No announcement yet.
X

[Hướng dẫn] Cài Win 7, Win 8 Beta "trực tiếp" từ file .ISO

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Re: [Hướng dẫn] Cài Win XP, Win 7, Win 8 Beta "trực tiếp" từ file .ISO

Quang Ha đã viết bài này ở đây rồi vậy mà tớ đã post một chủ đề tương tự. Tớ chưa kịp so sánh kỹ nhưng bài tớ mới post (bạn chutieuswimming nói là bị trùng lặp), tớ có thêm vài kinh nghiệm và mẹo, cách thực hiện cũng hơi khác.

Vài điểm khác biệt tớ xin nêu ra ở bên kia:
    http://forum.bkav.com.vn/showthread....l=1#post465651

@chutieuswimming: về nguyên tắc dựa trên GRUB thì bạn đem tool đó vào Mini XP cũng dùng được, tớ đã thử dùng một tool tương tự (theo bài lấy từ rmprepusb.com) trên Windows XP trong ổ ảo cũng tiến hành được.
    Last edited by PPCC; 25/02/12, 08:25 AM.

Comment

Nguyên văn bởi PPCC Xem bài viết
      Quang Ha đã viết bài này ở đây rồi vậy mà tớ đã post một chủ đề tương tự. Tớ chưa kịp so sánh kỹ nhưng bài tớ mới post (bạn chutieuswimming nói là bị trùng lặp). Tuy nhiên tớ có thêm vài kinh nghiệm và mẹo, cách thực hiện cũng hơi khác.
      - Không sao đâu bạn ạ, mong nhận được nhiều kinh nghiệm chia sẻ từ bạn.

@ Chúc bạn một kỳ nghỉ cuối tuần vui vẻ.
      |Virus sample|Fake antivirus|Facebook VR|Android VR|Kelihos VR|Zeus VR|Urausy VR|

Comment

Cách này còn tồn tại lỗi không nhận ra phân vùng khi cài Win 7 như của anh LK không anh?

Comment

Nguyên văn bởi ba0123t Xem bài viết
          Cách này còn tồn tại lỗi không nhận ra phân vùng khi cài Win 7 như của anh LK không anh?
          Mình đã thực hiện khá nhiều lần rồi, cài cả Win XP, Win 7 (x86 or x64) và Win 8 x64 trên destop và laptop chưa xảy ra hiện tượng như bạn nêu ra, nhưng không có nghĩa nó không xảy ra.

Comment

Nguyên văn bởi IceSword Xem bài viết
            Mình đã thực hiện khá nhiều lần rồi, cài cả Win XP, Win 7 (x86 or x64) và Win 8 x64 trên destop và laptop chưa xảy ra hiện tượng như bạn nêu ra, nhưng không có nghĩa nó không xảy ra.
            Không biết bạn biết lỗi mình nói là gì chưa? Đó là sau khi format ổ cứng xong, ấn next để copy các file cài đặt vào ổ cứng thì bị lỗi như này:

Comment

Có lần tớ gặp lỗi đúng như ba0123t mô tả, khi đó tớ chạy Win Mini7 trên USB (nạp ISO vào USB trước đó). Nghe Lk ở topic đâu đó nói rằng để cài Win7 theo cách Lk trình bày thì phải nạp ISO vào HDD, chạy Win Mini7 từ HDD thì cài Win7 bình thường được.

Comment

Nguyên văn bởi PPCC Xem bài viết
                Có lần tớ gặp lỗi đúng như ba0123t mô tả, khi đó tớ chạy Win Mini7 trên USB (nạp ISO vào USB trước đó). Nghe Lk ở topic đâu đó nói rằng để cài Win7 theo cách Lk trình bày thì phải nạp ISO vào HDD, chạy Win Mini7 từ HDD thì cài Win7 bình thường được.
                Tớ đang tìm hiểu cách khắc phục để tận dụng tối đa ưu điểm của việc Boot bằng USB và cài bằng file ISO. Hôm nào có cơ hội phải thử soft ở đầu topic xem sao.

Comment

Xin hỏi Pro, mình đã ngâm cứu bài viết của bạn để áp dụng vào việc repair win bằng file iso, nhưng lại có bước là phải fomat ổ cài win, suy nghĩ vụt tắt ngay tại đó @@. Vậy cho mình hỏi hiện nay đã có cách nào repair win bằng file iso không xin pro chỉ giáo. vấn đề của mình tự đặt ra là tất cả tích hợp vào 1 USB và sử dụng để lưu các file cá nhân vì vậy mình chú ý đến vấn đề thẩm mỹ nữa. Xin pro chỉ giáo thêm, thanks.

