No announcement yet.
X

[help] nâng cấp win xp lên win 7

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [help] nâng cấp win xp lên win 7

Có ai biết nâng cấp win xp lên win 7 ko chỉ em với.

Nếu máy tính của bạn có ổ DVD thì ra ngoài mua một đĩa về cài bình thường sau đó vào ổ cài C ( mặc định) delete thư mục windown.old đi.Còn nếu không có ổ DVD thì để lại lời nhắn mình sẽ hướng dẫn bạn cách cài vì bây giờ mình đang bận.
    Chúc vui
    Mẹ cho con ăn, mẹ , con .
    Con cho mẹ ăn, mẹ
    , con

Comment

Bạn có thể cài win 7 từ đĩa hoặc cài win 7 trực tiếp từ ổ cứng cũng được.
      Có nhiều bài hướng dẫn, bạn search google để biết thêm.
      [CENTER][URL="http://phuongamtut.com/"][B][SIZE="4"][COLOR="Blue"]http://phuongamtut.com/[/COLOR][/SIZE][/B][/URL][/CENTER]

Comment

Nguyên văn bởi donkihotehanoi Xem bài viết
        Nếu máy tính của bạn có ổ DVD thì ra ngoài mua một đĩa về cài bình thường sau đó vào ổ cài C ( mặc định) delete thư mục windown.old đi.Còn nếu không có ổ DVD thì để lại lời nhắn mình sẽ hướng dẫn bạn cách cài vì bây giờ mình đang bận.
        Chúc vui
        máy em ko có ổ DVD nên mới hỏi còn có thì mua đĩa cài cho khoẻ.
        rất mong nhận đc sự giúp đỡ của anh và mọi người

Comment

Muốn cài đặt Windows 7 thì máy bạn phải có cấu hình mà nó yêu cầu. Cài Win 7 thì phải cài mới hoàn toàn không thể update từ Win XP được, hội tụ được các yếu tố đó thì việc cài đặt cũng đơn giản thôi, thậm chí còn dễ hơn khi cài XP và Win 7 sẽ tự động tìm và cài Driver cho máy tính.

Comment

Nguyên văn bởi hainguyen Xem bài viết
            Bạn có thể tham khảo các cách sau:

Hướng dẫn cài đặt win 7 trên HDD:

http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?t=2457

Hướng dẫn cài đặt win 7 qua USB:

http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?t=2550

Comment

Bạn có thể dễ dàng cài Windows 7 Ultimate theo hướng dẫn trong chủ đề sau:
              Boot USB MiniXP 40MB ISO và cài XP, Windows 7 dạng ISO - Bkav Forum

Chú ý, nếu bạn không có USB đủ lớn, bạn có thể sử dụng USB nhỏ tạo khả năng Boot theo huớng dẫn, sau khi MiniXP được nạp vào RAM, bạn có thể copy từng phần file ISO của bộ cài Windows 7 Setup vào ổ cứng bằng... chính chiếc USB đã dùng để khởi động hệ thống (bạn có thể thoát USB mà hệ thống vẫn hoạt động bình thường) rồi sau đó, ghép từng phần tạo lại file ISO và mount vào ổ ảo trên MiniXP và cài đặt bình thường.
              Bạn cũng có thể đặt bộ cài vào ổ cứng bằng cách tháo ổ cứng mang sang máy khác copy vào, hoặc sử dụng nhiều USB kết hợp với nhau để lưu trữ từng phần file ISO (thực ra một chiếc USB vài GB không hề khó mượn hoặc mua).
              Trong quá trình thực hiện, nếu gặp khó khăn gì bạn cứ bài vào chủ đề đó, Lãng khách sẽ giải đáp.

P.S.
              Bạn cũng có một cách khác, đó là cài Windows XP rồi cài ổ ảo trên Windows XP, rồi cài Windows 7. Sau đó, sử dụng EasyBCD để tạo mới bootloader cho Windows 7 trên phân vùng cài Windows 7, khi đó Windows 7 sẽ không bị phụ thuộc vào Windows XP khi boot nữa, và bạn có thể "xử" phân vùng XP một cách bình thường.
              Nói chung là tuỳ bạn lựa chọn . Cũng có thể cài trực tiếp trên ổ cứng, tuy nhiên cũng cần một số bước trung gian, nếu như bạn thực sự cần Lãng khách sẽ giới thiệu.

