No announcement yet.

[HELP] Ghi đĩa Win 7 Professional

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [HELP] Ghi đĩa Win 7 Professional

Mong các bạn giải đáp cho mình vài câu hỏi sau

Chương trình ghi đĩa win 7 pro (file iso) nào tốt vậy? (có thể cho thêm hướng dẫn cách ghi đĩa của phần mềm đó)

Nên chọn đĩa DVD hay CD, và chọn của hãng nào tốt?

Lúc ghi đĩa nên chọn tốc độ ghi bao nhiu 8x 16x ...

Thanks
    Nếu bài viết của mình Hữu ích với bạn, hãy ủng hộ mình bằng cách cộng
    Danh vọng
    nhé (phía bên tay trái )

"Hãy làm việc hết mình, mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn!
    "

File ISO win 7 nặng hơn 2GB, vì thế bắt buộc phải ghi vào đĩa DVD. Bạn dùng UltraISO để ghi. Khi ghi nên chọn tốc độ dưới tốc độ max.

Comment

Theo mình thì để ghi đĩa file iso thì ultra là tốt nhất, hướng dẫn bạn search google nhé
      Còn đĩa thì tất nhiên là phải DVD. CD 700mb trong khi Win 7 ít cũng phải 2,3GB
      ghi với tốc độ 16x chắc là ổn rồi
      |̲̲̲͡͡͡ ̲▫̲͡ ̲̲̲͡͡π̲̲͡͡ ̲̲͡▫̲̲͡͡ ̲|̡̡̡ ̡ ̴̡ı̴̡̡ ̡͌l̡ ̴̡ı̴̴̡ Dungbattu ̡l̡*̡̡ ̴̡ı̴̴̡ ̡̡͡|̲̲̲͡͡͡ ̲▫̲͡ ̲̲̲͡͡π̲̲͡͡ ̲̲͡▫̲̲͡͡ ̲|

קђลи †เэи ∂µиφ

|͇̿P͇̿||͇̿H͇̿||͇̿A͇̿||͇̿N͇̿| |͇̿T͇̿||͇̿I͇̿||͇̿E͇̿||͇̿N͇̿| |͇̿D͇̿||͇̿U͇̿||͇̿N͇̿||͇̿G͇̿|

Comment

Dùng chương trình có sẵn trong win7 cũng ghi được, mà nên để 16x thôi, cao quá chóng hỏng đĩa

Comment

Nguyên văn bởi nguyenphuc272 Xem bài viết
          Mong các bạn giải đáp cho mình vài câu hỏi sau

Chương trình ghi đĩa win 7 pro (file iso) nào tốt vậy? (có thể cho thêm hướng dẫn cách ghi đĩa của phần mềm đó)

Nên chọn đĩa DVD hay CD, và chọn của hãng nào tốt?

Lúc ghi đĩa nên chọn tốc độ ghi bao nhiu 8x 16x ...

Thanks
          Windows7 thì phải Burn bằng DVD rồi.Theo mình thì dùng Nero là tốt nhất, đang dùng bản v10 rất tốt, nếu không bạn cũng có thể dùng tính năng ghi đĩa có sẵn trong windows7 mà
          [FONT=Arial][SIZE=4][COLOR=Blue]If a hug could say how much i love you !
          I'd hold you in my arms forever ![/COLOR][/SIZE][/FONT]

Comment

Successfull!

Nếu bạn đã có file iso của win7 thì bạn dùng phần mềm ghi điã chuyên nghiệp hàng đầu thế giới nero. Bản mới nhất là nero 12
            mình đang dùng nero 8 full. Chạy rất ok. Bạn cũng có thể chỉ cần dùng tới 1 công cụ là nero burnring rom nên chỉ cần cài riêng cái này. Dùng các chương trình khác dễ bị rớt đĩa và có thể không boot được đâu. Mình đang dùng nero ghi rất nhiều đĩa win cho bạn bè và đĩa hirenboot cho bạn bè đều rất ok.
            Tham khảo:

¸.¤*¨¨*¤.¸¸......¸.¤ ¸.¤*¨¨*¤.¸¸......¸.¤ \
            \♥Chào mừng sinh nhật bkav forum 13/10♥\
            .\¸.¤*¨¨¨*¤..¸¸.¸.¤* ¸.¤*¨¨*¤.¸¸......¸.¤ \
            ..\
            ☻/
            /▌
            / \" thank + danh vọng

