No announcement yet.

Tại sao Chrome không vào web mà bắt download ?

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tại sao Chrome không vào web mà bắt download ?

các bạn giúp mình với
    khi dùng chrome vào các trang bing, yahoo hỏi&đáp thì chrome không vào được mà lại hiên download

Cái này mình đã gặp rồi . Có 1 số trang chrome bắt mình download về nhưng không cho vào. Download rồi vẫn chưa cho.
    Khắc phục: Dùng trình duyệt khác sẽ khắc phục được đấy .
    Trang hỏi đáp của yahoo là 1 vd
    Do your best, the rest will come!

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

mình mún là khắc phục chứ dùng trình duyệt khác thì bất tiện lắm với cả đang thích chrome

Comment

Để khắc phục tình trạng này, bạn mở phần mềm Internet download manager lên, chọn Option>> Bỏ chọn ở ô Use advanced browser integration.

Comment

Nguyên văn bởi dangkiena3 Xem bài viết
          Để khắc phục tình trạng này, bạn mở phần mềm Internet download manager lên, chọn Option>> Bỏ chọn ở ô Use advanced browser integration.
          cái này hình như chỉ sửa lỗi crach thôi mà bạn

Comment

Nguyên văn bởi thaihuuduc Xem bài viết
            cái này hình như chỉ sửa lỗi crach thôi mà bạn
            Bạn thử và post lại kết quả nhé, mình nghĩ cách đó là đúng

Comment

Bạn thử và post lại kết quả nhé, mình nghĩ cách đó là đúng
              đúng rồi bạn nhưng tiếc là lại phải hi sinh tính năng bắt link của idm

Comment

Nguyên văn bởi thaihuuduc Xem bài viết
                đúng rồi bạn nhưng tiếc là lại phải hi sinh tính năng bắt link của idm
                Thì khi nào bạn vào trang yahoo hỏi đáp bạn vào bằng 1 trình duyệt khác còn lại là cứ vào bằng chrome thôi. (Nếu như bạn không muốn hi sinh tính năng đó)
                Do your best, the rest will come!

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Nguyên văn bởi hoangnamfc Xem bài viết
                  Thì khi nào bạn vào trang yahoo hỏi đáp bạn vào bằng 1 trình duyệt khác còn lại là cứ vào bằng chrome thôi. (Nếu như bạn không muốn hi sinh tính năng đó)
                  uhm thank bạn có lẽ 2 thằng chrome và idm không sống với nhau được

Comment

theo mình nghĩ ý kiến của mod sai rùi.

vì bảng download là của chorme chứ ko do IDM bắt link do đó ko liên can gì tới IDM hết.

còn việc tại sao nó bắt download thì mình ko biết. mọi người chỉ giùm
                    NOD 32

Comment

Nguyên văn bởi grandthorn Xem bài viết
                      theo mình nghĩ ý kiến của mod sai rùi.

vì bảng download là của chorme chứ ko do IDM bắt link do đó ko liên can gì tới IDM hết.

còn việc tại sao nó bắt download thì mình ko biết. mọi người chỉ giùm
                      Đó là bạn nghĩ thế thôi, chứ thực sự nó lại không phải như thế.
                      Chức năng bắt link trên Chrome của IDM làm xung đột dẫn đến hiện tượng lỗi trên Chrome.

Tạm thời có thể khắc phục bằng cách bật chế độ tự hiện bảng download khi copy 1 link của IDM, để khi muốn down thì copy link. Và dùng thêm extension sau:

https://chrome.google.com/extensions...ng=zh-TW&hl=vi

Comment

mới test xong update idm lên 6.02 thì sẽ không bị nữa

Comment

Working...
                        X

Debug Information

1