No announcement yet.
X

[Help] Lỗi application error !!!

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Lỗi application error !!!

Chẳng là em đang chơi game Kiếm thế thì bị dis mạng. chạy lại auto update thì không vào được và hiện ra 1 cái bảng nó ghi như thế này :
    "kiemthe.exe-Unable to locate component
    This application has failed to start because IPHLPAPI.DLL was not found. Re-installing the application may fix this problem"
    Em dùng trình duyệt web Google Chrome và cũng hiện ra cái bảng tương tự:
    "chrome.exe-Unable to locate component
    This application has failed to start because IPHLPAPI.DLL was not found. Re-installing the application may fix this problem"
    Em Log off máy tính vào lại thì bị đứng màn hình. Restart lại máy thì dùng đc khoảng 15p lại bị như thế. Em không biết máy tính em bị lỗi gì hjz. Em mong các pro vào giúp em, nếu không sửa đc thì giúp em biết cụ thể đó là lỗi gì để em còn biết mang ra tiệm máy bảo họ sửa (Em nghĩ đó là lỗi win hay bị virus nhưng không biết phải không). Em là người hơi kém về IT nên trong diễn đạt còn chưa rành mạch
    Đây là ảnh hiện của cái bảng báo lỗi:

Em xin chân thành cảm ơn

Máy e bị thiếu file "IPHLPAPI.DLL" này rồi, e thử cài đặt lại kiếm thế và update lại xem nha
    Like Page http://on.fb.me/1iOePfh và Review 5★ để kết nối với mình nhanh nhất nhé !!!

I Love Bkav Forum

Comment

cả cái Google Chrome cũng bị như thế mà anh, nói chung là cứ bật lại máy tầm 15p thì software nào cũng bị như thế

Comment

Nguyên văn bởi tranhieu1994 Xem bài viết
        cả cái Google Chrome cũng bị như thế mà anh, nói chung là cứ bật lại máy tầm 15p thì software nào cũng bị như thế
        của em đây
        tải đính kèm về giải nén vào C :\ windows \ system 32 nhé
        Attached Files

Comment

nhưng anh ơi sao em không copy vào đc

Comment

Tốt nhất em ghost lại hay cài lại đi, chắc chắn là phải làm thế đấy .
            Hội fan LAPTOP xách tay USA siêu bền Ngon - Bổ - Rẻ!
            http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

Working...
            X

Debug Information

Hoặc