No announcement yet.

Sửa lỗi không vào được Google.com.vn bằng BkavHome

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Sửa lỗi không vào được Google.com.vn bằng BkavHome

Trước tiên em xin trình bày như sau:
    Cách đây vài ngày em có đăng nhập vao trang mediafire.com thi thấy tình trạng không vào dược . thử mọi cách cũng không được ,chỉ hiện lên trắng xoá . em dùng máy kti1nh khác cùng đường truyền internet thì vào vẫn bình thường. Em thử ghost lại thì thấy bình thường.
    Nhưng hôm nay tữ nhiên vào trabg Google.com.vn lại củng bị tìng trạng như trên.Xin các Bác hướng dẫn cách khắc phục. Em xin cám ơn test

Trước tiên bạn vào Start -> Run, gõ Cmd enter, gõ tiếp ipconfig để lấy địa chỉ IP kiểm tra card mạng. Sau khi đã thấy địa chỉ IP thì bạn gõ tiếp Ping <IP của bạn> enter.
    Tiếp theo bạn vào Start -> run -> cmd -> ping <địa chỉ trang web> hoặc <ip của trang web>
    Ví dụ minh họa :

Nếu kết kết quả hiện như trên hình thì máy bạn vẫn còn kết nối được với Internet. Theo nhận định thì có thể máy bạn đã nhiễm conficker worm!
    Bạn có thể dùng một máy tính khác có đường truyền internet, bạn vào trang www.bkav.com.vn để tải về bản Bhome và dùng một cái usb sạch cop bản Bhome và cài vào máy bạn (lưu ý: ngắt kết nối mạng, tắt system retore và gỡ bỏ chương trình diệt virus mà máy bạn đang dùng).
    Hướng dẫn quét virus hiệu quả bằng Bhome:
    http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?t=1775
    - Quét toàn bộ hệ thống của bạn, sau khi chương trình chạy xong khởi động lại máy tính. Bạn nên chạy lại chương trình để quét thêm một lần nữa để bảo đảm hệ thống đã sạch. Cắm dây mạng vào và kiểm tra lại kết nối mạng.
    Tiếp theo tải về và cài đặt bản cập nhật bảo mật MS08-067 của Microsoft tại đây. (bạn có thể dùng tính năng Automatic Updates của Windows để cập nhật )
    Nếu có thắc mắc trong các bước xử lý thì post kết quả lên đây nhé!
    Chúc bạn thành công! test
    Lần sửa cuối bởi TuanAnh37; 07/05/10, 10:30 AM. Lý do: lỗi chính tả

Comment

Minh cám ơn bạn trước nha. để mình làm thử xem test

Comment

Có cái này mình không hiểu, ping vào ip máy mình thì ping làm gì. Bao giờ nó cũng sống mà
        Muốn xác định mạng mình có hoạt động không thì phải ping vào 1 cái ip khác chứ, 1 cái ip web chẳng hạn. Khi ấy kết quả mới chính xác được
        Bạn thử ping vào ip google xem: 74.125.71.105 test

Comment

Nguyên văn bởi skyleo Xem bài viết
          Có cái này mình không hiểu, ping vào ip máy mình thì ping làm gì. Bao giờ nó cũng sống mà
          Muốn xác định mạng mình có hoạt động không thì phải ping vào 1 cái ip khác chứ, 1 cái ip web chẳng hạn. Khi ấy kết quả mới chính xác được
          Bạn thử ping vào ip google xem: 74.125.71.105
          Cách mình đưa ra là để kiểm tra card mạng bạn ah! test

Comment

Nguyên văn bởi hotiendung Xem bài viết
            Cách đây vài ngày em có đăng nhập vao trang mediafire.com thi thấy tình trạng không vào dược . thử mọi cách cũng không được ,chỉ hiện lên trắng xoá . em dùng máy kti1nh khác cùng đường truyền internet thì vào vẫn bình thường. Em thử ghost lại thì thấy bình thường.
            Nhưng hôm nay tữ nhiên vào trabg Google.com.vn lại củng bị tìng trạng như trên.Xin các Bác hướng dẫn cách khắc phục. Em xin cám ơn
            1. Bạn mở tùy chọn TCP/IP và chọn “Obtain an IP address automatically” lẫn “Obtain DNS server address automatically”.

2. Mở command prompt, gõ lần lượt từng dòng lệnh sau, Enter sau mỗi dòng lệnh:
            Code:
            ipconfig /release
            ipconfig /registerdns
            ipconfig /renew
            3. Thử truy cập lại Google bằng Firefox, theo cách gõ trực tiếp vào thanh địa chỉ đầy đủ là:
            Code:
            http://google.com.vn
            test
            Lần sửa cuối bởi Lãng khách; 07/05/10, 12:52 PM.
            Câu lạc bộ Laptop xách tay Mỹ
            http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

Nguyên văn bởi tuananh37 Xem bài viết
              Trước tiên bạn vào Run, gõ Cmd enter, gõ tiếp ipcoinfig để lấy địa chỉ IP kiểm tra card mạng. Sau khi đã thấy địa chỉ IP thì bạn gõ tiếp Ping <IP của bạn> enter.
              Tiếp theo bạn vào Start -> run -> cmd -> ping <địa chỉ trang web> hoặc <ip của trang web>
              Ipconfig chứ ko phải ipcoinfig đâu nhé. test

Comment

Nguyên văn bởi Dư Văn Đông Xem bài viết
                Ipconfig chứ ko phải ipcoinfig đâu nhé.
                Thanks! Gõ nhầm tý mà! test

Comment

Nguyên văn bởi hotiendung Xem bài viết
                  Nhưng hôm nay tữ nhiên vào trabg Google.com.vn lại củng bị tìng trạng như trên.Xin các Bác hướng dẫn cách khắc phục. Em xin cám ơn
                  bạn có thể mở đi mở lại vài lần xem sao. nếu ko bạn đổi đuôi vn thành br xem có vào được ko. mình cũng bị thế qua nay lúc vào được lúc ko đổi thành đôi vn thành br là được! (br là bồ đào nha) hay nước nào khác chắc cũng ổn đấy test
                  Chất nào rồi cũng phải tan
                  Chỉ có tình yêu với thời gian vĩnh hằng

Comment

bạn ping thử google chưa . Ping thử xem coi có kết nối không. test
                    NhocIT

Comment

Cám ơn tất cả các bạn nha.Mình đã vào được rồi .Mình làm theo cách của bạn tuananh37. test

Comment

Vấn đề đã được giải quyết.
                        Nếu các bạn ai còn gặp trường hợp tương tự bạn hotiendung, có thể áp dụng theo hướng dẫn của bạn tuananh37 ở trên nhé .
                        Lãng khách đóng chủ đề tại đây.
                        Các bạn có thể mở chủ đề mới để gửi lên các vấn đề khác của mình.

Chúc các bạn thu được nhiều bổ ích từ Bkav Forum. test
                        Câu lạc bộ Laptop xách tay Mỹ
                        http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

X