No announcement yet.
X

1 click là có USB Norton Ghost NTFS chỉ 2.5 MB không cần FORMAT

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 1 click là có USB Norton Ghost NTFS chỉ 2.5 MB không cần FORMAT

Chào các bạn!

Hẳn các bạn đã từng có lúc muốn làm thế nào để tạo ngay được một chiếc USB chỉ cần Norton Ghost 11.5 để boot thật nhanh trên mọi máy? Mà lại boot dạng file ISO auto-boot để không bị virus "ăn" mất file ghost.exe?
    Giải pháp Lãng khách đưa ra rất đơn giản. Các bạn tải file đính kèm về xả nén ra Desktop, click đúp là xong. Khi chương trình hỏi tên USB, các bạn kiểm tra xem tên USB là gì, chỉ gõ một ký tự không có dấu 2 chấm kèm theo rồi Enter, OK luôn .

Chú ý bước hỏi Format, nếu các bạn không muốn format lại USB mà chỉ cần tạo khả năng boot, bấm phím N rồi Enter.

Chúc các bạn thành công!

(File LK.Ghost.2USBF.rar (phía dưới) tốt hơn các bạn nhé. Lãng khách viết nó sau ).
    Attached Files
    Last edited by Lãng khách; 30/11/10, 07:12 AM.
    Hội fan LAPTOP xách tay USA siêu bền Ngon - Bổ - Rẻ!
    http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Bóc tem anh Lãng, cái này rất tuyệt vời, để em test luôn.

Em có đôi lời nhận xét:
    1. Cái u sờ bê của em sao nó lại còn có cả minixp, hirenboot, win7pe... là sao, bấm vào chẳng ra cái gì cả

2. Sao anh kok tích hợp ghost mới nhất vào ý, cái này cũ rồi anh lãng ơi
    Last edited by vaonghe; 25/11/10, 08:50 PM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

Comment

Sao mình sử dụng cái này nhưng mà khi boot nó cứ báo là không tìm ra được file ảnh gì đó là sao.

Comment

Nguyên văn bởi vaonghe Xem bài viết
        Bóc tem anh Lãng, cái này rất tuyệt vời, để em test luôn.

Em có đôi lời nhận xét:
        1. Cái u sờ bê của em sao nó lại còn có cả minixp, hirenboot, win7pe... là sao, bấm vào chẳng ra cái gì cả

2. Sao anh kok tích hợp ghost mới nhất vào ý, cái này cũ rồi anh lãng ơi
        Ghost 11.5 mà cũ hả em? Hiren's toàn dùng nó mà?

Còn mấy cái kia anh làm sẵn, em chỉ cần copy file vào USB là boot được luôn . Em dùng NotePad mở file menu.lst ra, xem tên các file cần là gì thì copy vào USB là boot được.

Ví dụ 1:
        Code:
        title Start MiniXP.ISO (0xff) - Direct
        find --set-root /MiniXP.iso
        map /MiniXP.iso (0xff)
        map --hook
        chainloader (0xff)
        Thì em copy file MiniXP.ISO vào USB.

Ví dụ 2:

Code:
        title Start Windows 7 PE 3.0  - ISO Langkhach --DIRECT (0xff)
        find --set-root --ignore-floppies /W7pe_x86LK.iso
        map /W7pe_x86LK.iso (0xff)
        map --hook
        root (0xff)
        chainloader (0xff)/BOOTMGR
        thì em copy file W7pe_x86LK.iso vào USB là boot được.

Ví dụ 3:

Code:
        title Boot Hiren 10.0  - (0xFF)
        find --ignore-floppies --set-root /Hiren's.BootCD.10.0.iso
        map /Hiren's.BootCD.10.0.iso (0xff) || map /Hiren's.BootCD.10.0.iso (0xff)
        map --hook
        chainloader (0xff)
        thì em chỉ cần copy file ISO của Hiren's 10.0 là Hiren's.BootCD.10.0.iso vào USB là boot được...

Comment

hj, tại em thấy cái Hirenboot của em đề là: (C)CopyRight 1998-2010 mừ

Comment

Viết mấy cái này cũng khá mất time (vì phải bẫy lỗi khá nhiều, chia trường hợp,...) mà lượt tks ít quá, lượt tải thì nhiều .