Comment

Ghi DVD mà 16x để giết người à 8x hay 4x thôi. Đĩa xịn chưa mua bao giờ nên ko biết hãng nào. Đĩa dỏm có 3k/1 cái, sao phải ngợi, dùng cũng đc cả năm đấy. Lúc nào khó đọc chùi chùi vào áo 1 cái là OK
              Mình hay ghi luôn bằng UltraISO, quan trọng là lúc ghi đĩa nhớ đừng chạy nhiều chương trình, nếu rảnh thì chống phân mảnh file (file lớn càng nên làm), ghi tốc độ thấp gần nhất có thể kiểu gì cũng OK. Chất lượng đĩa thì về lâu dài mới quan trọng, mua 1 hộp dỏm thì 50 cái chắc chỉ ghi hỏng <1 cái. Cũng ko có dư đĩa để ngồi test tất cả các phần mềm khác, ai test thử đi
              Yahoo : ducanh_nguyen2000

Comment

Nguyên văn bởi maiyeuem_89607 Xem bài viết
                Nếu bạn đã có file iso của win7 thì bạn dùng phần mềm ghi điã chuyên nghiệp hàng đầu thế giới nero. Bản mới nhất là nero 12
                mình đang dùng nero 8 full. Chạy rất ok. Bạn cũng có thể chỉ cần dùng tới 1 công cụ là nero burnring rom nên chỉ cần cài riêng cái này. Dùng các chương trình khác dễ bị rớt đĩa và có thể không boot được đâu. Mình đang dùng nero ghi rất nhiều đĩa win cho bạn bè và đĩa hirenboot cho bạn bè đều rất ok.
                mình đang định xài nero 10 lite (bản miễn phí được không bạn)
                Danh vọng
                nhé (phía bên tay trái )

"

Comment

Nguyên văn bởi maiyeuem_89607 Xem bài viết
                  Ghi file ISO mà dùng Nero 8 với chẳng Nero 12 làm gì.Ghi file ISO dùng UltraISO cho nhanh
                  [B]
                  [URL="http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?19637-WINDOWS-7-Service-Pack-1-AIO-21-in-1&p=208780&viewfull=1#post208780"][SIZE=4]Download WINDOWS 7 Service Pack 1 AIO 21 in 1 - Click Here[/SIZE][/URL]

[URL="http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?19637-WINDOWS-7-Service-Pack-1-AIO-21-in-1&p=208780&viewfull=1#post208780"] [/URL][/B]

Comment

dùng đia DVD,Toàn mua mua đĩa rẻ(5k /cái DVD)nên không biết hãng nào tốt.
                    mình hay ghi tốc độ 16X,
                    phần mềm thì có rất nhiều cái để bạn lựa chọn,
                    mình cũng ghi = nhiều phần mềm như Nero, untra iso, alcohol,hay những phần mềm postable không đến 1 Mb. vì toàn ghi cho người khác mà không nghe ai nói đĩa hỏng :d cứ nghịch đi , đĩa Win chứ phỉa cái gì quan trọng đâu mà lo chứ.
                    Suốt cuộc đời bôn ba lận đận
                    Mà không giữ được người tri kỷ hồng nhan
                    Thì dù có nắm được cả giang san
                    Lòng vẫn thấy xót xa ân hận

Comment

Nếu bắn Win7 thì chỉ có thể là DVD thôi
                      Mình ra tiệm đĩa hỏi đĩa DVD nào rẻ nhất là mình cứ quất,nên chẳng biết của hãng nào tốt cả
                      nếu bán đĩa thì mình nghĩ nên chọn tốc độ 1 nữa tốc độ Max thôi .
                      [T][Y][O][V][P][10][!]
                      Đạo đức sáng ngời sao đời vẫn khổ!
                      Nhớ về quá khứ,sống cho hiện tại,hướng tới tương lai!
                      Một phút cố gắng của hiện tại là một chuỗi dài hạnh phúc của tương lai!

Comment

Một phiếu cho UltraISO nhé
                        [SIZE=4][COLOR=#0000ff]Mời các bạn ghé thăm blog của [URL="http://www.phuongcomputer.co.cc"]mình tại đây[/URL][/COLOR][/SIZE]

Comment

mình gà không hiểu lắm, cho mình hỏi tí
                          Bạn ghi đĩa cho win 7 pro àh? thế có phải là recovery không

Comment

Nguyên văn bởi huynhthieugia Xem bài viết
                            mình gà không hiểu lắm, cho mình hỏi tí
                            Bạn ghi đĩa cho win 7 pro àh? thế có phải là recovery không
                            đánh đĩa ấy, burn file iso vào đĩa rồi sau này xài
                            Danh vọng
                            nhé (phía bên tay trái )

"

Comment

Dùng Ultra iso vừa nhẹ, lại đơn giản, mà chất lượng thì ko kém các phần mềm khác là mấy. Chứ Nero thì nặng khiép lắm
                              Try your best to study and you will be Successful in near future!

Comment

Working...
                              X

Debug Information

1