No announcement yet.
X

[Help] Sau khi ghost xong xuất hiện màn hình đen

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Sau khi ghost xong xuất hiện màn hình đen

giúp em với ạ. em dùng laptop hp dv4, khi ghost lại máy được 100% thi` reset lại máy, tự nhiên hiện màn hình đen và xuất hiện CTRL+ALT+DEL, khi ấn như vậy thì cũng khởi động lại và xuất hiện như vậy, không vào nổi nữa, bây giờ phải làm sao. các anh giúp em với ạ.
    Last edited by tav4; 07/04/11, 09:33 AM. Lý do: Sửa tiêu đề phù hợp

bản ghost bạn đang dùng là bản ghost của máy hay ghost đa cấu hình
    máy xịn thế xài win 7 đi bạn

Comment

NTLDR is missing
      Ctrl+alt+delete
      có phải ko bạn ?

Nếu như vậy chắc thiếu file khởi động windows ý mà mình hôm nay cũng bị :P
      Bạn dùng đĩa win repair hoặc dùng đĩa hirent boot vào mini xp và cài lại win nhé sao lưu dữ liệu quan trọng sang ổ khác rồi format là OK !
      (mình cứ bị là cài lại win hoặc ghost chưa bao giờ repair cả )

Chúc bạn may mắn mà không gặp tình trạng như trên ^^!

Comment

Do bản ghost của bạn bị hỏng nên bung ra bị thiếu file thôi
        Bạn có thể tìm 1 bản ghost khác hoặc là dùng đĩa win để cài win lại
        Xem phim online cực nhanh

Đang quay về thời kỳ đồ đá, ko có máy tính Ai có lòng hảo tâm bố thí e cái máy tính để e vào BF chém gió với mấy anh với Em đội ơn lắm lắm ý

Comment

Dùng Acronis Disk Director Suite trên Hiren'sCD xóa phần vùng lỗi đó rồi tạo lại phân vùng ấy, và Set Acive cho phân vùng đó rồi ghost lại là được.

Comment

Nguyên văn bởi kuchip Xem bài viết
            có phải ko bạn ?

Nếu như vậy chắc thiếu file khởi động windows ý mà mình hôm nay cũng bị :P
            Bạn dùng đĩa win repair hoặc dùng đĩa hirent boot vào mini xp và cài lại win nhé sao lưu dữ liệu quan trọng sang ổ khác rồi format là OK !
            (mình cứ bị là cài lại win hoặc ghost chưa bao giờ repair cả )

Chúc bạn may mắn mà không gặp tình trạng như trên ^^!
            đúng là bị như vậy. nhưng bạn nói thế thy` kon' nói lam' j'. vấn đề ở đây là ghost hay cai' lại win đều bị như vậy.

Nguyên văn bởi bosap Xem bài viết
            Do bản ghost của bạn bị hỏng nên bung ra bị thiếu file thôi
            Bạn có thể tìm 1 bản ghost khác hoặc là dùng đĩa win để cài win lại
            không phải đâu bạn ơi. mình dùng các bản ghost khác nhau mà. lỗi này hình như là do máy
            Last edited by changmjnpuntn9x; 06/04/11, 08:38 PM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

Comment

Nó còn báo miss cái gì ko? Cậu cài lại win mà vẫn như vậy thì dùng cách của Tuananh37 ấy có thể do mất phân vùng
              Chất nào rồi cũng phải tan
              Chỉ có tình yêu với thời gian vĩnh hằng

Comment

Cài win lại đi bạn (cũng nhanh lắm) nếu cài Win mà vẫn còn như vậy thì là do máy của bạn thui !!!

Comment

Đi sửa máy mình sợ nhất ông nào dùng máy hp dv4 luôn
                  Cái thằng này boot bằng đĩa CD rất kém đĩa, kể cả với menu boot Grub4dos cũng bó tay với nó, muốn ghost cho nó mình buộc phải chạy boot bằng usb, tiện ích ghostHDD, hoặc vào minixp trên đĩa mà ghost.
                  Thứ 2 nữa là riêng thằng này ko có 1 bản ghost XP đa cấu hình nào chạy được với nó, cứ ghost xong, lần khởi động đầu tiên là xanh lè. Chỉ có cách là dùng đĩa XP sata cài lại hoặc ghost win7

Comment

dùng đĩa boot vào mini win xp lấy lại dữ liệu rồi cài lại win thôi bạn ạ
                    có những lúc gục đầu bên bàn phím
                    anh vô tình ấn SHIFT viết tên em

Comment

Vậy tắt chức năng SATA đi. Mình cũng từng cài cho dòng HP rùi dòng này dở cái cài Windows lần đó mình tá hỏa do Win không cài được rồi kiếm cách tắt SATA thì ngon như nem.

Comment

Nguyên văn bởi vaonghe Xem bài viết
                        Đi sửa máy mình sợ nhất ông nào dùng máy hp dv4 luôn
                        Cái thằng này boot bằng đĩa CD rất kém đĩa, kể cả với menu boot Grub4dos cũng bó tay với nó, muốn ghost cho nó mình buộc phải chạy boot bằng usb, tiện ích ghostHDD, hoặc vào minixp trên đĩa mà ghost.
                        Thứ 2 nữa là riêng thằng này ko có 1 bản ghost XP đa cấu hình nào chạy được với nó, cứ ghost xong, lần khởi động đầu tiên là xanh lè. Chỉ có cách là dùng đĩa XP sata cài lại hoặc ghost win7
                        Mình dùng 2 bộ ghost đa cấu hình cho dòng HP được rồi bạn à. Mình có link MF, bạn có muốn thử không mình PM cho?

Comment

Nguyên văn bởi changmjnpuntn9x Xem bài viết
                          giúp em với ạ. em dùng laptop hp dv4, khi ghost lại máy được 100% thi` reset lại máy, tự nhiên hiện màn hình đen và xuất hiện CTRL+ALT+DEL, khi ấn như vậy thì cũng khởi động lại và xuất hiện như vậy, không vào nổi nữa, bây giờ phải làm sao. các anh giúp em với ạ.
                          Em PM qua yahoo hay phone cho anh. Nếu ở hà nội thì mang tới chỗ anh, anh cài và fix lỗi luôn

Comment

Working...
                          X

Debug Information

Hoặc