No announcement yet.
X

[Hướng dẫn] Khắc phục việc giới hạn 5 phút sử dụng TeamViewer

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Hướng dẫn] Khắc phục việc giới hạn 5 phút sử dụng TeamViewer

Khi chúng ta sử dụng Teamviewer có một số trường hợp sẽ bị giới hạn kết nối trong 5 phút, dưới đây TuanAnh37 sẽ hướng dẫn để chúng ta có thể sử dụng được full time, có nghĩa là không còn bị giới hạn kết nối trong vòng 5 phút nữa.

Một số bạn sẽ nghĩ đây là Crack Teamviewer, nhưng không phải nhé, cách làm này chẳng liên quan gì đến phần mềm nào cả. Và cũng không động chạm gì đến phần mềm Teamviewer.

Bước 1. Thay đổi ID của Teamviewer:

1. Exit hẳn Teamviewer ở góc phải màn hình.

2. Vào C:\Documents and Settings , search từ khóa "TeamViewer" , xóa tất cả thư mục có tên liên quan "TeamViewer".

3. Vào Start - > Run gõ : regedit. Tới khóa HKEY_CURRENT_USER\Software\, xóa thư mục TeamViewer

4. Vào Start - > Run gõ : regedit. Tới khóa HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\ , xóa thư mục TeamViewer

Hoặc tải file đính kèm về giải nén và chạy cũng được đỡ phải làm các bước trên, chú ý thoát Teamviewer rồi mới chạy file này nhé. Clear Teamview_BkavForum.rar‎

Bước 2. Thay đổi địa chỉ vật lý của Card LAN

1. Xem địa chỉ vật lý của Card Lan bằng cách: Vào Start (Ở Win7 thì vào Start gõ cmd.)-> Run gõ: cmd rồi enter, ở màn hình Command prompt gõ ipconfig /all xem giá trị dòng Physical Address: 00-C0-95-EC-B7-93 hoặc 00-16-D3-27-A3-C5 ...v.v... đó chính là địa chỉ vật lý của card mạng.

2. Click phải vào My Network Places chọn Properties, thấy xuất hiện biểu tượng kết nối mạng đang sử dụng thường là Local Area Connection, kích phải Local Area Connection chọn Configure, chọn tiếp Tab Advanced, chọn mục Network Address, chọn tuỳ chọn bên value gõ địa chỉ vật lý mới vào khác với địa chỉ vật lý cũ, không dùng dấu "-" giữa các giá trị : như 00C095ECB777 hoặc 0016D327A3CC, khởi động lại máy tính.

Chú ý: Nếu NIC không hỗ trợ Clone MAC Address, có nghĩa là các bạn sẽ không tìm thấy phần Network Address ở trong Tab Advanced thì các bạn làm theo cách này.

Cách 2
    :
      • Vào Menu Start -> Run, gõ vào "regedt32" để mở Registry Editor.
        Chú ý: không dùng lệnh "regedit".
      • Tìm đến nhánh "HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Contr ol\Class\{4D36E972-E325-11CE-BFC1-08002BE10318}".
      • Bên dưới nhánh này có nhiều khoá con gồm 4 chữ số dạng 0000, 0001, 0002, 0003… Đây là các Network Adapter hiện có trong máy, gồm cả các virtual adapter. Bạn tìm đến adapter cần đổi MAC, nhận diện bằng cách xem nội dung của String Value "DriverDesc".
      • Thêm vào String Value "NetworkAddress" (có kiểu data là "REG_SZ") có giá trị là địa chỉ MAC mới (có thể nhập dạng xxxxxxxxxxxx hoặc xx-xx-xx-xx-xx-xx).

• Disable và enable trở lại Connection vừa thay đổi để cập nhật địa chỉ MAC mới.

Bước 3:
    Chạy chương trình Teamviewer trên máy của các bạn hoặc Download Teamviewer Portable từ trang chủ và sử dụng, mình khuyên các bạn nên sử dụng các gói phần mềm Portable nhé:
    http://www.teamviewer.com/download/version_6x/TeamViewerPortable.zip
    Attached Files
    Last edited by TuanAnh37; 05/12/10, 10:26 AM. Lý do: Update.

bổ sung không ae không làm đc

Windows 2000/XP
    • Cách 1: tuỳ thuộc vào loại NIC (Network Interface Card), nếu NIC không hỗ trợ Clone MAC address thì làm theo cách 2.
      • Menu Start -> Settings -> Control Panel -> Network and Dial-up Connections
      • Click phải chuột lên NIC cần thay đổi MAC và chọn Properties.
      • Bấm tiếp nút Properties trong hộp thoại Status.

• Bấm Configure… trong hộp thoại Properties

• Chuyển sang tab Advanced, click vào dòng Network Address, chọn mục Value ở bên phải, nhập vào địa chỉ MAC mới.
        Chú ý: địa chỉ MAC nhập vào chỉ gồm các chữ số dạng hexa, không có dấu “:” hay “-“. Nếu muốn khôi phục lại địa chỉ MAC mặc định thì chọn mục Not Present.
        Sau đó bấm OK.

