No announcement yet.
X

[Solved] Chỉnh chế độ tự khoá màn hình

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Solved] Chỉnh chế độ tự khoá màn hình

Em dùng win 7 mò mãi không thấy.Ai giúp em với, em muốn để chể độ sau 10s không sử dụng là màn hình tự khoá

Nguyên văn bởi duongcaotri Xem bài viết
    Em dùng win 7 mò mãi không thấy.Ai giúp em với, em muốn để chể độ sau 10s không sử dụng là màn hình tự khoá
    1. Click Start/Run, gõ lệnh sau rồi Enter:
    Code:
    gpedit.msc
    2. Click đúp để mở rộng lần lượt các nhánh "Administrative Templates" -> click đúp "Control Panel" bên dưới mục "User Configuration" -> Click "Display" bên dưới "Control Panel."
    3. Em sẽ thấy lựa chọn "Screen Saver Timeout" ở khung cửa sổ bên phải.
    4. Em click đúp "Screen Saver Timeout."
    5. Click nút "Enabled", rồi gõ khoảng thời gian em mong muốn để Windows sẽ khởi động screen saver (all users). Thời gian mặc định thường là 900 giây hoặc 15 phút.
    6. Click "OK" để save các thiết lập, rồi đóng Group Policy Editor và khởi động lại máy.

hoặc em có thể làm như sau:
    1. Click Start/Control Panel.
    2. Gõ "screen saver" vào search box rồi "Enter"
    3. Click phím mũi tên lên hoặc xuống cho tới lựa chọn "Wait" để đặt lại thời gian mong muốn.
    4. Click "Apply" rồi "OK"

Chúc em thành công!
    Last edited by Lãng khách; 07/03/11, 08:21 PM.
    Hội fan LAPTOP xách tay USA siêu bền Ngon - Bổ - Rẻ!
    http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

Nguyên văn bởi duongcaotri Xem bài viết
      Thời gian tối thiểu Windows cho phép đối với các tác vụ tiết kiệm năng lượng là 1 phút, không chọn được 10 giây bạn ạ.

Ngoài việc dùng Screen Saver, bạn cũng có thể thiết đặt các thông số năng lượng thông qua tính năng Power Options.

Thực hiện:

Click vào nút Start, tại khung tìm kiếm gõ vào Power Options sau đó chọn Power Options.

Chọn Change plan settings của chế độ cần thiết lập.

Ở cửa số tiếp theo chọn Change advanced power settings, tìm mục Display >> Turn off display after >> Chọn mức thời gian.

Chúc bạn thành công !

Comment

Dạ em cám ơn ạ em đã làm dc rồi ạ

Comment

Working...
        X

Debug Information