No announcement yet.
X

[Solved] Không vào được Google và Youtube

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Solved] Không vào được Google và Youtube

em xin hỏi : vài ngày qua em bị tình trạng là google, youtube vào ko được trong khi các web khác vào bình thường(coj fim vẫn đc), download vẫn bình thường. Nó hiện thông báo thế này:"The connection has timed out". Em quét vius thì được 1 con trojan, sau đó reset lại máy nhưng vẫn còn tình trạng trên. Rồi tự nhiên cái hộp thoại khi shutdown máy cũng bị thay đổi (lúc trước là nó hiện ra 3 cái nút màu khác nhau, còn bây giờ lại hiện ra cái hộp thoại "shutdown windows"). Em ko vào google để search đc nên mạo muội vào đây xin ý kiến các anh chị, mong các anh chị cố gắng giúp giùm em ^^. (ah` quên em xài mạng Viettel trọn gói 300k và đã thử reset modern, cài lại cấu hình mạng nhưng vẫn vậy)
    Attached Files
    Last edited by tav4; 17/11/10, 08:54 PM. Lý do: Sửa lại tiêu đề

mạng viettel hay bị như thế lắm bạn ak đường truyền ko ổn định lắm.
    Like Page http://on.fb.me/1iOePfh và Review 5★ để kết nối với mình nhanh nhất nhé !!!

I Love Bkav Forum

Comment

Chắc là virus rồi , còn nguyên nhân do đường truyền thì chắc không phải vì những trang web khác vẫn vào bình thường .
      Do your best , the rest will come

Người chiến thắng được lưu danh muôn thủa , kẻ về sau sẽ chìm vào dĩ vãng

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

xoá hết trong Host đi bạn nhé

Comment

Nguyên văn bởi Lãng khách Xem bài viết
          Em dùng thử cái này xem sao đã:
          Tìm nhanh DNS Server bằng DNS Jumper (NEW)

Chúc em thành công!
          anh ơi tình trạng của em hiện giờ là bất kì trang web nào có dính tới google hay youtube thì đều ko load được cả. Vd như soft mà anh đề nghị em sử dụng đó, nó lấy nguồn từ google nên em có tải đc về máy đâu, khi vào web khác có clip j` lấy nguồn từ youtube thì nó cũng ko xuất hiện. Còn về việc đường tuyền thì em xin khẳng định là các web khác vào vẫn đc. Virus thì em đã quét mà ko thấy j`. Mà ác ở chỗ là em ko thể vào google đc lun nên đành pó tay, trong khi bạn em xài vettel vẫn bình thường! Mong các anh chị giúp dùm em zụ này đi.. hu hu

Nguyên văn bởi duongcaotri Xem bài viết
          xoá hết trong Host đi bạn nhé
          Anh ơi xoá Host là sao ạ ?
          Last edited by daovantri; 17/11/10, 09:11 PM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

Comment

Nguyên văn bởi daovantri Xem bài viết
            anh ơi tình trạng của em hiện giờ là bất kì trang web nào có dính tới google hay youtube thì đều ko load được cả. Vd như soft mà anh đề nghị em sử dụng đó, nó lấy nguồn từ google nên em có tải đc về máy đâu, khi vào web khác có clip j` lấy nguồn từ youtube thì nó cũng ko xuất hiện. Còn về việc đường tuyền thì em xin khẳng định là các web khác vào vẫn đc. Virus thì em đã quét mà ko thấy j`. Mà ác ở chỗ là em ko thể vào google đc lun nên đành pó tay, trong khi bạn em xài vettel vẫn bình thường! Mong các anh chị giúp dùm em zụ này đi.. hu hu

Anh ơi xoá Host là sao ạ ?
            Em tải file đính kèm về nhé!

File host em tìm trong thư mục
            C:\Windows\systems32\drivers\etc\

Có thể đây cũng là một lý do.
            Attached Files
            Hội fan LAPTOP xách tay USA siêu bền Ngon - Bổ - Rẻ!
            http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

ôi trời! soft của anh thiệt là superman! em vào đc gu gồ goy` nè ! Xin chân thành thanks anh nhìu, và cũng thanks sự nhiệt tình của các anh em trong 4rum lun nhá!

Comment

Không những thế mà em vào mạng còn nhanh hơn trước, an toàn hơn trước đấy.
                Hội fan LAPTOP xách tay USA siêu bền Ngon - Bổ - Rẻ!
                http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

ok anh, công nhận là youtube load nhanh hơn trước rất nhìu!, 1 lần nữa xin thanks ^^

Comment

Re: [Solved] Không vào được Google và Youtube

Cảm ơn bạn, mình cung bị lỗi vậy loay hoay mãi mới vào

Comment

Working...
                    X

Debug Information