No announcement yet.

Khắc phục lỗi wifi yếu

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Khắc phục lỗi wifi yếu

Thật sự em đến khổ vì cái Wifi "chùa" nhà em, nó yếu ớt quá đi thôi!!!
    vậy em muốn hỏi mấy anh pro......... em có thể làm gì để cho sóng wifi em bắt được khỏe hơn ạ..
    em tìm trên mạng thấy loại "USB wireless" giúp tăng khả năng bắt sóng, nhưng không biết như thế nào, vì thế em muốn nhờ các pro chỉ giáo cho em
    thank mọi người
    Lần sửa cuối bởi Du Van Dong; 30/04/11, 10:46 AM. Lý do: Sửa tiêu đề.
    Hãy làm việc hết mình, những điều tốt đẹp sẽ đến với bạn !

Bạn dùng laptop bắt wifi chùa, khoảng cách bao xa vậy bạn.

Comment

Nguyên văn bởi Dư Văn Đông Xem bài viết
      Bạn dùng laptop bắt wifi chùa, khoảng cách bao xa vậy bạn.
      độ khoảng 6--7 mét anh ạ

Comment

theo mình nghĩ ban nên:
        1/ đặt máy tính càng gần nơi phát sóng (hiển nhiên).
        2/ hạn chế các vật cản song như tường, gương soi,.......
        3/ vì sóng wifi hoạt động tốt theo chiều ngang và xuống, cho nên bạn không nên để máy tính lên quá cao so với router phát sóng
        4/ bạn có thể dùng các tấm giấy bạc rồi làm thành một chảo parapol ở giữa có lỗ để gắm USB wireless và hướng lòng chảo về điểm phát sóng giúp cải thiện sóng wifi (có thể tham khảo thêm trê google).
        sống là để yêu thương :X
        Inter core i3, HDD 80 GB, Ram 4GB, Main foxconn H61, VGA: MSI N640 TI HANK.
        WHY???

Comment

có 2 vấn đề
          - laptop bắt wifi kém , mua bộ thu sóng wifi là xong
          - sửa lại tiêu đề bài viết
          Làm việc thật nhiều, tiến bộ thật nhanh

Comment

vậy em đi mua cái " bộ thu sóng wifi" là đc hả anh???, tại vì wifi chỗ em chỉ 1,2 vạch, mà hay bị đứt mạng liên tục

Comment

Sóng wifi nó đi theo đường thẳng, có vật cản như tường là yếu ngay ý mà.

Comment

Nguyên văn bởi Dư Văn Đông Xem bài viết
                Sóng wifi nó đi theo đường thẳng, có vật cản như tường là yếu ngay ý mà.
                hiện tại thì không có gì cản anh ạ, nhưng em băn khoăn là như thế này!!
                không biết cái USB wireless có khả năng giúp bắt sóng không thôi, tại vì em nghe trên có người nói là nó chỉ phát sóng chứ không thu sóng?????

Comment

Nguyên văn bởi hoanglong Xem bài viết
                  vậy em đi mua cái " bộ thu sóng wifi" là đc hả anh???, tại vì wifi chỗ em chỉ 1,2 vạch, mà hay bị đứt mạng liên tục
                  bạn mua USB wireless về để bắt sóng wifi.
                  WHY???

Comment

vâng !!! thế thì để chiều em đi mua luôn, cảm ơn mọi người nhiều nhé

Comment

bạn hoanglong chắc mới thamm gia diễn đàn. bạn nên đọc kĩ quy định của diễn đàn khi post bài đã nhé. tiêu đề bài post phải nói rõ lí do. đừng có kiểu giúp e với. cứu e với......
                      có những lúc gục đầu bên bàn phím
                      anh vô tình ấn SHIFT viết tên em

Comment

Nguyên văn bởi hoangtrongkhai Xem bài viết
                        bạn hoanglong chắc mới thamm gia diễn đàn. bạn nên đọc kĩ quy định của diễn đàn khi post bài đã nhé. tiêu đề bài post phải nói rõ lí do. đừng có kiểu giúp e với. cứu e với......
                        em mới tham gia mà!! nhưng rất cảm ơn anh !!! em sẽ rút kinh nghiệm lần sau

Comment

em mới tham gia mà!! nhưng rất cảm ơn anh !!! em sẽ rút kinh nghiệm lần sau
                          sóng wifi cũng giống như sóng điện thoại ấy, nếu càng nhiều vật cản nó sẽ yếu đi, càng gần bộ phát sóng thì càng mạnh, dùng chùa thì chấp nhận yếu vậy. , nếu ko đầu tư con 3G thì ngon ngay
                          có những lúc gục đầu bên bàn phím
                          anh vô tình ấn SHIFT viết tên em

Comment

Bạn hãy xác định xem nguồn phát wifi ở đâu, rồi cố gắng vắc cái laptop hoặc thiết bị thu wifi gần nó nhất.
                            Với usb thu wifi thì bạn cho nó vào một cái chảo parabol, hoặc tương tự, bề mặt nhẵn vào càng tốt để tăng khả năng thu sóng.
                            Nice to meet you

Comment

vâng !!! thế thì để chiều em đi mua luôn, cảm ơn mọi người nhiều nhé
                              bạn nên mua loại chuẩn n để thuận tiện cho việc sử dụng wifi sau này
                              WHY???

Comment

Working...
                              X

Debug Information

1