No announcement yet.

Hướng dẫn diệt virus Fake Flash Player

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Re: Hướng dẫn diệt virus Fake Flash Player

Nguyên văn bởi devilkid2602 Xem bài viết
    Pc đã hết nhưng di động bắt wifi vẫn bị thì phải làm sao ạ
    Bạn có dùng iphone ko, bạn lên mạng xem hướng dẫn đổi DNS cho iphone thử xem. Mình đã thử và bây h lại dùng được như bình thường.

Cám ơn mấy bạn ở trên đã nhiệt tình giúp đỡ, cuối cùng mình cũng thoát khỏi vụ này.

Comment

máy điên thoại lẫn máy tính của mình đều bị , máy tính mình đã diệt được nhưng không biết diệt trên mobile thế nào máy mình đang dùng là lumia 520 nhờ các cao thủ chỉ dùm e với ạ

Comment

Nguyên văn bởi huycan1010 Xem bài viết
        Mình cũng đã bị triệu chứng này 2 hôm rồi và cuối cùng đã tìm ra cách trị cho tất cả các bạn đang bị. Bạn nào sử dụng những phần mềm diệt malware như AdwCleaner , malwarebytes , reset firefox , cài lại máy mà vẫn ko hết thì các bạn đổi DNS thành DNS của google ( 8.8.4.4 ) thì sẽ hết. Lý do là cái Obtain DNS server automatically hoặc DNS hiện tại của bạn đã bị hack nên có quét hay cài máy cũng ko hết.
        Vật vã 2 ngày cuối cùng cũng được. Cảm ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của các bác

Comment

Nguyên văn bởi quyetxalo Xem bài viết
          máy điên thoại lẫn máy tính của mình đều bị , máy tính mình đã diệt được nhưng không biết diệt trên mobile thế nào máy mình đang dùng là lumia 520 nhờ các cao thủ chỉ dùm e với ạ
          Nguyên văn bởi devilkid2602 Xem bài viết
          Pc đã hết nhưng di động bắt wifi vẫn bị thì phải làm sao ạ
          Đối với máy tính bảng và điện thoại thì cũng đổi DNS như trên máy tính bàn sẽ hết.
          Cách đổi cho ai xài Android : http://www.youtube.com/watch?v=FpBHyPYbmuw
          Cách đổi cho ai xài ipad/iphone : http://www.youtube.com/watch?v=lbtEB8lJt0Q
          Cách đổi cho máy tính bàn chạy Win 7/8/MacOS : http://www.youtube.com/watch?v=BmkbFyfxh3k
          Còn window phone thì mình ko xài nên tìm ko ra ai biết thì chỉ cho mấy bạn khác nha.

Theo mình biết hiện tại thì một số DNS mà chúng ta đang sử dụng từ nhà cung cấp dịch vụ mạng VNPT có lẽ đã bị hack nhưng bên Viettel hình như chưa bị nên khi đổi mạng sang Viettel mà xài bình thường cũng là vì lý do này.

Cập nhật : vừa tìm được 1 tin liên quan tới trình trạng này vừa được đăng vào ngày 7/3/2014 mấy bác đọc thử nha : http://tuoitre.vn/Tet-2014/Tet-moi-m...a-bi-hack.html
          Lần sửa cuối bởi huycan1010; 16/03/14, 08:29 PM.

Comment

b nào đang ở trên thì xem giúp mình với, mình dùng mấy phần mềm hô trợ thì k web ra file j cả, reset lại các trình duyệt thì đc nhưng hiện tại máy mình vô cùng chậm

teamview 9
            id 107 619 451
            pass 4096

hiện tại thì điện thoại của mình 1 cái sony thì bắt được wifi nhưng k vào đc mạng, còn iphone thì chỉ vào mỗi web đọc báo đc thôi
            Lần sửa cuối bởi sorana; 16/03/14, 09:17 PM.

