No announcement yet.
X

cách tao một phần mềm

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách tao một phần mềm

Mình mới học xong môn C/C++ ở trường nhưng không biết code xong thì làm sao để tiếp tục tạo được một phần mềm hoạt động được (Làm sao để có giao diện, làm sao để chạy được trong window v..v.).
    Ai từng làm phần mêm rồi, hay có biết về các bước chung nhất để tạo một phần mềm có thể chạy được trong win thì chỉ giáo với nhé! (Chỉ các bước cơ bản là gì và công cụ phần mềm và cách thức sử dụng mình sẽ tìm hiểu)

trời bác đi học rồi mà bác không biết ak làm nó có giao diện thì dễ nhất là học VB
    "Sẽ mãi bên em trọn đời dù cho bao phong ba bão tố
    Yêu em...."

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

đi học rùi nhìu cái không biết mà bạn biết thì hỏi làm chi nữa
      Website...
      iOSJB...

Comment

Bạn thử dùng chức năng built appliciation, chọn dịnh dạng đóng gói là exe,( tuy nhiên máy phải có cài c/c++ mowisswr dụng được), còn nếu muốn đóng gói thifphair có phần mềm mã hóa mới được bạn ơi ( tốn không ít tiền cho phần mềm mã hóa đó)

Comment

@Chủ thread: Vừa ra trường thì còn tốn cơm tốn gạo nhiều để tạo được 1 phần mềm đáp ứng dc nhu cầu

Comment

em thấy nghịch cái VB là tạo ngay ra đc cái file exe
            "Sẽ mãi bên em trọn đời dù cho bao phong ba bão tố
            Yêu em...."

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Nguyên văn bởi quochunginfosec Xem bài viết
              Nhưng file đó "vô tri" mà. Đơn giản nhất và khiền mình thích nhất là:

Private Sub Form_Load()
              Me.Hide
              End Sub

Viết virus mà k có đoạn này hơi phí
              Last edited by © phpBB; 15/06/11, 12:36 PM.

Comment

Nguyên văn bởi nguyenvantrungcnttk8 Xem bài viết
                Mình mới học xong môn C/C++ ở trường nhưng không biết code xong thì làm sao để tiếp tục tạo được một phần mềm hoạt động được (Làm sao để có giao diện, làm sao để chạy được trong window v..v.).
                Ý bạn là không biết tạo một chương trình có giao diện cửa sổ hay không biết build code C/C++ bạn viết thành app chạy độc lập (vì app viết bằng C/C++ cũng gọi là hoạt động được)?
                • Nếu là muốn có giao diện cửa sổ như các ứng dụng khác thì bạn chọn các ngôn ngữ lập trình bậc cao phổ biến, ở lớp mình chia ra 2 trường phái: Java và .NET, người thích cái này thì không thích cái kia.
                • Còn nếu là bạn không biết build code C/C++ thành app chạy độc lập thì bạn nên học lại C/C++.
                Nói chung viết chương trình không phải dựa vào ngôn ngữ mà dựa vào giải thuật là chính, ở trường bạn được học C/C++ là để hiểu được giải thuật, cấu trúc của ngôn ngữ lập trình, mô hình hướng đối tượng (C++),... Để viết phần mềm, bạn phải tìm hiểu thêm về cơ sở dữ liệu, cách thức truy vấn,... (cần phân biệt phần mềm và chương trình, thường bị dùng lẫn lộn).

Theo câu hỏi của bạn thì mình nghĩ bạn nên tìm hiểu VB6 để viết được các ứng dụng đơn giản đầu tiên. Còn dùng .NET hoặc Java thì nên tìm hiểu sâu về OOP và database trước.

Nguyên văn bởi quochunginfosec Xem bài viết
                Không phải học ngày một ngày hai rồi build được file exe thì gọi là phần mềm đâu bạn .
                Last edited by Nguyen Trong Nguyen; 15/06/11, 12:58 PM.
                Một số công cụ viết tặng các bạn:

Comment

Mình chả học nhưng cũng biết Built cái code thành chương trình chạy độc lập trong Pascal, C...

Comment

mình cũng vừa học qua cái này ,đơn giản hơn nếu bạn bít chút code nên dùng visua basic 6 ,down it tài liệu đọc là đáp ứng được nhu cầu của bạn ,pro hơn thì dùng dot net ý ^^ ,mình thấy đau đầu lắm ,đang viết cái chương trình quản lí bán hàng bằng vb mà nổ mắt ra ,sắp hít hạn rồi
                    Hãy vượt qua những khó khăn để cảm nhận được hạnh phúc thực sự

Comment

Nguyên văn bởi © phpBB Xem bài viết
                      Nhưng file đó "vô tri" mà. Đơn giản nhất và khiền mình thích nhất là:

Private Sub Form_Load()
                      Me.Hide
                      End Sub

Viết virus mà k có đoạn này hơi phí
                      Nhầm rồi bạn ạ Viết virus viết FORM làm chi cho mất công hide, đã thế lại còn lộ form.

Nguyên văn bởi © phpBB Xem bài viết
                      @Chủ thread: Vừa ra trường thì còn tốn cơm tốn gạo nhiều để tạo được 1 phần mềm đáp ứng dc nhu cầu
                      Cực chuẩn

Nguyên văn bởi nguyenvantrungcnttk8 Xem bài viết
                      Ai từng làm phần mêm rồi, hay có biết về các bước chung nhất để tạo một phần mềm có thể chạy được trong win thì chỉ giáo với nhé! (Chỉ các bước cơ bản là gì và công cụ phần mềm và cách thức sử dụng mình sẽ tìm hiểu)
                      Microsoft Visual Studio để biên dịch được VB, C/C++, C#... Nhưng thấy cậu hỏi cái này chắc mình nghĩ còn dài nữa để tính đến viết 1 chương trình
                      Uống chanh và nghe Chanh hát

Comment

Nhầm rồi bạn ạ Viết virus viết FORM làm chi cho mất công hide, đã thế lại còn lộ form.
                        Nhưng em lại thấy thích mới hay, nếu khóa task manager và nhân bản dc hàng trăm hay hàng nghìn task chạy ẩn cùng lúc nó sẽ ngốn RAM gây đơ máy. Con đó mà cho zô máy tính bạn gái rồi mình làm người hùng thì tuyệt thôi rồi, hjhj

Comment

Dùng VB vừa trực quan vừa dễ sử dụng, có thể tạo các phần mềm đơn giản.
                          Một Kẻ lang thang trên cuộc đời đầy gió bụi và cỏ dại, mãi đi tìm một miền đất có nắng ấm và tình yêu!
                          ----------------------------------------------
                          Mua bán thẻ Bkav Pro 2012 Giá rẻ tại Đà Nẵng và miền Trung - Download Bkav Pro 2012, diệt virus miễn phí

Comment

Working...
                          X

Debug Information

Hoặc