No announcement yet.
X

Chữ trên màn hình Desktop trở nên rất nhỏ

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chữ trên màn hình Desktop trở nên rất nhỏ

Những chữ để đọc trên màn hình desktop tự nhiên nhỏ lại không thể nào đọc được , mình vào nhiều trang web mà không thể nào đọc được bởi vì các dòng chữ nó cứ nhỏ li ti như là khi mình vào trang web WIKIPEDIA thì không đọc được chủ nào , trang YAHOO củng vậy, ngay cả những ICON SHORCUT trên màn hỉnh củng nhỏ đi mà mình không biết làm cách nào để làm cho nó trở lại như bình thường , xin diễn đàn chỉ giúp mình.

Chụp hình đưa lên xem thử coi bạn.
    Hãy làm việc hết mình

Comment

Nguyên văn bởi NGUOIDIETVIRUS Xem bài viết
      Những chữ để đọc trên màn hình desktop tự nhiên nhỏ lại không thể nào đọc được , mình vào nhiều trang web mà không thể nào đọc được bởi vì các dòng chữ nó cứ nhỏ li ti như là khi mình vào trang web WIKIPEDIA thì không đọc được chủ nào , trang YAHOO củng vậy, ngay cả những ICON SHORCUT trên màn hỉnh củng nhỏ đi mà mình không biết làm cách nào để làm cho nó trở lại như bình thường , xin diễn đàn chỉ giúp mình.
      Bạn đang chạy Windows XP hay Windows 7 ?
      BkavPro + Windows7 Pro

Comment

WIN XP
        Mình đã bấm Print Screen và nấn Ctrl V nhưng sao không chup được , xin chỉ cách cho mình

Comment

WIN XP
          Mình đã bấm Print Screen và nấn Ctrl V nhưng sao không chup được , xin chỉ cách cho mình
          Bạn thử thao tác lại thế này

1-Chuột phải vào giữa màn hình trống => Properties => setting => kéo chọn độ phân giải màn hình trên thanh trượt về mức 800 x 600 hoặc 1024 x 768 =>apply => ok . Tuỳ theo màn hình của bạn sẽ cho độ nét và hình tốt nhất

2- Tiếp tục chuột phải vào giữa màn hình => Properties => advance ... => kéo chọn dòng Icon => sẽ thấy có tuỳ chỉnh độ lớn của Icon trên desktop

3- cách chụp màn hình :
          Nhấn phím Print Screen trên bàn phím, sau đó vào Start => programe => accessories => paint => paste : sẽ thấy ảnh lưu vào bảng Paint

Ở góc trên bên trái bảng Paint chọn file => save as => chọn nơi bạn muốn lưu ảnh ( nên chọn desktop cho dễ tìm khi upload ảnh )
          Last edited by pooka; 14/07/10, 07:50 PM.
          BkavPro + Windows7 Pro

Comment

MÌnh gửi mấy tấm hình

Sorry , mình không sao gửi hình lên được
            Last edited by NGUOIDIETVIRUS; 14/07/10, 08:11 PM. Lý do: **** Tự động ghép bài ****

Comment

MÌnh gửi mấy tấm hình

Sorry , mình không sao gửi hình lên được
              Bạn vào trang này
              http://upanh.com/

Chọn browse rồi trỏ tới nơi bạn lưu ảnh => chọn tải hình ảnh lên
              BkavPro + Windows7 Pro

Comment

Bạn xem hình trên desktop có bị gì không?

http://www.upanh.com/ptg2/v/14111920.htm

http://www.upanh.com/viewimg.php?key...NYBFUCZPPVCPHU
                Last edited by NGUOIDIETVIRUS; 14/07/10, 08:48 PM. Lý do: **** Tự động ghép bài ****

Comment

Bạn làm theo hình sau đây nhé.

Nếu đó là vào các trang web mà chữ bị thu lại. Ở đấy có nhiều kích cỡ chữ, bạn lựac chọn nhé.
                  Còn nếu các icon ở ngoài nhỏ thì bạn vào chỉnh trong mục seting nhé.
                  Last edited by congtam; 14/07/10, 09:09 PM.

Comment

Working...
                  X

Debug Information