No announcement yet.
X

chip i3 HDD SATA cài win xp2 tích hợp sata vẫn lỗi màn hình xanh

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chip i3 HDD SATA cài win xp2 tích hợp sata vẫn lỗi màn hình xanh

các bro ơi e cài WIN XP2 cho con lenovo G640 của e = đĩa win tích hợp SATA rồi mà vẫn ra màn hình xanh ,phải chuyển từ AHCI sang COMPATIBLE mới cài đc
    mỗi lần chuyển lại sang AHCI nó lại k vào đc win
    ra ngoài hàng bán đĩa chỗ BK họ bảo do chip core i3 nó không cài đc xp2 nếu để AHCI
    chán quá mất công burn đĩa mà k dùng đc
    e k thích cài win VISTA hay win 7 vì nó nặng mà dùng chán lắm,bro nào biết cách chỉ e nhé
    e dùng hirent boot 10.6 mà k làm thế nào hiên cái phân vùng ẩn tên là LENOVO_PART đc ,trc đây dùng máy cũ chỉ viẹc vào partition magic là xong tuốt nhưng giờ vào partition magic nó không nhận ra Hdd của mình nữa chỉ hiện chữ "bad" hình như nó k bad đâu vì e vẫn format & creat partition trong win bình thừơng mà
    bro nào biết dạy e cách hiện ẩn partition với cài win xp2 cho cái này với

Nguyên văn bởi navmesh Xem bài viết
    các bro ơi e cài WIN XP2 cho con lenovo G640 của e = đĩa win tích hợp SATA rồi mà vẫn ra màn hình xanh ,phải chuyển từ AHCI sang COMPATIBLE mới cài đc
    mỗi lần chuyển lại sang AHCI nó lại k vào đc win
    ra ngoài hàng bán đĩa chỗ BK họ bảo do chip core i3 nó không cài đc xp2 nếu để AHCI
    chán quá mất công burn đĩa mà k dùng đc
    e k thích cài win VISTA hay win 7 vì nó nặng mà dùng chán lắm,bro nào biết cách chỉ e nhé
    e dùng hirent boot 10.6 mà k làm thế nào hiên cái phân vùng ẩn tên là LENOVO_PART đc ,trc đây dùng máy cũ chỉ viẹc vào partition magic là xong tuốt nhưng giờ vào partition magic nó không nhận ra Hdd của mình nữa chỉ hiện chữ "bad" hình như nó k bad đâu vì e vẫn format & creat partition trong win bình thừơng mà
    bro nào biết dạy e cách hiện ẩn partition với cài win xp2 cho cái này với
    BẠn ơi mình cũng chỉ học theo trên mạng thôi(có gì sai xin mọi người chỉ jao):
    bạn tải 1 bản win xpsp3 bản gốc ẩy rồi dùng phần mền Nlte thêm cái trình điều khiển HDD vào (cái trình điều khiển của máy bạn ấy,lên trang chủ của máy tính chắc có) rồi cài là oke thôi
    bạn lên google search nhé sẽ cụ thể hơn
    không thì bạn PM qua yahoo (bwannna_uwanna_hit)để mình huớng dẫn chi tiết nhé ,có cả key bản quyền nữa đấy.

Comment

Working...
    X

Debug Information

Hoặc