No announcement yet.

[Help] Tìm giải pháp để USB 3G phát sóng Wifi?

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Tìm giải pháp để USB 3G phát sóng Wifi?

mình đang muốn cho con DCOM no phát wiffi mà chưa nghiix ra cách nào..
    mình định dùng nos cắm vào 1 máy sau đó cắm thêm 1 con card mang rời nữa,cấu hình và cài đặt phần mềm để cho nó chia sẻ mạng qua cổng mạng rời đó,sau đó thì dùng dây mạng cắm từ card mạng đó sang máy khác..tương tự mình lại thêm 1 card mạng rời nữa cho máy kia để chia sẻ mạng cho máy tiếp theo...(phòng mình có 3 máy ma)
    nhưng làm như vậy lằng nhằng lắm nên nhờ mọi nguoi có cách nao hay hơn ko..(ko dung mang ADSL)
    mình định để cho DCOM phát wiffi mà chưa nghĩ ra cách nào ah..
    định cắm nó vào 1 con swith wiffi bằng cổng USB xem sao..hiii
    test
    Lần sửa cuối bởi tav4; 25/12/10, 09:40 AM. Lý do: Sửa tiêu đề phù hợp
    Dạo này là bước vào giai đoạn vô thức rồi

Nguyên văn bởi phathien Xem bài viết
    mình đang muốn cho con DCOM no phát wiffi mà chưa nghiix ra cách nào..
    mình định dùng nos cắm vào 1 máy sau đó cắm thêm 1 con card mang rời nữa,cấu hình và cài đặt phần mềm để cho nó chia sẻ mạng qua cổng mạng rời đó,sau đó thì dùng dây mạng cắm từ card mạng đó sang máy khác..tương tự mình lại thêm 1 card mạng rời nữa cho máy kia để chia sẻ mạng cho máy tiếp theo...(phòng mình có 3 máy ma)
    nhưng làm như vậy lằng nhằng lắm nên nhờ mọi nguoi có cách nao hay hơn ko..(ko dung mang ADSL)
    mình định để cho DCOM phát wiffi mà chưa nghĩ ra cách nào ah..
    định cắm nó vào 1 con swith wiffi bằng cổng USB xem sao..hiii
    Bạn tham khảo bài viết sau. Nó sẽ hữu ích cho bạn đó.

[Thủ thuật] Kết nối 3G hiệu quả test

Comment

bác dùng DCOM mà dùng nhiều máy thế thì tốn kém lắm đấy test

Comment

Tốt kém thì khỏi phải nói chỉ sợ không vào được web thôi vì mạng quá "mạnh"
        Thì máy nào cài DCOM thì gắn cho nó một bộ phát wifi D-LINK 2640B, D-LINK DWL-2100AP

vậy là các máy kia có thể vào mạng wifi được nếu là laptop có wifi còn máy bàn thì gắn thêm card bắt sóng wifi LINKPRO WLG-108AIA//54AIA 2, D-LINK DWA-510

Đây là giải pháp của mình nều mình rơi vào trường hợp của bạn, các bạn trong forum có giải pháp nào hay hơn thì cứ chia sẻ test
        Lần sửa cuối bởi tai_hoanghuong; 25/12/10, 11:35 AM. Lý do: Bổ sung hình ảnh

Comment

Nguyên văn bởi 4tcomputer Xem bài viết
          bác dùng DCOM mà dùng nhiều máy thế thì tốn kém lắm đấy
          có thể dùng trọn gói bạn à cũng rẻ nếu mà dùng chung rồi chung tiền trả
          Nguyên văn bởi tai_hoanghuong Xem bài viết
          Tốt kém thì khỏi phải nói chỉ sợ không vào được web thôi vì mạng quá "mạnh"
          dùng chưa mà nói? hãy nói những gì mình đã kiểm qua nhé bạn,mình đang vào bằng usb của vinaphone phải công nhận là có khi đường truyền còn 1/2(7.2 - ? 3.6) nhưng vẫn vào mạng và dùng như ADSl bình thường đó bạn à

Nguyên văn bởi tav4 Xem bài viết
          Bạn tham khảo bài viết sau. Nó sẽ hữu ích cho bạn đó.

[Thủ thuật] Kết nối 3G hiệu quả
          cái này chắc ko giúp gì dc cho chủ topic đâu anh
          p/s : mà mình nhớ là hình như có em topic này 1 lần rồi mà? test
          Lần sửa cuối bởi kukun; 25/12/10, 11:16 AM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****
          Đỉnh cao của khinh bỉ là im lặng

Comment

dùng chưa mà nói? hãy nói những gì mình đã kiểm qua nhé bạn,mình đang vào bằng usb của vinaphone phải công nhận là có khi đường truyền còn 1/2(7.2 - ? 3.6) nhưng vẫn vào mạng và dùng như ADSl bình thường đó bạn à
            Mình đang dùng E1750 của anh Viettel nè bạn. Vậy Viettel có trọn gói được không ? Tuỳ nơi mà mình ở nữa bạn à có nơi sóng 3G đầy đủ có nơi 2G thôi test

Comment

Mình dang dùng dcom nè. Tốn phát kinh, có trọn gói ah bạn mạng nào thế, dùng adsl còn rẻ hơn nhìu. 3g mà dùng vài máy thì chắc như rùa bò. Ưu điểm của nó là chỉ di động thôi. test
              Lần sửa cuối bởi phanthong12; 25/12/10, 12:32 PM.

Comment

Em không nên dùng USB, tốc độ rất chậm, không chịu được áp lực cao (tải file lớn bằng IDM,...).

Nên dùng Modem 3G Router WIFI, tốc độ rất cao, làm việc độc lập, và dành cho khoảng 5 PCs:
                http://www.5giay.vn/showthread.php?t=1925857 test
                Hội fan LAPTOP xách tay USA siêu bền Ngon - Bổ - Rẻ!
                http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

X