No announcement yet.

[Solved] Giúp mình sửa lỗi bị chiếm trang chủ

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Solved] Giúp mình sửa lỗi bị chiếm trang chủ

Trước tiên là các bạn đừng có bấm thử vào cái link phía dưới nha

Có 1 cái máy tính mà IE và Firefox đều bị trang http://search.bearshare.com/ chiếm làm trang chủ, mình đã vào Option chỉnh lại nhưng khi tắt đi mở lại nó vẫn bị, 1 chương trình AV đã tự động ngăn nó và báo là nó đang chạy http://search.bearshare.com/......xhm gì đó mình nhìn không kịp thì bảng đó biết mất
    Tình hình là cứ mỗi lần mở IE hoặc Firefox là nó cứ vào trang đó, và bị AV cảnh báo, đôi khi không vào hộp mail được, AV báo là địa chỉ hộp edu.vn là trang web bị cấm luôn.
    Mình đã dùng chức năng tìm kiếm của forum và gõ chiếm trang chủ nhưng không thấy topic nào nói đến nên mình chủ động mở topic này luôn test

Nhiểm virus làm thay đổi trang chủ mặc định của IE, FF . Chủ đề này có trên diễn dàn rồi đó bạn.

P/s: cái trang bearshare đó tìm kiếm nhạc khá tốt đó! test

Comment

Nguyên văn bởi anninh1984 Xem bài viết
      Trước tiên là các bạn đừng có bấm thử vào cái link phía dưới nha

Có 1 cái máy tính mà IE và Firefox đều bị trang http://search.bearshare.com/ chiếm làm trang chủ, mình đã vào Option chỉnh lại nhưng khi tắt đi mở lại nó vẫn bị, 1 chương trình AV đã tự động ngăn nó và báo là nó đang chạy http://search.bearshare.com/......xhm gì đó mình nhìn không kịp thì bảng đó biết mất
      Tình hình là cứ mỗi lần mở IE hoặc Firefox là nó cứ vào trang đó, và bị AV cảnh báo, đôi khi không vào hộp mail được, AV báo là địa chỉ hộp edu.vn là trang web bị cấm luôn.
      Mình đã dùng chức năng tìm kiếm của forum và gõ chiếm trang chủ nhưng không thấy topic nào nói đến nên mình chủ động mở topic này luôn

tìm cái nào nó đang chạy nền, tắt đi, rồi soi Unistall , gỡ nó ra bạn à
      hoặc dùng Anti Mailware diệt nó đi, link tải tại đây
      http://data-cdn.mbamupdates.com/v0/p....50.1.1100.exe test

Comment

Bạn cập nhật chương trình diệt Virus trên máy rồi cho Full Scan toàn bộ máy.

Truy cập vào Registry tìm khóa sau:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Internet Explorer\Main

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Internet Explorer\Main

Điều chỉnh lại HomePage,...cho IE, làm tương tự với Firefox. test

Comment

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Internet Explorer\Main

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Internet Explorer\Main
          Mình tìm thấy Main nhưng không có key HomePage bạn à, còn firefox thì không có mặt trên regedit luôn test

Comment

Mình tìm thấy Main nhưng không có key HomePage bạn à, còn firefox thì không có mặt trên regedit luôn
            Home page có nghĩa là Default page đó bạn, kiểm tra xem có link nào liên quan đến Website của bạn nêu ở trên thì Click chuột vào edit đi. test

Comment

Nếu theo như bạn nói thì trên phần Main, mình không nhìn thấy địa chỉ nào lạ hết, thật kì lạ test

Comment

Nếu theo như bạn nói thì trên phần Main, mình không nhìn thấy địa chỉ nào lạ hết, thật kì lạ
                Bạn làm theo hướng dẫn này rồi gửi File đính kèm lên trong bài viết tiếp theo nhé. C.3.02. Hướng dẫn sử dụng BkavHomeTool test

Comment

Hiện mình đã khắc phục được.
                  Ban đầu mình quan sát thì thấy 1 phân mềm có hình con chó đeo phone trên desktop, mình gỡ bỏ nó. Sau đó vào Addons của FireFox gỡ bỏ trình Media Bar. Khởi động lại máy thì vẫn không có kết quả.
                  Cuối cùng mình dùng cái tool Trung Quốc XueTr thì thấy có 1 key cũng tên là Media Bar khởi động cùng win, mình delete key đó (quên bấm delete start and file mất tiêu), sau đó khởi động lại, chỉnh tại Option trang chủ của IE và FireFox, thế là bình thường lại rồi test

Comment

sửa lỗi chiếm trang chủ

Hiện mình đã khắc phục được.
                    Ban đầu mình quan sát thì thấy 1 phân mềm có hình con chó đeo phone trên desktop, mình gỡ bỏ nó. Sau đó vào Addons của FireFox gỡ bỏ trình Media Bar. Khởi động lại máy thì vẫn không có kết quả.
                    Cuối cùng mình dùng cái tool Trung Quốc XueTr thì thấy có 1 key cũng tên là Media Bar khởi động cùng win, mình delete key đó (quên bấm delete start and file mất tiêu), sau đó khởi động lại, chỉnh tại Option trang chủ của IE và FireFox, thế là bình thường lại rồi
                    Các Bác ơi,nhờ các Bác hướng dẫn chi tiết cho em về cách sửa lỗi này với.em mù về tin học lắm.thak các B nhiều test

Comment

X