No announcement yet.

Phần mềm netcut và cách phòng chống((:

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Phần mềm netcut và cách phòng chống((:

[/FONT][/CENTER]

Phần mềm này sẽ giúp tìm tất cả các địa chỉ IP của các máy đang chạy trên mạng LAN và giúp bạn có thể tùy ý tắt hay bật mạng cho các máy đó ngay trên máy của mình. Cái này dùng để nghịch trong văn phòng, quán net thì tuyệt vời.

Cái này rất dễ sử dụng :

* Chọn 1 máy trong list.
    * Bấm Cut Off để ngắt mạng,
    * Bấm Resume để kết nối lại.

Bạn có thể đem ra tiệm net để thử và coi chừng bị chủ quán rượt

Download Net Cut 2.8.2
    Link http://www.mediafire.com/?v4wzmodn54t
    Hiện tại có nhiều cách phòng chống netcut như đổi ip nhưng mình có một cách là dùng phần mềm Antinetcut Anti NetCut là một phầm mềm giúp bạn quản lý mạng của bạn trên ARP protocol. Nó sẽ liệt kê bảng IP-MAC trong vòng vài giây, tắt mở mạng bằng bất cứ computer nào trong LAN hay kể cả bất cứ thiết bị nào ví dụ như Router, Switcher. Anti NetCut cũng có thể bảo vệ người dùng khỏi vấn đề tấn công ARP SPOOF.

linkdownload:
    [/SIZE]
    update cách phòng chống:
    Dựa vào google và một số kinh nghiệm cá nhân, mình chia sẻ với các bạn một số phuơng pháp (có thể) chống lại Netcut

1.Hoạt động của nó dựa vào NETBIOS để cut làm cho victim ko liên lạc dc với gateway => ko ra net dc

2. Chống netcut

Nhấn "Cám Ơn" Để Được Hỗ Trợ Tốt Nhất
    Code:
    http://www.softpedia.com/get/Network...i-Netcut.shtml

http://www.download.com/Anti-Netcut/...-10584471.html

3.Vào lệnh "run" -> chạy "cmd" tiếp theo:

- B1: Gõ "arp -a" để nhận biết địa chỉ Mac> VD: như của mình là IP: 192.168.1.1 thì Mac: 00-02-af-cf-35-e4.

- B2: Mở Notepad gõ "arp -s IP MAC" (trường hợp của mình gõ "arp -s 192.168.1.1 00-02-af-cf-35-e4" rồi lưu lại và đổi đuôi file thành file có đuôi .bat thay vì đuôi .txt.

- Cuối cùng là khi có thằng nào dùng netcut với mình chỉ việc chạy file bat ấy là xong. Nếu muốn tiện hơn thì lưu file vào trong ổ, gửi shortcut của nó ra màn hình desktop -> chuột phải -> property -> đặt shortcut key (chẳng hạn F6) và tất nhiên, cứ việc F6 khi thấy mạng có vẻ đứt vì netcut.

Sưu Tầm
    Lần sửa cuối bởi vipboy90ds; 22/01/11, 11:03 PM.

hồi trước thèn bạn nó bày mình vào trang web hoaphuongdo.com ( cấp 2, nhớ ko rõ ) chỉ cần mở khoảng 5 trang là mạng của quán Net đứng lun, giống như là dos một trang web để nghẽn mạng vậy
    Chương trình này hình như chỉ đc một máy thôi phải ko

Comment

"Bạn có thể đem ra tiệm net để thử và coi chừng bị chủ quán rượt "
      Kết câu này
      ThinkKING.vn
      Laptop ThinkPad | HP Elitebook | DELL | Macbook
      Phone: 0966.357.866

Comment

hi đúng rồi cái này là biết để phòng chống thôi làm người ai làm thế

Comment

cái này sao lại post lên BK nhỉ. sao lại mang tính chất phá hoại vậy
          [B]Signature Permissions
          [/B]

Comment

cái này có cả phòng chống mà

Comment

Cái này chỉ thích hợp để phá thôi nên mình đề nghị sủa tiêu đề lại là:"Phần mềm netcut và cách phá bạn" hi hi

Comment

Hiện tại có nhiều cách phòng chống netcut như đổi ip nhưng mình có một cách là dùng phần mềm Antinetcut Anti NetCut là một phầm mềm giúp bạn quản lý mạng của bạn trên ARP protocol. Nó sẽ liệt kê bảng IP-MAC trong vòng vài giây, tắt mở mạng bằng bất cứ computer nào trong LAN hay kể cả bất cứ thiết bị nào ví dụ như Router, Switcher. Anti NetCut cũng có thể bảo vệ người dùng khỏi vấn đề tấn công ARP SPOOF.
                ====> Bạn chỉ cho mình cách phòng chống bằng Antinetcut đi, trong topic không có cách chỉ dẫn và phần mềm phòng chống mà bạn

Comment

cái này hay à nhá :d thank bạn vì phần mềm này . hôm nào đi làm mình làm thử xem sao :d mà ban cho mình hỏi chút . nếu các máy thuộc mạng lan cua mình dùng win xp và mạng dây. còn mình win7 wifi liệu có làm dc ko nhỉ
                  Đời ĐỜi nhớ ơn chủ tịch HCM .

Comment

hình như trên win 7 làm dc đó bạn à

Comment

cái này mục đính tham khảo các bạn ko nên dùng vào việc mờ ám

Comment

ko biết có nên ấn thaks ko vì cái này mang tính phá hoại quá

bày cho nta cách phá sau đó bày cho cách chống

vừa đấm vừa xoa đây mà
                        Bảo Hành Cả Niềm Tin

YM : Clay87vn

Comment

hihi cũng không phá hoại mấy nếu ta biết cách chống

Comment

tra hay ti nao.hjx

Comment

Ngày trước trong Mạng Lan KTX mình cũng có bác sử dụng cái này, bực mình quá đành phải dùng cái AntiArp về, sau đó dùng P2p để giảm băng thông của mấy IP nghi ngờ mấy ku cậu dù có mạng nhưng tốc tộ lúc nào cũng chỉ 10kb/s
                              Like Page http://on.fb.me/1iOePfh và Review 5★ để kết nối với mình nhanh nhất nhé !!!

I Love Bkav Forum

Comment

Working...
                              X

Debug Information

1