No announcement yet.

Nhờ trợ giúp về lỗi không mở được Fire Fox

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ trợ giúp về lỗi không mở được Fire Fox

Chào mọi người.

Hôm qua mình vẫn còn mở được Fire Fox bình thường. Nhưng sau khi đi xa về thì không thể mở Fire Fox. Khi mở, FF vẫn mở trang chủ mặc định, nhưng 5 giây sau khi báo Done thì FF tự đóng lại và hiện cửa sổ thông báo lỗi :

Có 2 lựa chọn : Khởi động lại FF và thoát FF luôn. Khi khởi động lại hoặc thoát và mở lại thì vẫn bị lỗi như trên.

Ai biết cách xử lý vụ này thì giúp mình nhé.

P.S : Mình đang duyệt web tạm thời bằng IE 8, nhưng không thể gõ tiếng Việt với Unikey trong IE 8 : Lúc trước vẫn bình thường mà.
    Do your best, the rest will come !

Đại lý Bkav tại Bạc Liêu - Bkav Pro giá ưu đãi

Bạn ngocduyai. Mình chưa gặp lỗi này nhưng mình vừa tìm trên google cũng có người hỏi giống bạn nên bạn có thể tham khảo tại đây nhan
    .
    o0o Khi tôi chết hãy chôn tôi nơi nào có Internet o0o

Comment

Nguyên văn bởi ngocduyai Xem bài viết
      Chào mọi người.

Hôm qua mình vẫn còn mở được Fire Fox bình thường. Nhưng sau khi đi xa về thì không thể mở Fire Fox. Khi mở, FF vẫn mở trang chủ mặc định, nhưng 5 giây sau khi báo Done thì FF tự đóng lại và hiện cửa sổ thông báo lỗi :

Có 2 lựa chọn : Khởi động lại FF và thoát FF luôn. Khi khởi động lại hoặc thoát và mở lại thì vẫn bị lỗi như trên.

P.S : Mình đang duyệt web tạm thời bằng IE 8, nhưng không thể gõ tiếng Việt với Unikey trong IE 8 : Lúc trước vẫn bình thường mà.
      Cái này thì mình gặp rồi . Lần trước Mình Bị lỗi windowsXP và cũng báo lỗi y như vậy
      Repair lại windows mới hết . Từ khi xài win 7 thì không thấy bị

Còn nguyên nhân nào khác nữa không thì mình chưa biết
      BkavPro + Windows7 Pro

Comment

Nguyên văn bởi pooka Xem bài viết
        Cái này thì mình gặp rồi . Lần trước Mình Bị lỗi windowsXP và cũng báo lỗi y như vậy
        Repair lại windows mới hết . Từ khi xài win 7 thì không thấy bị

Còn nguyên nhân nào khác nữa không thì mình chưa biết
        Máy mình đang dùng Windows 7 bạn ạ.

Mình không nghĩ là tại lỗi Windows đâu. Vì chẳng có lí do gì để Windows tự nhiên bị lỗi hết. Cái này có lẽ là bị lỗi của FF. Để mình thử gỡ FF ra rồi cài lại.
        Do your best, the rest will come !

Đại lý Bkav tại Bạc Liêu - Bkav Pro giá ưu đãi

Comment

Nguyên văn bởi ngocduyai Xem bài viết
          Máy mình đang dùng Windows 7 bạn ạ.

Mình không nghĩ là tại lỗi Windows đâu. Vì chẳng có lí do gì để Windows tự nhiên bị lỗi hết. Cái này có lẽ là bị lỗi của FF. Để mình thử gỡ FF ra rồi cài lại.
          Bạn thử cài lại hoặc cứ để vậy chạy bộ cài đặt FF rồi chọn Modify cũng được
          Cũng chưa chắc win 7 không bị lỗi đâu
          Hiện nay windows 7 cũng bị Virus nó tấn công rồi
          Nếu cài lại FF mà vẫn bị thì chỉ có do xung đột hoặc lỗi win
          BkavPro + Windows7 Pro

Comment

Re: Nhờ trợ giúp về lỗi không mở được Fire Fox

có thể do bạn đã chỉnh sửa files hosts để vào facebook. nếu đúng như vậy, bạn cần xóa bớt danh sách các trang web trong files hosts. chúc bạn thành công!

Comment

Nguyên văn bởi NgocDuyAi Xem bài viết
              Chào mọi người.

Chào anh Ái.

Hướng giải quyết của anh đây.

1. Bạn thử gỡ bỏ và cài đặt lại trình duyệt web của bạn (nếu có thể hãy update lên phiên bản mới nhất)

2.Gở tất cả Plug-in trong Ctrl+shift +A

3. Máy bạn có chương trình Anti Virut nào không, nếu không có thì có thể máy bạn đã nhiễm virut rồi <== [Download - cài đặt - quét virut]. Còn nếu bạn có Anti thì kiểm tra xem chương trình đó có tốt không (update lên phiên bản mới hơn hoặc dữ liệu virut mới) quét lại toàn bộ xem có virut hay không.

4. Nếu không phải các lý do trên, mình nghĩ HĐH của bạn đã xảy ra sự cố, bạn nên cài đặt lại HĐH mới.

5. Nếu phần mềm diệt virus không nhận diện ra, cài lại hệ điều hành vẫn không hết thì anh hãy dùng phần mềm MBAM quét Full Scan và gởi Log tại topic này. E sẽ giúp a phân tích và tìm hướng giải quyết.

Chúc anh thành công,
              diệt virus chuyên nghiệp, Bán Bkav Pro 2015 giá rẻ , bkav gia re , mua bkav giá rẻ, download bkav miễn phí

Ai có thẻ Bkav Edict bán lại mình mua nhé. Nhắn tin cho mình đi hoặc 0968.108.179

Comment

Đào mộ kinh quá
                Hội fan LAPTOP xách tay USA siêu bền Ngon - Bổ - Rẻ!
                http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

Working...
                X

Debug Information