No announcement yet.
X

Wifi không biết bị bệnh gì?

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Wifi không biết bị bệnh gì?

chào các bạn, các bạn biết cách chữa bệnh này chỉ dùm mình với:
    wifi của mình nó liền với modem của hãng TP-Link dùng cũng lâu rồi, sáng nay vẫn dùng bình thường đến trưa ngủ dậy bật máy tính lên thì mạng vẫn vào được bình thường nhưng dùng điện thoại thì không thấy mạng wifi đâu cả. Mạng Wf nhà mình tên là A nhưng không thấy đâu cả mà lại hiện một cái mạng wifi khác mà từ trước đến nay chưa từng thấy B. Mình bèn thử tắt modem mấy lần liền thì thấy cứ mỗi lần tắt thì wifi B nó biến mất, bật lên thì nó lại hiện lên còn cái A thì ko còn nữa. mình dùng pass của mình để vào B nhưng đêu báo lỗi sự cố xác thực.dùng máy tính vào mạng vẫn bình thường mỗi wifi thì biến mất!!
    Bạn nào biết thì chỉ dùm mình với..

Re: Wifi không biết bị bệnh gì?

mình khuyên cài lại win

Comment

mình vừa cài lại cách đây 1 tuần rồi,chán thật

Comment

Khả năng cục wifi của cậu gây ra lỗi đó rồi
        _ ________ SĂM SOI, ĐUA ĐÒI, HỌC HỎI _________ _
        Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Nguyên văn bởi quochung04 Xem bài viết
          chào các bạn, các bạn biết cách chữa bệnh này chỉ dùm mình với:
          wifi của mình nó liền với modem của hãng TP-Link dùng cũng lâu rồi, sáng nay vẫn dùng bình thường đến trưa ngủ dậy bật máy tính lên thì mạng vẫn vào được bình thường nhưng dùng điện thoại thì không thấy mạng wifi đâu cả. Mạng Wf nhà mình tên là A nhưng không thấy đâu cả mà lại hiện một cái mạng wifi khác mà từ trước đến nay chưa từng thấy B. Mình bèn thử tắt modem mấy lần liền thì thấy cứ mỗi lần tắt thì wifi B nó biến mất, bật lên thì nó lại hiện lên còn cái A thì ko còn nữa. mình dùng pass của mình để vào B nhưng đêu báo lỗi sự cố xác thực.dùng máy tính vào mạng vẫn bình thường mỗi wifi thì biến mất!!
          Bạn nào biết thì chỉ dùm mình với..
          Reset cứng và config lại con wifi luôn. có khả năng có người thay đổi thiết lập rồi
          Mua Phần mềm diệt Virus bản quyền chính hãng: Bkav, Kaspersky, Norton, Bitdefender, Eset, Trend Micro, Avast ... siêu khuyến mãi.

Comment

wifi của bạn chắc chắn có 1 ai đó đã reset hoặc cấu hình lại rồi.
            - bạn lật dưới lên xem dòng mã PIN (PIN chính là mật khẩu mặc định khi reset)
            - nếu điền mã PIN mà vẫn ko vào được thì bạn reset và đăng nhập vào cấu hình lại.

Comment

mình tưởng phải ngồi nhà mình mới có thể reset được chứ, liệu gọi tổng đài TP-Link nó có hướng dẫn không nhỉ

Comment

Working...
              X

Debug Information

Hoặc