No announcement yet.

Máy tính phát ra tiếng kêu lạ

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy tính phát ra tiếng kêu lạ

Không hiểu sao máy mình tự dưng có những tiếng động kì lạ.

kẹt kẹt két két

cái này là do khô dầu hay lỏng Ram hay thế nào nữa hả các bạn?(Ram đã điều chỉnh kĩ càng)

Mình không biết nữa mong các bạn tận tình chỉ giáo !!!

Xin cám ơn!!!

Nguyên văn bởi thanhroyal Xem bài viết

kẹt kẹt két két

cái này là do khô dầu hay lỏng Ram hay thế nào nữa hả các bạn?(Ram đã điều chỉnh kĩ càng)

Xin cám ơn!!!
    Khả năng ông cụ HDD chuẩn bị đòi mua mới.
    Làm sao lấy thước đo tấc lòng?

Comment

Tiếng kêu thì tất nhiên không thể do RAM được. Có thể do quạt hoặc ổ cứng.
      Nếu kêu kẹt kẹt thì khả năng là ổ cứng cũ, xử lý tiến trình nặng gây ra.

Comment

kẹt kẹt két két

Xin cám ơn!!!
        Có lẽ do quạt giải nhiệt phát ra tiếng kêu đúng trong trường hợp nầy.
        Quê hương nếu ai không nhớ,
        Sẽ không lớn nổi thành người.
        (Thơ Đỗ Trung Quân)

Comment

Đã test và nhận ra rằng không phải do quạt(của cả làm mát CPU lẫn tản nhiệt)

Thôi kệ nghe cho vui tai chả mấy khi dở chứng!!!

Comment

Nếu két két thì chuẩn là do ổ cứng rồi. Bạn cần chú ý có thể ổ cứng sắp "quang tèo", chú ý dữ liệu nhé

Comment

kẹt kẹt két két

Xin cám ơn!!!
              cái máy của bạn tài thật, nó đang bảo chủ của nó là kẹt kẹt (kẹt tiền), két két (kiết kiết) vậy là bạn phải tân trang cho nó rồi đấy!
              không tân trang là nó tiếp tục kêu và bạn có ngày sẽ ko chịu được và bụp bụp ầm ầm.
              Dẫu biết rằng cố nhớ để mà quên, nhưng thật lòng cố quên để mà nhớ !
              QUÊN ĐỂ NHỚ - NHỚ ĐỂ QUÊN

Sa chân thì chết đuối, sẩy miệng thì chết oan.
              LỄ KÝ

Comment

máy tính ko có chuyện khô dầu như xe máy đâu
                nếu mà ko phải do quạt thì 100% là do ổ cứng rồi,bạn nên mua ổ cứng mới rồi copy dữ liệu wa đi,ko thì một ngày mở máy ra,ko vào dc nữa,mất hết dữ liệu thì khả năng hồi phục là ko cao đâu
                Đỉnh cao của khinh bỉ là im lặng

Comment

Nguyên văn bởi kukun Xem bài viết
                  máy tính ko có chuyện khô dầu như xe máy đâu
                  nếu mà ko phải do quạt thì 100% là do ổ cứng rồi,bạn nên mua ổ cứng mới rồi copy dữ liệu wa đi,ko thì một ngày mở máy ra,ko vào dc nữa,mất hết dữ liệu thì khả năng hồi phục là ko cao đâu
                  Hic, xem lại thì có vẻ chủ topic đánh đố chơi thôi, nếu máy tính chủ topic kêu "két két" thật, thì mình nghỉ chủ topic biết nguyên nhân tại sao? do cái gì kêu "két két"
                  Quê hương nếu ai không nhớ,
                  Sẽ không lớn nổi thành người.
                  (Thơ Đỗ Trung Quân)

Comment

Đã test và nhận ra rằng không phải do quạt(của cả làm mát CPU lẫn tản nhiệt)

Thôi kệ nghe cho vui tai chả mấy khi dở chứng!!!

Có thể sợi dây nào đó trong thùng máy bị va vào quạt tản nhiệt , hoặc trục quạt tản nhiệt bị lệch : bóc miếng phủ nắp trục quạt ra nhỏ dầu chuyên dụng vào là hết . Bó gọn các sợi dây lại coi có hết không
                    Tiếng kêu của ổ cứng không phải " két két " mà nó khác
                    BkavPro + Windows7 Pro

Comment

Chỉ có thể do trục trặc ở quạt tản nhiệt hoặc ổ cứng thôi. Mở nắp case ra chạy nghe nó kêu ở đâu biết ngay ý mà.
                      Lần sửa cuối bởi Du Van Dong; 17/04/10, 09:21 AM.

Comment

kẹt kẹt két két

Xin cám ơn!!!
                        Trước tiên khẳng định với bạn là không phải do RAM (neeus RAM lỏng thì máy không khởi động Win được), Thứ hai là tiếng kêu đó là liên tục hay thỉnh thoảng khoảng 1 vài phút lại kêu.?
                        - Nếu liên tục thì đa số là do Quạt của bạn bị khô Dầu (bạn có thể mở nắp che trục quạt và tra dầu cho quạt lưu ý là chỉ dùng dầu chuyên cho máy khâu, quạt máy tính, lưu ý: không cho dầu xe máy vào được đâu... ), hoặc bị kẹt cái gì đó vào cánh quạt (sợi dây,...).
                        - Nếu thỉnh thoảng lại kêu (có thể kèm theo tiếng rít) thì đa phàn là do ổ cứng của bạn đã tới kì về hưu.
                        - Còn một số nguyên nhân khác nữa cũng có tiếng kêu nhưng phải biét rõ là nó kêu như thế nào thì mới đoán được bện.
                        Chúc bạn thành công.

Comment

mình nghĩ là do ổ cứng,bạn phải cẩn thận dữ liệu nhé?
                          Tư vấn giải pháp Bkav Mobi trên Smartphone: Samsung, Sky, LG, Iphone... , Thẻ Bkav Pro, Mobi 250k giá rẻ nhất tại Hà Nội: 01282284646

Comment

Tốt nhất bạn kiểm tra từng bộ phận bằng phương pháp loại trừ. RAM và card màn hình thì không thể có tiếng kêu như vậy
                            o0o Khi tôi chết hãy chôn tôi nơi nào có Internet o0o

Comment

Hầu như ai cũng nói hết những gì mình định nói rồi
                              Tóm tắt lại ..test lại : ổ cứng , quạt , và sắp xếp ngăn nắp dây nhợ trong máy lại :$
                              Nếu bị ổ cứng thì lo chuẩn bị tinh thần đi là vừa , bạn nên thay ổ cứng mới để bảo toàn kho dữ liệu của bạn nữa
                              Quạt thì bình thường rùi ...cho xăng dzô --> cái này mấy bạn ở trên nói rùi nha :P
                              Ngồi trước tấm gương sáng rọi vào đó mới thấy, thân xác hơi gầy nhưng đẹp trai
                              ~~~ VNZ ~~~

Comment

Working...
                              X

Debug Information

1