No announcement yet.
X

[Help] Lỗi khi khởi động win7 :(

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Lỗi khi khởi động win7 :(

Máy mình khi khởi động win7 thì thỉnh thoảng nó cứ đứng ì ở chỗ Startting mà không thể tiếp tục được nữa, rất ức chế , bạn nào có cách khắc phục chỉ mình với . Thanks
    Last edited by tav4; 11/01/11, 04:22 PM. Lý do: Sửa tiêu đề phù hợp

Nguyên văn bởi zhuuvanz Xem bài viết
    Máy mình khi khởi động win7 thì thỉnh thoảng nó cứ đứng ì ở chỗ Startting mà không thể tiếp tục được nữa, rất ức chế , bạn nào có cách khắc phục chỉ mình với . Thanks
    Cái bạn nói là thỉnh thoảng hay thường xuyên. Hiện giờ vào đc windows ko?
    Do your best, the rest will come!

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Nguyên văn bởi hoangnamfc Xem bài viết
      Cái bạn nói là thỉnh thoảng hay thường xuyên. Hiện giờ vào đc windows ko?
      Vào bình thưởng , chỉ thỉnh thoảng mới bị thế

Comment

Chỉ cần 1 USB 4GB với bộ cài bằng Windows7-USB-DVD-tool, setup lại nó bằng USB, đặt khởi động máy tính từ USB, sau đó setup bình thường, nhưng chọn chế độ Repair, hihi...vài phút là xong.

Em bị hoài! Nghịch quá là hay lỗi thôi mừ! Nhanh hơn nó tự Repair- có khi mất hàng giờ.

Anh thử xem!
        Last edited by WhitemouseAV; 11/01/11, 05:14 PM.
        AV is mice, not me!

[IMG]http://img585.imageshack.us/img585/4707/bkavno200x200.gif[/IMG]

Comment

Cảm ơn bạn nhưng mình đã để ý , vì mình dùng laptop nên mình để ý thấy nếu cứ cắm thêm thiết bị ngoài như chuột thì khi khởi động sẽ thường bị như thế hơn :-ss

Comment

Bạn dùng Windows 7 gì? Máy gì? Và tắt máy là Hirbenate hay là Shutdown? Bạn dùng AV gì?
            Hội fan LAPTOP xách tay USA siêu bền Ngon - Bổ - Rẻ!
            http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

Cảm ơn bạn nhưng mình đã để ý , vì mình dùng laptop nên mình để ý thấy nếu cứ cắm thêm thiết bị ngoài như chuột thì khi khởi động sẽ thường bị như thế hơn :-ss
              Nếu như theo bạn nói thì máy bạn chẳng làm sao cả chỉ vì có những thiết bị như usb nên máy mới thế.

Comment

Nguyên văn bởi Lãng khách Xem bài viết
                Bạn dùng Windows 7 gì? Máy gì? Và tắt máy là Hirbenate hay là Shutdown? Bạn dùng AV gì?
                mình dùng win7 ultimate , máy hp probook 4420s , tắt shutdown , mình dùng bkpro thôi
                Hôm mình hỏi một nhân viên của Trần Anh thì bảo là có vấn đề với USB gì gì đó nhưng máy mình mới và cài đầy đủ driver rồi làm sao thế dc

Comment

mình dùng win7 ultimate , máy hp probook 4420s , tắt shutdown , mình dùng bkpro thôi
                  Hôm mình hỏi một nhân viên của Trần Anh thì bảo là có vấn đề với USB gì gì đó nhưng máy mình mới và cài đầy đủ driver rồi làm sao thế dc
                  Bạn có thể PM cho mình qua tin nhắn cá nhân, mình xem hiện tượng nó là gì. Lỗi thì có rất nhiều nguyên nhân, nhưng để chính xác mình cần xem tận nơi. Sau đó, mình sẽ có hướng dẫn bạn cách khắc phục.

Comment

Nguyên văn bởi tav4 Xem bài viết
                    Bạn có thể PM cho mình qua tin nhắn cá nhân, mình xem hiện tượng nó là gì. Lỗi thì có rất nhiều nguyên nhân, nhưng để chính xác mình cần xem tận nơi. Sau đó, mình sẽ có hướng dẫn bạn cách khắc phục.
                    Sao không trao đổi trực tiếp đấy để anh em còn học hỏi kinh nghiệm anh?

Comment

Working...
                    X

Debug Information