Comment

Nguyên văn bởi vaonghe Xem bài viết
              hj, tại em thấy cái Hirenboot của em đề là: (C)CopyRight 1998-2010 mừ
              Uh! đúng rồi bản mới nhất là 11.5.1 (1998-2010) mà.
              Nhưng dùng bản 11.5 vẫn tốt mà !

Nguyên văn bởi Lãng khách Xem bài viết
              Viết mấy cái này cũng khá mất time (vì phải bẫy lỗi khá nhiều, chia trường hợp,...) mà lượt tks ít quá, lượt tải thì nhiều .
              Đúng rồi! Có thể là do mấy bạn thấy hay quá tải về rồi test luôn chưa kịp Thank ấy mà!
              Dù sao thì mọi người cũng nên Thank để động viên người viết!
              Last edited by nhan_0616; 25/11/10, 10:45 PM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****
              Dẫu biết rằng cố nhớ để mà quên, nhưng thật lòng cố quên để mà nhớ !
              QUÊN ĐỂ NHỚ - NHỚ ĐỂ QUÊN

Sa chân thì chết đuối, sẩy miệng thì chết oan.
              LỄ KÝ

Comment

Mới nhất có cả v15 rồi thì phải ? Nhưng vấn đề ta nên dùng các bản thông dụng nhất là được, cho đến khi nó không thể dùng được nữa vì cộng đồng đã thay đổi nhiều .

Comment

Khi sử dụng thành công và công sức của người khác bạn hãy nên nhấn nút cảm ơn trước khi sử dụng cho dù đó là dùng thử.

Anh LK rất chi là pro. Mất bữa làm thủ công không được. nhờ có cái này giờ đã okie rồi mà lại đơn giản dễ hiểu nữa.

Comment

Mình cũng thấy thế, các bạn nào vào đọc nhớ thank chủ thớt nhé, thấy hay và bổ ích với mình thì phải thanks chứ các bạn

Comment

Nguyên văn bởi Hello NIIT Xem bài viết
                      Sao mình sử dụng cái này nhưng mà khi boot nó cứ báo là không tìm ra được file ảnh gì đó là sao.
                      Gặp các trường hợp như vậy, các bạn nên chọn Y để format lại USB .

Comment

Hi, dạo này anh phát triển dự án MS-DOS batch mạnh quá ha. Phát triển bằng thứ công cụ thô sơ này cũng hay, dễ hiểu nhưng nó cũng có tầm của nó, "dự án" càng lớn nó càng bộc lộ nhiều yếu điểm
                        Cái vụ OK 2 lần, YES 1 lần, OK 1 lần nghe nản vãi anh ạ. Chắc anh phải đau đầu tìm cách send keystroker lắm ý nhỉ, không làm được mới phải cắn răng viết mấy câu củ chuối ấy chứ Hay anh thử thay bằng lệnh format của windows xem, như vậy chỉ phải bấm phím y 1 lần thôi, sau khi format cho bootice xử tiếp
                        Yahoo : ducanh_nguyen2000

Comment

Cái BootIce này nó format thì có những lựa chọn hay hơn em ạ (em đọc code thì biết rồi mà, anh để mặc định là USB-HDD). Chứ nếu để silent thì anh nhét HP Format Tool vào cũng được . Mà thiếu gì lệnh hay công cụ format âm thầm đâu. Cái chính là mình thích BootIce thôi . Lần sau anh sẽ ném cái HP vào, vì cái ấy Format là "chuẩn" nhất, ngon nhất. Em có thấy bước partition lại không, nếu USB của em có 2 phân vùng thì "thằng" Windows nó chỉ format có một phân vùng thôi, không ăn thua đâu.

Thật ra file .bat nó có cái hay ở chỗ đơn giản, dễ làm, dễ code, và thích hợp mọi Windows, ai cũng làm được, ai đọc cũng hiểu, có thể sửa sang thoải mái. Có mấy chỗ em góp ý anh chẳng ném luôn vào, thấy hay phết .

Comment

cái ni để mần chi đây nhỉ? miềng nỏ biết nhưng thanks bác langkhach phát

Comment

Không tin được .

Comment

Working...
                              X

Debug Information

Hoặc