No announcement yet.
X

[Help] VNPT liên tục bị mất mạng

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] VNPT liên tục bị mất mạng

Mình dùng mạng VNPT. Hai tuần nay máy liên tục bị mất mạng, đặc biệt là khi chạy tác dụng online nặng như chơi game, xem youtube toàn màn hình,.. thì chỉ khoảng 5-10 phút là mạng bị ngắt .Lúc ấy chỉ có thể disable cổng mạng trong Network connection rồi enable lại.
    Vài hôm gần đây có khi enable lại mà bị báo lỗi 'connection failed' , phải thử lại vài lần mới nhận mạng. Mình đã quets virus, reset modem, update firmware,... đều ko ăn thua . Ai giúp mình với .

Thêm nữa là máy mình nối chung vào switch với 3 máy khác, và máy ko dùng card mạng onboard ( hỏng rồi ) mà dùng cổng usb-lan để nối mạng .Khoảng cách từ máy đến modem ~30 mét .

vnpt nhà cũng hay chập chờn chán ghê
    JONE9SON

Comment

ha ha vậy là hiện tượng chung rùi nhà mình cũng bị nữa nè, không làm ăn gì được

Comment

Nguyên văn bởi truongmun Xem bài viết
        ha ha vậy là hiện tượng chung rùi nhà mình cũng bị nữa nè, không làm ăn gì được
        Vậy cái này là lỗi trên diện rộng à

2 tuần liền ko chơi dc tí nào hết

Comment

không phải các bạn cũng thế đâu mình cũng vậy nè, chán không chịu đc ý. vừa chậm lại chập chờn nữa chứ. có phải các ông nè hết thời rùi k.
          Website...
          iOSJB...

Comment

Nếu chỉ lướt web, đọc tin, nghe nhạc thì ko sao, nhưng hễ cứ cái gì nặng mà nối mạng là ko trụ quá 10 phút

Comment

Tôi sài VNPT vẫn chạy vù vù !
              [SIZE=5][COLOR=red]Trường Sa và Hoàng Sa là của Việt Nam .

[/COLOR][/SIZE]

Comment

Nguyên văn bởi dnt4795 Xem bài viết
                Nếu chỉ lướt web, đọc tin, nghe nhạc thì ko sao, nhưng hễ cứ cái gì nặng mà nối mạng là ko trụ quá 10 phút
                công nhận nghe nhạc chat chít thì thoải máy nhưng khi load phim hay tải cái j thì chán luôn.
                Website...
                iOSJB...

Comment

cái này thì bạn nên xem lại nhà mạng ở khu vực của bạn
                  bữa trước rớt 2 lần điện lên chửi bới này nọ thì lúc đó mạng mới bt lại đc
                  nguyên nhân chắc có 2
                  1 là bị ai đó trên nhà mạng ngẫu hứng phá
                  2 là cái này bị diện rộng
                  Mua bán thẻ Bkav Pro 2011 Giá rẻ - Bkav Pro 2011 VN

Comment

Thảo nào dạo này mạng của mình cũng chập chờn kinh khủng. Cứ khi nào mất mạng hoặc chập chờn thì phải tắt máy tính khoảng 30p mới có lại. Lúc đầu cứ tưởng do card mạng nhưng không phải

Comment

Rốt cục là có cách nào fixx tạm thời ko vậy

Comment

Gọi điện yêu cầu thôi. Mình cũng dùng, may mà khu vực này lại không sao, mạng rất tốt.

Comment

VNPT mấy ngày nay bị sao í, mình xài gói 275k mà bt download từ media tầm 400 -> 4200KB/s, bj jo` còn chưa tới 400 nữa, lúc nào cũng 275 -> 300 là hết....
                          Each day always comes in different ways, you don't have to find out it. Everythings you can do is just enjoy it. Don't matter when or where it comes!

trankimlong!

Comment

Thì các bạn cứ gọi điện cho VNPT hỏi rõ xem sao? Họ phải có câu trả lời chứ.

Comment

mà mình thấy có phần là dùng máy bàn sử dụng dây USB thì mới bị nhiều còn dùng cắm vào laptop thì ít bị lắm thỉnh thoảng mới bị vẫn download bình thường

Comment

Working...
                              X

Debug Information

Hoặc