No announcement yet.
X

Thay đổi ngôn ngữ trong GG Chrome 10

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thay đổi ngôn ngữ trong GG Chrome 10

Sau khi mình cài GG 10 dev thì bảng tùy chọn đã thay đổi hoàn toàn. Ai chỉ mình thay ngôn ngữ với. Tìm mãi không ra.

p/s: Không spam
    Do your best, the rest will come!

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Không ai trả lời hết là sao

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Không hiểu sao trong cái web content của mình có Languages and spell checker còn của bạn ko có. Mình dùng google chrome 10 dev mới nhất
      WindowsVn.Net ,
      █ Bkav Forum
      █ Contact : ,
      ThangPQ

Hiệp sỹ áo đen

Comment

Mở Google Chrome, bấm vào Settings(hình chiếc cờ-lê)=>Options=>thẻ Under the bonnet=>kéo xuống->Web Content=>Change font....settings-> thẻ Language=>chọn hai dòng cuối ngôn ngữ mà bạn cần chỉnh sửa.
        "Cái quý giá nhất của con người là cuộc sống. Đời người chỉ sống có một lần ...."
        Hãy thăm tôi tại và tại và và.....

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Nguyên văn bởi pussycat_edu Xem bài viết
          Mở Google Chrome, bấm vào Settings(hình chiếc cờ-lê)=>Options=>thẻ Under the bonnet=>kéo xuống->Web Content=>Change font....settings-> thẻ Language=>chọn hai dòng cuối ngôn ngữ mà bạn cần chỉnh sửa.
          Bác nhìn cái ảnh em post xem có 2 dòng đó không

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Không biết tại sao Chrome của bạn ko có mục này
            WindowsVn.Net ,
            █ Bkav Forum
            ThangPQ

Hiệp sỹ áo đen

Comment

Nguyên văn bởi dongnatviet Xem bài viết
              Lạ nhỉ . Vậy thôi chắc do của mình, dùng tiếng anh vậy

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Chuyển máy sang hỗ trợ tiếng việt, google chrom tự động bắt ngôn ngữ và hiển thị tiếng Việt
                Xem phim online cực nhanh

Đang quay về thời kỳ đồ đá, ko có máy tính Ai có lòng hảo tâm bố thí e cái máy tính để e vào BF chém gió với mấy anh với Em đội ơn lắm lắm ý

Comment

Không có mục chỉnh sửa ngôn ngữ thì tải bản khác về dùng, đơn giản thôi mà, các bạn sao không dùng bản final ấy, cứ thích dùng những bản beta vô số lỗi rồi lại đòi này đòi kia.
                  Thử lên trang chủ của google phản ánh hiện tượng trên xem nó lại chả chém cho.
                  Hãy type theo cách của bạn

MSI H67-E35 | Intel Core i5 2310@2.9Ghz/6Mb |Gskill 2GBx2 D3/Bus 1333 | HDD Westen 500Gb Caviar blue SATA | VGA MSI R4670-MD1Gb/DDR3 | PSU FSP Saga 450W | SamSung B1930N LCD 18.5”

Comment

Nguyên văn bởi hoangnamfc Xem bài viết
                    Sau khi mình cài GG 10 dev thì bảng tùy chọn đã thay đổi hoàn toàn. Ai chỉ mình thay ngôn ngữ với. Tìm mãi không ra.

p/s: Không spam
                    Nguyên văn bởi dongnatviet Xem bài viết
                    Bác nhìn cái ảnh em post xem có 2 dòng đó không
                    Các bạn làm theo cách hướng dẫn và hình ảnh sau :

Mở Google Chrome, bấm vào Settings(hình chiếc cờ-lê)=>Options

=>thẻ Under the bonnet=>kéo xuống->Web Content=>Change font....settings

-> thẻ Language=>chọn hai dòng cuối ngôn ngữ mà bạn cần chỉnh sửa.

Tôi thấy ảnh hai bạn post lên thì cách vào settings như thế chưa đúng. Các bạn nên theo cách này của tôi. Chúc các bạn thành công.
                    "Cái quý giá nhất của con người là cuộc sống. Đời người chỉ sống có một lần ...."

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Các bạn làm theo cách hướng dẫn và hình ảnh sau :

Mở Google Chrome, bấm vào Settings(hình chiếc cờ-lê)=>Options

=>thẻ Under the bonnet=>kéo xuống->Web Content=>Change font....settings

-> thẻ Language=>chọn hai dòng cuối ngôn ngữ mà bạn cần chỉnh sửa.

Tôi thấy ảnh hai bạn post lên thì cách vào settings như thế chưa đúng. Các bạn nên theo cách này của tôi. Chúc các bạn thành công.
                      Nhưng đang nói đến Chrome 10 dev mà. Ở hình trên là các phiên bản trước rồi thì ai mà chả biết. Nhưng thôi. Topic close tại đây đi!

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Tôi cũng đang dùng Google Chrome 10 Dev mà bạn. Đây là hình ảnh lấy từ đó.

Qua hình ảnh của 2 bạn gửi lên thì góc trên bên phải có hình chiếc cờ lê (settings), bấm vào đó sẽ ra phần lựa chọn.

Tôi chỉnh GC 10 dev từ tiếng Việt ra tiếng Anh đó.
                        Last edited by Dzũng mèo; 31/01/11, 09:29 PM.

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Lạ nhỉ . Vậy thôi chắc do của mình, dùng tiếng anh vậy
                          Bác thử down rồi cài đặt lại xem sao?
                          Eminem
                          Kotaro Oshio - Tommy Emmanuel

Comment

Từ Việt ra Anh thì có nhưng bản tiếng anh ko có mục đấy
                            WindowsVn.Net ,
                            █ Bkav Forum
                            ThangPQ

Hiệp sỹ áo đen

Comment

Tôi cũng đang dùng Google Chrome 10 Dev mà bạn. Đây là hình ảnh lấy từ đó.

Qua hình ảnh của 2 bạn gửi lên thì góc trên bên phải có hình chiếc cờ lê (settings), bấm vào đó sẽ ra phần lựa chọn.

Tôi chỉnh GC 10 dev từ tiếng Việt ra tiếng Anh đó.
                              đã có bản beta nha anh. anh update thì sẽ giống mọi người

http://filehippo.com/download_google_chrome/

Comment

Working...
                              X

Debug Information

Hoặc