No announcement yet.
X

[Help] Kiểm tra bản quyền Windows XP

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Kiểm tra bản quyền Windows XP

em đang sài 1 con laptop panosonic , lúc mới mua nó là windows Sp2 sau đó em dùng windows update lên SP3 và một số bản vá lỗi IE8 windows media 11 đầy đủ hết , sáng nay nó thông báo có update em update lần nữa , sau khi cài đặt update xong hết phía dưới màn hình bên tay phải có biểu tượng "ngôi sao" , trên màn hình nền có dòng chữ "You me be a victim of software counterfeiting. This copy of Windows did not pass genuine Windows validation. " , vậy là windows của em có bản quyền không vậy mấy anh ? em check key bằng cách vào start -- Run rồi đánh %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a enter trong bản Activate Windows nó báo Windows is already activated. Click OK to exit , kiểm tra như thế có đúng không ?
    [COLOR="lime"]Đào Hoa Ảnh Lạc Phi Thần Kiếm [/COLOR]
    [COLOR="lime"]Bích Hải Triều Sinh Trỗi Ngọc Tiêu [/COLOR]

như bạn mô tả thì máy bạn không có bản quyền rồi đó
    JONE9SON

Comment

Nguyên văn bởi hoangduocsu Xem bài viết
      em đang sài 1 con laptop panosonic , lúc mới mua nó là windows Sp2 sau đó em dùng windows update lên SP3 và một số bản vá lỗi IE8 windows media 11 đầy đủ hết , sáng nay nó thông báo có update em update lần nữa , sau khi cài đặt update xong hết phía dưới màn hình bên tay phải có biểu tượng "ngôi sao" , trên màn hình nền có dòng chữ "You me be a victim of software counterfeiting. This copy of Windows did not pass genuine Windows validation. " , vậy là windows của em có bản quyền không vậy mấy anh ? em check key bằng cách vào start -- Run rồi đánh %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a enter trong bản Activate Windows nó báo Windows is already activated. Click OK to exit , kiểm tra như thế có đúng không ?
      Hiện tại Microsoft đã không hỗ trợ WindowsXP nữa nên để check Genuine Windows Validation online không thể thực hiện được.

Comment

Nguyên văn bởi TuanAnh37 Xem bài viết
        Hiện tại Microsoft đã không hỗ trợ WindowsXP nữa nên để check Genuine Windows Validation online không thể thực hiện được.

tiếp tục để vậy sài có ảnh hưởng gì ko anh ? với anh cho em hỏi computer P3 cài BKAV pro chạy ổn ko anh ?
        [COLOR="lime"]Đào Hoa Ảnh Lạc Phi Thần Kiếm [/COLOR]
        [COLOR="lime"]Bích Hải Triều Sinh Trỗi Ngọc Tiêu [/COLOR]

Comment

Máy bạn đã được Actived nghĩa là đã có bản quyền nhưng do Microsoft đã không hỗ trợ check Genuine Windows Validation online trên winxp nữa thôi.

ko sao cả?nếu p3 bạn cài Bkav Pro thì phải có Ram ít nhất 256MB trở lên. vì nếu thấp hơn máy sẽ chạy chậm có thể sẽ không thể sử dụng những tác vụ khác được.khuyến cáo là 384 MB trở lên vì bkavpro chạy ngốn khoảng 300MB Ram.
          Last edited by duyrepro; 02/06/11, 10:58 AM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

Comment

tiếp tục để vậy sài có ảnh hưởng gì ko anh ? với anh cho em hỏi computer P3 cài BKAV pro chạy ổn ko anh ?
            Em đọc tin nhắn đi nhé.

Comment

phía dưới màn hình bên tay phải có biểu tượng "ngôi sao" , trên màn hình nền có dòng chữ "You me be a victim of software counterfeiting. This copy of Windows did not pass genuine Windows validation. " ,
              Mình cũng từng bị như bạn, chắc không phải bản quyền rồi

Comment

Working...
              X

Debug Information