No announcement yet.

[Help] Cách tạo bản ghost cho win xp + 7

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Cách tạo bản ghost cho win xp + 7

máy e đang sài win xp và win7 song song ! bi h e muốn cài thử cái utu- mà sợ hỏng cái thì đi tong dữ liệu mất ! vậy cho e hỏi bi h e muốn lập 1 file ghost mà khi bung ra vẫn giữ nguyên 2 win như thế thì làm thế nào ạ ? e có đĩa hire boot 12 rùi ! e xin cảm ơn

Bạn cài 2 win song song vào 2 ổ đĩa thì chắc chỉ có thể ghost lần lượt từng ổ thôi.
    Về cách ghost và bung ghost bạn có thể tham khảo của bác duy meo tại đây:http://forum.bkav.com.vn/showthread....dan-ghost-may-
    Lần sửa cuối bởi leocutie74; 10/05/11, 11:20 AM.
    1 trÁi tIm cÔ đƠn
    1 tẤm lÒng đẦy thưƠng cẢm
    Là Thành Lê

Comment

Cài Ubuntu thì dùng Wubi mà cài em nhé!

Cách ghost: Hướng dẫn ghost máy!

Comment

nếu ghost cả 2 ổ đĩa thì khi bung ra thì tình trạng máy sẽ thế nào ạ ? ví dụ win xp ổ C , win 7 ổ F ! khi bung ổ C ra mà ko bung ổ F hoặc ngược lại, thì máy có chạy lỗi ko ạ ? muốn máy trở lại tình trạng bt có sẵn 2 win xp + 7 thì khi bung 2 ổ c và F ra có phải cài thêm phần mềm nào để nó boot cả 2 win ko hay nó có sẵn luôn rồi nhỉ ? cái phần này e còn gà quá

Comment

Nguyên văn bởi mentostrinh Xem bài viết
          nếu ghost cả 2 ổ đĩa thì khi bung ra thì tình trạng máy sẽ thế nào ạ ? ví dụ win xp ổ C , win 7 ổ F ! khi bung ổ C ra mà ko bung ổ F hoặc ngược lại, thì máy có chạy lỗi ko ạ ? muốn máy trở lại tình trạng bt có sẵn 2 win xp + 7 thì khi bung 2 ổ c và F ra có phải cài thêm phần mềm nào để nó boot cả 2 win ko hay nó có sẵn luôn rồi nhỉ ? cái phần này e còn gà quá
          Lỗi là cái chắc, tốt nhất nên dùng Wubi mà cài Ubuntu mà test, em sẽ nhanh chán Ubuntu thôi mà.

Comment

Nguyên văn bởi TuanAnh37 Xem bài viết
            Lỗi là cái chắc, tốt nhất nên dùng Wubi mà cài Ubuntu mà test, em sẽ nhanh chán Ubuntu thôi mà.
            Có Mod TúnAnh37 hướng dẫn thì thôi miềng lượn cho nó lèng. Không dám múa rìu qua mắt thợ
            1 trÁi tIm cÔ đƠn
            1 tẤm lÒng đẦy thưƠng cẢm
            Là Thành Lê

Comment

Mời bạn bấm like để theo dõi Bkav forum trên Facebook
            X