No announcement yet.

có nên nâng cấp giao diên win xp lên win 7(thêm win7 cho xp )

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có nên nâng cấp giao diên win xp lên win 7(thêm win7 cho xp )

hiện nay trên rất nhiều trang web giới thiệu về công cụ biến giao diện win xp thành win 7 như :Seven Tranformation Pack 3.0 (STP3.0),seven remix...theo bạn có nên dùng các công cụ này không??? liệu các công cụ này có làm chậm máy tính của bạn???,nguy cơ nhiễm virus,keylog,phần mềm quảng cáo...có hay không??? can thiệp qua sâu vào hệ thống hay không???
    mình đang dùng
    Win 7 ultimate key bản quyền.mình viết bài này cho anh em dùng win xp tham khảo cảm ơn
    xin các bạn cho ý kiến.
    Lần sửa cuối bởi angellove_dh; 04/04/11, 05:03 PM.

Mình thấy không nên dùng các phần mềm chuyển đổi giao diện,nó làm máy mình chậm đi rất nhiều,khi muốn gở phần mềm ra thì nó vẫn để lại khá nhiều rác,..=>không nên(theo quan điểm của mình)
    [T][Y][O][V][P][10][!]
    Đạo đức sáng ngời sao đời vẫn khổ!
    Nhớ về quá khứ,sống cho hiện tại,hướng tới tương lai!
    Một phút cố gắng của hiện tại là một chuỗi dài hạnh phúc của tương lai!

Comment

Nguyên văn bởi angellove_dh Xem bài viết
      hiện nay trên rất nhiều trang web giới thiệu về công cụ biến giao diện win xp thành win 7 như :Seven Tranformation Pack 3.0 (STP3.0),seven remix...theo bạn có nên dùng các công cụ này không??? liệu các công cụ này có làm chậm máy tính của bạn???,nguy cơ nhiễm virus,keylog,phần mềm quảng cáo...có hay không??? can thiệp qua sâu vào hệ thống hay không???
      mình đang dùng
      Win 7 ultimate key bản quyền.mình viết bài này cho anh em dùng win xp tham khảo cảm ơn
      xin các bạn cho ý kiến.
      ko nên đâu dùng mấy cái này khi mà gỡ ra thì mệt lắm nên dùng theme hay WB thì hay hơn
      Đỉnh cao của khinh bỉ là im lặng

Comment

Ở trường mình hài lắm,máy ram 512MB,mà máy nào cũng chạy phần mềm đổi theme,đã chậm lại còn chậm hơn
        [T][Y][O][V][P][10][!]
        Đạo đức sáng ngời sao đời vẫn khổ!
        Nhớ về quá khứ,sống cho hiện tại,hướng tới tương lai!
        Một phút cố gắng của hiện tại là một chuỗi dài hạnh phúc của tương lai!

Comment

Seven Tranformation Pack 4.0 dùng khá tốt, ko nặng máy, đã kiểm nghiệm thực tế

Comment

không nên dùng. muốn Win7 thì cài luôn Win7 đê.
            "Sẽ mãi bên em trọn đời dù cho bao phong ba bão tố
            Yêu em...."

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Cài mới đi bạn ạ dùng bản Ent ấy

Comment

Đúng không nên, đã cài thì cài lun win 7. Mình đã từng sử dụng được 1 ngày thì gỡ ra

Comment

. Có làm chậm máy, tùy vào từng máy mà chậm ít hay nhiều
                  . Nhu cầu sửa giao diện ko chỉ win xp mà cả win 7 cũng có nên ko có vấn đề gì cả nếu bạn sử dụng những nguồn tin cậy
                  . Can thiệp sâu thì tùy chuơng trình nào, tốt nhất là ko nên sửa các file hệ thống để đổi theme

Comment

Working...
                  X

Debug Information

1