Comment

Các bạn change DNS mà vẫn chưa được thì change lại DNS, sau đó bật cmd với quyền admin lên rồi gõ vào dòng ipconfig /flushdns rồi nhấn enter là được nhá.

Comment

mình đã sửa được cho máy và h điện thoại cùng lap đều dùng mạng ngon lành, xin chia sẻ như sau:
                - Các bạn vẫn làm như ninhlehoang đã hướng dẫn
                - Tiếp theo là đổi DNS
                - Nếu vẫn chưa được thì tiếp tục reset lại router và cài đặt lại từ đầu
                Mình đã làm và thành công. Chúc các bạn thành công!

Comment

Nguyên văn bởi hoalieng Xem bài viết
                  mình đã sửa được cho máy và h điện thoại cùng lap đều dùng mạng ngon lành, xin chia sẻ như sau:
                  - Tiếp theo là đổi DNS
                  Cám ơn bạn rất nhiều. Chỉ cần làm đúng theo hướng dẫn trên là được. Hôm qua, mình đã làm thành công và đây là trường hợp thứ 5. Mà không cần đổi DNS hay reset lại router và cài đặt lại từ đầu.

Comment

# AdwCleaner v3.022 - Report created 17/03/2014 at 11:04:44
                    # Updated 13/03/2014 by Xplode
                    # Operating System : Windows 7 Home Premium Service Pack 1 (32 bits)
                    # Username : Minh - MINH-PC
                    # Running from : C:\Users\Minh\Downloads\Compressed\AdwCleaner.exe
                    # Option : Clean

***** [ Services ] *****

***** [ Files / Folders ] *****

***** [ Shortcuts ] *****

***** [ Registry ] *****

Key Deleted : HKLM\SOFTWARE\Classes\Interface\{79FB5FC8-44B9-4AF5-BADD-CCE547F953E5}

***** [ Browsers ] *****

-\\ Internet Explorer v8.0.7601.17514

-\\ Mozilla Firefox v27.0.1 (vi)

[ File : C:\Users\Minh\AppData\Roaming\Mozilla\Firefox\Prof iles\30is8d2j.default-1394614465337\prefs.js ]

-\\ Google Chrome v33.0.1750.154

[ File : C:\Users\Minh\AppData\Local\Google\Chrome\User Data\Default\preferences ]

AdwCleaner[R0].txt - [1000 octets] - [17/03/2014 1112]
                    AdwCleaner[S0].txt - [925 octets] - [17/03/2014 11:04:44]

########## EOF - C:\AdwCleaner\AdwCleaner[S0].txt - [984 octets] ##########
                    của mình đây bạn ơi mà bạn ơi cho mình hỏi các thiết bị ipad điện thoại thì làm thế nào nhỉ

Comment

mình đã đổi dns của router wifi thành 8.8.4.4 thì vào được bằng mobile rồi thank mọi ngươi

Comment

Nguyên văn bởi hoalieng Xem bài viết
                        - Tiếp theo là đổi DNS
                        Thanks. Mh` đã làm đc

Comment

Máy tính nhà mình lại ko bị mà điện thoại lại bị
                          Mình đã đổi DNS, khi vào thì không còn ''Your Flash Player may be out of date'' nữa nhưng không vào được
                          Bạn nào giúp mình với

Comment

em cũng bị, sau khi đổi DNS thì máy tính vào bt nhưng wifi vẫn bị lỗi. ĐT e bây giờ ko vào đc Fb và GG nữa, toàn phải vào = opera. bác nào giúp e với
                            Attached Files

Comment

Cho hỏi cài lại máy, và fomat các ổ có còn bị ko ạ

Comment

Mình đã thử làm theo hướng dẫn nhưng chưa khắc phục được
                                đây là 2 file log của mình.bạn chỉ giúp nhé ;) Thanks
                                Attached Files

Comment

Working...
                                X

Debug Information

1