Chúc bạn thành công!
              Hội fan LAPTOP xách tay USA siêu bền Ngon - Bổ - Rẻ!
              http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

ko biết yêu cầu cấu hình của nó thế nào nhỉ

ko biết thế này có đc ko mấy anh

Comment

Quá ổn bạn à. Bạn có thể cài Windows 7 Home Premium hoặc Professional.
                  Cấu hình đó đủ sức đáp ứng Ultimate và Enterprise 32bit (các phiên bản hoàn thiện yêu cầu cao nhất).

Comment

A. NGUYÊN LIỆU.

1. Một chiếc USB 4GB trở lên.
                    Cái này khó khăn rùi đây. em chỉ có USB 2GB chắc ko đc rùi.
                    Phải mua thêm cái 4GB thôi (p/s: 4GB khoảng bao nhiêu mấy anh)

Comment

Cái này khó khăn rùi đây. em chỉ có USB 2GB chắc ko đc rùi.
                      Phải mua thêm cái 4GB thôi (p/s: 4GB khoảng bao nhiêu mấy anh)
                      USB 2G thì em mượn thêm một cái 1GB nữa là được.
                      4GB bây giờ khoảng 200k VND em ạ.
                      Last edited by Lãng khách; 16/03/10, 09:26 PM.

Comment

Nhưng các anh ơi, có ai có window 7 Ultimate bản quyền không cho em xin với, trong túi em không có tiền.:-)

Comment

Nguyên văn bởi tranthuyluc Xem bài viết
                          Nhưng các anh ơi, có ai có window 7 Ultimate bản quyền không cho em xin với, trong túi em không có tiền.:-)
                          Thôi thì sinh viên nghèo chịu khó crack vậy Chứ chẳng ai cho mình 1 cài gì rễ dãi đâu Cái gì nó cũng có giá cả mà Anh có tin không :-/

Nguyên văn bởi Lãng khách Xem bài viết
                          Quá ổn bạn à. Bạn có thể cài Windows 7 Home Premium hoặc Professional.
                          Cấu hình đó đủ sức đáp ứng Ultimate và Enterprise 32bit (các phiên bản hoàn thiện yêu cầu cao nhất).
                          Máy tính em cũng có cấu hình như thế sao cài bản win 7 vào chạy cũng ổn nhưng Ram nó gốn ác thế lúc nào cũng hoạt động gần hết công xuất 50 % trờ r nên nhìn mà tiếc đồ
                          Last edited by chicken88_93; 26/07/10, 11:05 AM. Lý do: **** Tự động ghép bài ****

Comment

Nguyên văn bởi tranthuyluc Xem bài viết
                            không ai có đâu em ạ.em lên qua mấy 4room như Vnzoom,v.vv hỏi sem. bên đấy người ta hay cho win7 ultimate bản quyền miễn phí lắm.bên này các anh chỉ giúp đỡ về phần cài đặt thôi.

Comment

Nguyên văn bởi Lãng khách Xem bài viết
                              Bạn có thể dễ dàng cài Windows 7 Ultimate theo hướng dẫn trong chủ đề sau:
                              Boot USB MiniXP 40MB ISO và cài XP, Windows 7 dạng ISO - Bkav Forum

Chú ý, nếu bạn không có USB đủ lớn, bạn có thể sử dụng USB nhỏ tạo khả năng Boot theo huớng dẫn, sau khi MiniXP được nạp vào RAM, bạn có thể copy từng phần file ISO của bộ cài Windows 7 Setup vào ổ cứng bằng... chính chiếc USB đã dùng để khởi động hệ thống (bạn có thể thoát USB mà hệ thống vẫn hoạt động bình thường) rồi sau đó, ghép từng phần tạo lại file ISO và mount vào ổ ảo trên MiniXP và cài đặt bình thường.
                              ANh ơi,em thử cài đặt rồi nhưng nó báo là chỉ chạy trên window Xp sp2 anh ak,mini XP không hạy được,hix
                              Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy - Ta có thêm ngày mới để yêu thương
                              Để giận hờn và niềm vui trong cuộc sống - Cho ta một dấu chấm trên cõi đời !

Comment

Working...
                              X

Debug Information