No announcement yet.
X

[Thủ thuật] Khắc phục lỗi màn hình đen ở Win XP/Vista/7

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Thủ thuật] Khắc phục lỗi màn hình đen ở Win XP/Vista/7

Lỗi màn hình đen chết chóc (Black Screen of Death (BlSoD)) xuất hiện ở cả Windows 7, Vista và XP sau khi có một lỗi hệ thống nghiêm trọng mà hệ thống bị tắt gây nên hỏng hóc. Thỉnh thoảng, bạn có thể đăng nhập vào hệ thống nhưng toàn bộ desktop của bạn là một màu đen (mất hết các biểu tượng lối tắt (shortcut), thanh tác vụ…).

Với công cụ nhỏ gọn miễn phí Black Screen Fix để sử lỗi BlSoD ở cả Windows 7/Vista/XP trong hầu hết các trường hợp.

Có 2 trường hợp sau :

- Nếu máy tính của bạn chưa bị lỗi Black Screen of Death, bạn có thể tại công cụ Black Screen Fix và kích hoạt nó rồi khởi động lại hệ thống để tránh lỗi khó chịu này.

- Đối với Windows 7 khi bị lỗi Black Screen of Death (Vista và XP tương tự)

Đôi khi bạn không thể mở trình duyệt Internet Explorer để tìm giải pháp sửa chữa nếu máy tính chạy Windows 7 PC bị lỗi Black Screen of Death. Bạn làm theo các bước sau để tải và chạy Black Screen Fix sử dụng dòng lệnh (command line).

1. Khởi động lại máy tính của bạn rồi đăng nhập và chờ đợi “màn hình đen” xuất hiện.

2. Nhấn tổ hợp phím CTRL + ALT + DEL rồi chạy trình quản lý tác vụ (Task Manager).

3. Tại Task Manager chọn thẻ Application rồi chọn New Task

4. Sau đó gõ dòng lệnh :
    “C:\Program Files\Internet Explorer\iexplore.exe” http://info.prevx.com/download.asp?GRAB=BLACKSCREENFIX không có dấu ngoặc kép.

5. Nhấn OK , trình duyệt của bạn sẽ được kích hoạt và quá trình tải công cụ sẽ được bắt đầu .

6. Khi xuất hiện cửa sổ có nút run, công cụ Black Screen Fix sẽ được tải và chạy tự động để khắc phục lỗi màn hinh đen chết chóc.

7. Khởi động lại máy tính của bạn để lỗi màn hình đen được khắc phục hoàn toàn.

(Sưu tầm)
    Last edited by tav4; 15/06/13, 08:49 PM.

ko đc

anh a em vừa ghost lại máy ko hiểu sao ghost xong nó lại có lỗi như trên.Em ấn CRT+ALT+DELETE nhưng lại quay về màn hình khởi động.Em chịu lun.Mọi người nếu bít thì chỉ bảo hộ em với.Thank!
    [COLOR=Red]Lùi một bước đến thành công .........Là tiến thêm một bước đến thất bại.[/COLOR]

Comment

Nguyên văn bởi octt Xem bài viết
      anh a em vừa ghost lại máy ko hiểu sao ghost xong nó lại có lỗi như trên.Em ấn CRT+ALT+DELETE nhưng lại quay về màn hình khởi động.Em chịu lun.Mọi người nếu bít thì chỉ bảo hộ em với.Thank!
      Máy bạn có thể là do file ghost bị hỏng, bạn có thể cài mới lại win, hoặc down một bản ghost đa cấu hình về dùng nhé

Comment

Nguyên văn bởi octt Xem bài viết
        Tổng hợp Kinh nghiệm-Thủ thuật hay anh đã cập nhật danh sách rồi. Em cần giúp gì vào đó có đủ hết. Nếu thiếu anh bổ sung

Comment

Re: [Thủ thuật] Khắc phục lỗi màn hình đen ở Win XP/Vista/7

cho em hỏi máy em đang dùng bình thương bỗng bị lỗi màn hình đen nhưng các biểu tương thì vẫn như lúc đầu máy vẫn dùng bình thường ở góc phải man hình hiện biểu tượng có nội dung:
          you may be avictim of software counterfeiting
          this copy of wondows did not pass windows validation
          (askfor genuine microsoft sottawre)
          chỉ em cách khắc phục vơi.
          thank!

Comment

cái này là do bạn dùng win chưa bản quyền bạn ạ. Bạn xem tin nhắn nhé

Comment

Nguyên văn bởi truongmun Xem bài viết
              cái này là do bạn dùng win chưa bản quyền bạn ạ. Bạn xem tin nhắn nhé
              Bạn ơi. Làm thế nào đấy?
              Mua Phần mềm diệt Virus bản quyền chính hãng: Bkav, Kaspersky, Norton, Bitdefender, Eset, Trend Micro, Avast ... siêu khuyến mãi.

