No announcement yet.

Lỗi không vào được phân vùng chứa dữ liệu C và D

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi không vào được phân vùng chứa dữ liệu C và D

hôm qua em cài win xp cho máy đứa bạn cài xong không vào được phân vùng d và phan vùng e .kì lạ là ổ c vẫn vào được .ấn vào thì nó hiện chose program, chọn chuột phải thì explore ??? mong các bạn giúp đỡ em??? trong phân vùng c và d chúa rất nhiều dữ liệu quan trọng

thanks very much

Vây thi die rôi. Phai đinh dang lai thôi.
    Tham khảo:

¸.¤*¨¨*¤.¸¸......¸.¤ ¸.¤*¨¨*¤.¸¸......¸.¤ \
    \♥Chào mừng sinh nhật bkav forum 13/10♥\
    .\¸.¤*¨¨¨*¤..¸¸.¸.¤* ¸.¤*¨¨*¤.¸¸......¸.¤ \
    ..\
    ☻/
    /▌
    / \" thank + danh vọng

Comment

Nguyên văn bởi nam74a Xem bài viết
      hôm qua em cài win xp cho máy đứa bạn cài xong không vào được phân vùng d và phan vùng e .kì lạ là ổ c vẫn vào được .ấn vào thì nó hiện chose program, chọn chuột phải thì explore ??? mong các bạn giúp đỡ em??? trong phân vùng c và d chúa rất nhiều dữ liệu quan trọng
      bạn thử chọn mở bằng internet explorer đi xem vào dc k ?

Comment

Bạn thử Chọn Start > Run.
        Sau đó gõ "D:\" nếu vẫn được thì bạn cài 1 chương trình diệt virus, tìm mấy chương trình mà fix các lỗi lặt vặt của Win xem sao
        Uống chanh và nghe Chanh hát

Comment

Nguyên văn bởi © phpBB Xem bài viết
          bạn thử chọn mở bằng internet explorer đi xem vào dc k ?
          chuẩn bạn thử làm như vậy đi
          "Sẽ mãi bên em trọn đời dù cho bao phong ba bão tố
          Yêu em...."

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Cái này thì căng rồi, có thể do lỗi dịnh dạng format thôi, bạn có thể làm 2 cách, cài lại win 1 lần nữa xem sao ( không khả thi cho lắm vì nếu định dạng format ổ đĩa bị lỗi thì có cài lại cũng vậy thôi.) Cách 2 là format lại thôi, nếu bận muốn giữ lại dữ liệu thì cố gắng tìm thêm 1 ổ cứng nữa để gắn trực tiếp hoặc ổ cứng rời cũng được ), dùng đĩa boot, chọn mục recover data, chọn chương trình power recover data rồi phục hồi, copy lại dữ liệu trong ổ cứng bị lỗi sang ổ cứng mới, xong xui thì format ổ cứng bị lỗi lại. Thế là xong.

Comment

Nguyên văn bởi lyhieubinh Xem bài viết
              Cái này thì căng rồi, có thể do lỗi dịnh dạng format thôi, bạn có thể làm 2 cách, cài lại win 1 lần nữa xem sao ( không khả thi cho lắm vì nếu định dạng format ổ đĩa bị lỗi thì có cài lại cũng vậy thôi.) Cách 2 là format lại thôi, nếu bận muốn giữ lại dữ liệu thì cố gắng tìm thêm 1 ổ cứng nữa để gắn trực tiếp hoặc ổ cứng rời cũng được ), dùng đĩa boot, chọn mục recover data, chọn chương trình power recover data rồi phục hồi, copy lại dữ liệu trong ổ cứng bị lỗi sang ổ cứng mới, xong xui thì format ổ cứng bị lỗi lại. Thế là xong.
              Hướng dẫn vớ vẩn vậy anh bạn.

Comment

không thấy chủ thớt phản hồi viết bài ra rồi vức đó ak,Được hay chưa cũng phải phản hồi cho mọi người cùng biết chứ. Chẳng lẽ ngồi đây mà mò

Nguyên văn bởi lyhieubinh Xem bài viết
                Nhãm nhí Bác này có biết thì nói không biết dựa cột mà nghe chỉ cách đó cũng po tay bác này.

Cái này theo mình đoán là do virut Autorun gây ra bạn có thể tải cái này về và xài thử xem
                http://www.ziddu.com/download/128096...up2.5.exe.html.
                Được hay không nhớ phản hồi nhé
                Lần sửa cuối bởi slock_homes; 15/06/11, 06:45 PM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

Comment

cảm ơn mọi người đã giúp đỡ. em đã cài lại win7 và máy nhận được tất cả phân vùng rồi.

thanks very much

Comment

cảm ơn mọi người đã giúp đỡ. em đã cài lại win7 và máy nhận được tất cả phân vùng rồi.
                    thế bạn làm cách của ai ở trên mà làm thành công thế, để mình còn biết lần sau rút kinh nghiệm
                    Làm việc thật nhiều, tiến bộ thật nhanh

Comment

cách của anh TuấnAnh37 rất hay,nhưng bạn mình bảo win 7 mới cài thử dùng xem sao vậy là mình cài luôn vậy mà nó nhận hết tất cả các phân vùng.

thanks very much

Comment

cách của anh TuấnAnh37 rất hay,nhưng bạn mình bảo win 7 mới cài thử dùng xem sao vậy là mình cài luôn vậy mà nó nhận hết tất cả các phân vùng.
                        Vậy cũng tốt, một công đôi việc luôn em nhỉ?

Comment

Nếu nó báo như bạn nói, thì vào computer ->chọn folders ở thanh tab trên cùng-> vào ổ mà mình cần theo khung bên tay trái.
                          Cái này mình thường mắc phải do dính phải virus! Mình dùng chương trình diệt virus CMC quét tất cả hệ thống, sau đó khởi động lai máy là được. Nước cuối cùng thì cài lại win^^

Comment

Working...
                          X

Debug Information

1