Comment

Sau khi cài win7 pe của a Lãng Khách và boot vào win pethi2no1 báo lỗi mising file hal.dll có ai giúp mình ko

Comment

bị như ba0123t bực kinh khủng. để cài win7 mình phải ghost tạm bằng bản ghost xp trước. khi cài win7 fomart ổ mới nhận được
                      mong mọi người chỉ giúp nguyên nhân, giải pháp! thank

Comment

em đang dùng win 7 32 bit.
                        Muốn cài win 64 bit (máy em đủ khả năng cài nhé)
                        Câu đầu trong hướng dẫn anh bảo là "Boot vào môi trường Win 7PE (dùng USB boot cho tiện)."

em ko phải dân công nghệ nên ko hiểu câu này.

Giờ em muốn cài win 7 64 bit thì em cứ mở máy lên rồi format ổ C sau đó làm theo các bước như hướng dẫn phải ko anh? Như vậy thì cái usb boot dùng ở chỗ nào trong công đoạn cài anh nhỉ?

trong cài nhanh có chỗ hỏi:bạn hãy chọn phiên abnr cài đặt là sao vậy? tên file iso của em là "en_windows_7_ultimate_with_sp1_x64_dvd_618240 " thì phiên bản cài đặt ở đây là mấy nhỉ?

Comment

hay quá.phải thử thôi.
                          Sống là không chờ đợi
                          "Đi mô cụng nhớ về Hà Tịnh"

Comment

Nguyên văn bởi anhky89 Xem bài viết
                            em đang dùng win 7 32 bit.
                            Muốn cài win 64 bit (máy em đủ khả năng cài nhé)
                            - Nếu máy tính có cầu hình cao ->> SD Win 7 x64 để tận dụng tối đa cấu hình phần cứng.

Câu đầu trong hướng dẫn anh bảo là "Boot vào môi trường Win 7PE (dùng USB boot cho tiện)."
                            em ko phải dân công nghệ nên ko hiểu câu này.
                            - Nghĩa là: Em chế 1 USB boot có chứa Win 7PE (trên BF đã có hướng dẫn và có rất nhiều bản Win 7PE được giới thiệu).

Giờ em muốn cài win 7 64 bit thì em cứ mở máy lên rồi format ổ C sau đó làm theo các bước như hướng dẫn phải ko anh? Như vậy thì cái usb boot dùng ở chỗ nào trong công đoạn cài anh nhỉ?
                            - Sau khi vào môi trường Win 7PE rồi em hãy format ổ cài đặt và tiến hành cài như hướng dẫn.

trong cài nhanh có chỗ hỏi:bạn hãy chọn phiên abnr cài đặt là sao vậy? tên file iso của em là "en_windows_7_ultimate_with_sp1_x64_dvd_618240 " thì phiên bản cài đặt ở đây là mấy nhỉ?
                            - Chọn theo số em nhé: 1,2 hay 3 đó...tuỳ theo bộ cài Win của em có tích hợp các loại Win hay không.

Nguyên văn bởi kieuson91 Xem bài viết
                            hay quá.phải thử thôi.
                            - Cứ thử, nhớ thông báo lỗi nếu có em nhé.
                            Last edited by Tran Quang Ha; 02/04/12, 11:05 AM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****
                            |Virus sample|Fake antivirus|Facebook VR|Android VR|Kelihos VR|Zeus VR|Urausy VR|

Comment

mình cũng bị lổi như ba0123t nhưng vản chưa khắc phục đc.anh LK bảo phải tạo win7pe vào hdd nhưng mình format ổ c rồi không tạo đc.khi chạy 1 click để tạo thì nó đếnn gay bước cuối cùng.nếu cách dùng cainhanhnt6 này mà ko đc là phải ghosh xong rồi tào win7 pe lên hdd.hình như anh Lk cũng không khắc phục đc lổi đó.

Comment

1 click mà với em cũng khó vậy sao . Không phải không khắc phục được, mà em làm không đúng hướng dẫn thôi.
                                Hội fan LAPTOP xách tay USA siêu bền Ngon - Bổ - Rẻ!
                                http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

Working...
                                X

Debug Information