• Kiểm tra lại bằng lệnh ipconfig /all

• Cách 2:
      • Menu Start -> Run, gõ vào "regedt32" để mở Registry Editor.
      • Tìm đến nhánh "HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\C ontr o l\Class\{4D36E972-E325-11CE-BFC1-08002BE10318}".
      • Bên dưới nhánh này có nhiều khoá con gồm 4 chữ số dạng 0000, 0001, 0002, 0003… Đây là các Network Adapter hiện có trong máy, gồm cả các virtual adapter. Bạn tìm đến adapter cần đổi MAC, nhận diện bằng cách xem nội dung của String Value "DriverDesc".
      • Thêm vào String Value "NetworkAddress" (có kiểu data là "REG_SZ") có giá trị là địa chỉ MAC mới (có thể nhập dạng xxxxxxxxxxxx hoặc xx-xx-xx-xx-xx-xx).

• Disable và enable trở lại Connection vừa thay đổi để cập nhật địa chỉ MAC mới.

Comment

Update: Nếu NIC không hỗ trợ Clone MAC Address thì các bạn làm theo cách 2 của bạn fhaifai nhé! Có nghĩa là các bạn sẽ không tìm thấy phần Network Address ở trong Tab Advanced.

Cách 2
      :
        • Vào Menu Start -> Run, gõ vào "regedt32" để mở Registry Editor.
        • Tìm đến nhánh "HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Contr ol\Class\{4D36E972-E325-11CE-BFC1-08002BE10318}".

Comment

Nói một cách ngắn gọn là bạn phải đổi địa chỉ MAC, riêng địa chỉ MAC bạn thay đổi thế nào tùy ý đối với WIN XP (Phải đúng cấu trúc). Riêng WIN 7 thì bắt buộc 2 số đầu tiên phải là số 12 (Cái này mình tìm mãi mới làm được)
        [SIZE=4][COLOR=#0000ff]Mời các bạn ghé thăm blog của [URL="http://www.phuongcomputer.co.cc"]mình tại đây[/URL][/COLOR][/SIZE]

Comment

mình sài cái này hàng free cả tiếng có bị gì đâu

Comment

anh cho em hỏi
            tại sao em teamview cho bạn em thì nó báo lỗi: là lỗi kết nối tới địa chỉ của bạn em
            còn nếu máy bạn em teamview vào máy em lại được
            tại sao thế ạ
            win của bạn em là win7
            còn win em là win xp3
            liệu có liên quan tới win ko ?
            [CENTER]-Kiếp Giang Hồ Chẳng Cần Ai Thương Nhớ
            Đời Lãng Tử Chẳng Cần Thương Nhớ Ai.-
            -----------------------
            [/CENTER]

Comment

Nguyên văn bởi tempest Xem bài viết
              anh cho em hỏi
              tại sao em teamview cho bạn em thì nó báo lỗi: là lỗi kết nối tới địa chỉ của bạn em
              còn nếu máy bạn em teamview vào máy em lại được
              tại sao thế ạ
              win của bạn em là win7
              còn win em là win xp3
              liệu có liên quan tới win ko ?
              Có thể bên máy kia không đồng ý cho máy em kết nối.

Nguyên văn bởi chautinhtinh Xem bài viết
              Tùy thôi, tuy bạn không bị nhưng không ít người đã bị. Và đến khi nào đó bạn bị thì nhớ đến chủ đề này nhé.
              Last edited by TuanAnh37; 07/12/10, 10:44 PM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

Comment

đâu, thế sao máy đó kết nối vơi em
                em chả thấy nó hiện cái bảng yêu cầu kết nối j cả
                cứ thế kết nối thẳng vào thôi
                -----------------------
                [/CENTER]

Comment

đâu, thế sao máy đó kết nối vơi em
                  em chả thấy nó hiện cái bảng yêu cầu kết nối j cả
                  cứ thế kết nối thẳng vào thôi
                  Thế máy em có kết nối được với các máy khác không?

Comment

em mới chỉ thử kết nối với bạn em thui
                    vì máy nó hỏng
                    virut j j ấy
                    view vào xem tình hình thế nào
                    mà nhập mãi nó toàn báo lỗi kết nối tới máy ý
                    -----------------------
                    [/CENTER]

Comment

vì máy nó hỏng
                      virut j j ấy
                      Em kết nối vào máy anh test nhé: xxx 058 216, pass: 5876
                      Last edited by TuanAnh37; 18/12/10, 10:45 AM. Lý do: done

Comment

vì máy nó hỏng
                        virut j j ấy
                        Up cái hình cho mình xem đi bạn. Xem nó báo lỗi như thế nào?
                        o0o Khi tôi chết hãy chôn tôi nơi nào có Internet o0o

Comment

Nguyên văn bởi chautinhtinh Xem bài viết
                          Bạn này sài chưa nhiều nên chưa tới lúc. Mình hỗ trợ khách hàng nhiều việc bị khóa do phát hiện dùng với mục đích kinh doanh là nó khóa. Ban đầu là thông báo, tiếp nữa là cho dùng 5 phút. Cuối cùng là xịt hẳn
                          [SIZE=4][COLOR=#0000ff]Mời các bạn ghé thăm blog của [URL="http://www.phuongcomputer.co.cc"]mình tại đây[/URL][/COLOR][/SIZE]

Comment

TuanAnh37 ơi cho mình hỏi với. mình không dùng mạng LAN mà dùng 3g với wifi thì khắc phục bằng cách nào vậy?

Comment

cám ơn bạn nhiều.lại thêm 1 thủ thuật mới.mình đang rất cần.

Comment

Working...
                              X

Debug Information

Hoặc