Comment

Vào hộp thư tin nhắn của bạn ý sẽ bít. hoặc alo bác google

Comment

em không nhận được tin nhắn nào thất, hay anh dẫn cho em đường link download bản crack luân đi em dùng (win xp,phien bản 2002, service pack3)dẫn cho em đường link nhe!hướng dẫn luôn anh nhe, thank!!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi tav4 Xem bài viết
                    Lỗi màn hình đen chết chóc (Black Screen of Death (BlSoD)) xuất hiện ở cả Windows 7, Vista và XP sau khi có một lỗi hệ thống nghiêm trọng mà hệ thống bị tắt gây nên hỏng hóc. Thỉnh thoảng, bạn có thể đăng nhập vào hệ thống nhưng toàn bộ desktop của bạn là một màu đen (mất hết các biểu tượng lối tắt (shortcut), thanh tác vụ…).

Với công cụ nhỏ gọn miễn phí Black Screen Fix để sử lỗi BlSoD ở cả Windows 7/Vista/XP trong hầu hết các trường hợp.

Có 2 trường hợp sau :

- Nếu máy tính của bạn chưa bị lỗi Black Screen of Death, bạn có thể tại công cụ Black Screen Fix và kích hoạt nó rồi khởi động lại hệ thống để tránh lỗi khó chịu này.

- Đối với Windows 7 khi bị lỗi Black Screen of Death (Vista và XP tương tự)

Đôi khi bạn không thể mở trình duyệt Internet Explorer để tìm giải pháp sửa chữa nếu máy tính chạy Windows 7 PC bị lỗi Black Screen of Death. Bạn làm theo các bước sau để tải và chạy Black Screen Fix sử dụng dòng lệnh (command line).

1. Khởi động lại máy tính của bạn rồi đăng nhập và chờ đợi “màn hình đen” xuất hiện.

2. Nhấn tổ hợp phím CTRL + ALT + DEL rồi chạy trình quản lý tác vụ (Task Manager).

3. Tại Task Manager chọn thẻ Application rồi chọn New Task

4. Sau đó gõ dòng lệnh :
                    “C:\Program Files\Internet Explorer\iexplore.exe” http://info.prevx.com/download.asp?GRAB=BLACKSCREENFIX không có dấu ngoặc kép.

5. Nhấn OK , trình duyệt của bạn sẽ được kích hoạt và quá trình tải công cụ sẽ được bắt đầu .

6. Khi xuất hiện cửa sổ có nút run, công cụ Black Screen Fix sẽ được tải và chạy tự động để khắc phục lỗi màn hinh đen chết chóc.

7. Khởi động lại máy tính của bạn để lỗi màn hình đen được khắc phục hoàn toàn.

(Sưu tầm)
                    Có cách khác mà các bạn không biết thôi
                    - Nhấn tổ hợp phím CTRL + ALT + DEL rồi chạy trình quản lý tác vụ (Task Manager).
                    - Tại Task Manager chọn thẻ File rồi chọn New Run..
                    trong ô New run bạn gõ 1 hoặc 2 dấu chấm nhấn enter màn hình desktop lại hiện lên ngay thôi.

Comment

Nguyên văn bởi NVD_TSQLQ2 Xem bài viết
                      Có cách khác mà các bạn không biết thôi
                      - Nhấn tổ hợp phím CTRL + ALT + DEL rồi chạy trình quản lý tác vụ (Task Manager).
                      - Tại Task Manager chọn thẻ File rồi chọn New Run..
                      trong ô New run bạn gõ 1 hoặc 2 dấu chấm nhấn enter màn hình desktop lại hiện lên ngay thôi.
                      Anh ơi cho em hỏi cái, máy của em cũng bị tình trạng như trên, làm theo cả 2 cách. Nhưng cách 2 thì em không hiểu cho lắm, Chọn New Run rồi đánh .. <== nó ra 1 thư mục system32. Cái này rồi sao nữa anh?

Comment

Nhận sửa vi tính - laptop tại nhà giá rẽ nhất . .... Thiết kế website giá rẽ 1tr/vnđ . website : caiwin10.com .

Comment

hôm qua mới cài win, ngứa tay chỉnh service lung tung lát hồi màn hình đen thui, làm mất công format cài lại ah
                          Ko có sự thật mang tên gọi phủ phàng
                          Chỉ có con người ngu si thích cuộn mình trong giả dối.

Comment

Cái này thì có trời mới bik, mỗi máy mỗi khác, fải có người bị giống mình mới chỉ đc ah.
                            Ko có sự thật mang tên gọi phủ phàng
                            Chỉ có con người ngu si thích cuộn mình trong giả dối.

Comment

Working...
                            X

Debug Information

Hoặc