No announcement yet.
X

Share máy in giữa Win 7 và Win Xp

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Share máy in giữa Win 7 và Win Xp

Tình hình là mình có 2 máy sài Win Xp và 1 máy sài Win 7.Khi mình share mạng nội bộ để in chung 1 máy in ( máy in cài ở máy chạy Win Xp) vào workgroup thì 3 máy nhìn thấy nhau.2 máy XP thì in được và chia sẻ dữ liệu được,thấy máy Win7 và không truy cập dữ liệu Win7 được.Riêng Win7 vẫn thấy 2 máy XP và truy cập dữ liệu bình thường và Khi Add Printers qua mạng không được (Nó bắt cài Driver máy in).Anh em ai gặp vấn đề như trên hoặc biết cách xử lý vào hướng dẫn em với nhé .

Nguyên văn bởi bondao1 Xem bài viết
    Tình hình là mình có 2 máy sài Win Xp và 1 máy sài Win 7.Khi mình share mạng nội bộ để in chung 1 máy in ( máy in cài ở máy chạy Win Xp) vào workgroup thì 3 máy nhìn thấy nhau.2 máy XP thì in được và chia sẻ dữ liệu được,thấy máy Win7 và không truy cập dữ liệu Win7 được.Riêng Win7 vẫn thấy 2 máy XP và truy cập dữ liệu bình thường và Khi Add Printers qua mạng không được (Nó bắt cài Driver máy in).Anh em ai gặp vấn đề như trên hoặc biết cách xử lý vào hướng dẫn em với nhé .
    Ban vào địa chỉ IP của máy in đi rồi cài cái driver cai máy in là cài được mà. Nó cũng tương tự XP thôi có khác gì đâu
    [CENTER][COLOR=red][B]Nhịn không phải là nhục mà để chờ nước đục mới thả câu[/B][/COLOR][/CENTER]

Comment

Nó đòi cài, bạn cứ cài cho nó là được thôi.
      Hãy tích cực chia sẻ vì sự phát triển của cộng đồng BF !

Comment

Đã có topic hướng dẫn rồi này bạn: Chia sẻ File và máy in giữa Windows 7 và XP

Comment

bạn làm được, báo cáo kết quả cho anh em biết nhé.
          Hãy tích cực chia sẻ vì sự phát triển của cộng đồng BF !

Comment

Đã làm được thanks anh em

Comment

Working...
            X

Debug Information

Hoặc