No announcement yet.
X

Điều khiển máy tính từ xa với TeamViewer

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điều khiển máy tính từ xa với TeamViewer

Nghe đứa bạn nói có thể dùng teamviewer để vào thao tác trên máy người khác từ xa,bạn nào biết xin hướng dẫn chi tiết hộ mình với.Thanks!

Nguyên văn bởi onelove_tr2005 Xem bài viết
    Nghe đứa bạn nói có thể dùng teamviewer để vào thao tác trên máy người khác từ xa,bạn nào biết xin hướng dẫn chi tiết hộ mình với.Thanks!
    bạn chỉ cần cài đặt teamviewre lên máy mình rồi cho(hoặc nhận) ID và pass từ máy kia sau đó bạn(hay người khác) sẽ điều khiển dc máy của người kia,tóm tắt là thế bạn có thể tham khảo các bài viết từ các 4r khác bằng cách vào http://google.com.vn gõ từ khóa teamviewer nha
    Đỉnh cao của khinh bỉ là im lặng

Comment

Trước hết bạn vào đây http://download.cnet.com/TeamViewer/...=dl&tag=button ấn DOWNLOAD NOW để down Teamviewer về. (máy bạn và máy người kia đều phải down)
      Sau đó bạn mở file vừa down rồi chọn RUN, click Next.
      Cửa sổ teamviewer hiện ra.

Nếu bạn muốn thao tác trên máy người khác, bạn phải chat để hỏi người ấy ID và Pass.
      Bạn gõ ID vào ô trống và ấn connect to partner. Sau đó 1 lúc, sẽ hiện ra ô để bạn đánh pass.
      Màn hình người kia hiện ra trong một cửa sổ khác.

Comment

đây nè bạn

bước tiếp theo nhập pass và tiến hành đăng nhập

Comment

Thanks tất cả!Vì thấy trong forum có nhiều cao thủ nên mình mới vào đây hỏi,cũng hơi phiền một chút.Dừng topic tại đây.

Comment

Cũng nhiều "cao thủ" thật . Nghe nói team viewer có bản 5 rồi nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi Dark Xem bài viết
              Cũng nhiều "cao thủ" thật . Nghe nói team viewer có bản 5 rồi nhỉ
              bản 4 là mới nhất rồi làm gì có bản 5 bạn?

Comment

Nguyên văn bởi Dư Văn Đông Xem bài viết
                bản 4 là mới nhất rồi làm gì có bản 5 bạn?
                Có bản 5 Beta rồi đấy

Dangduc.info - My Website
                My Facebook - http://facebook.com/hiphopboyvns
                My Social Network :
                Contact me - Y!M : hiphopboyvns - 0903.49.46.45

Comment

teamviewer xài rất ngon chỉ có điều là do đề mạng ko bị lag nên nó chỉ hiền thị chế độ ở 16bit thôi
                  Đỉnh cao của khinh bỉ là im lặng

Comment

cho mình hỏi, là teamview chỉ cho xài miễn phí 1 thời gian thôi đúng ko? phải sử dụng bản quyền thì mới xài lâu được( ví dụ : chỉ sử dụng được 1 h là bị out)
                    [CENTER][SIZE=4][/SIZE] [SIZE=5][COLOR=DarkOrange][FONT=Lucida Console]Bkav Pro 2010 [/FONT] [/COLOR][/SIZE] [SIZE=4][/SIZE]
                    [/CENTER]

Comment

Chào cả nhà,cho mình gớp chúc ý kiến nhỏ nha, lúc trước mình cũng hay sử dụng Teamview để điều kiển máy tính từ xà (do tính chất cộng việc mà) nhưng mình cảm thấy rất là bất tiện vì lúc cần remote vào để làm thì cần phải có một người ngòi đó gũi qua ID và pass bạn mới vô dc,nếu lâu lâu bạn bè nhờ support từ xa thì sử dụng nó là oke nhưng chỉ dc một thời gian ngắn là time out liền,còn về cộng việc thì sử dụng nó là bó tay ròi, nếu sử dụng trong cộng việc thì mình giới thiệu các bạn một chương trình Remote theo mình là oke nhất đó là chương trình Logmein ( www.logmein.com ) các bạn chỉ việc đăng ký một tài khoảng bằng đại chỉ Email của mình là có thể sữ dụng được,nó có hai phiên bản Pro và Free các bạn cứ việc đăng ký bản Free là có thể điều khiễn từ xa một cách vo tư ròi, khi setup chương trình vào máy tính bạn chỉ việc add địa chỉ Email và đánh dúng pass khi mình đang ký tài khoảng trên trang Logmein là bạn có thể sử dụng đuợc ròi,chúc các bạn thành công nha

Comment

Nguyên văn bởi thanhbaby Xem bài viết
                        cho mình hỏi, là teamview chỉ cho xài miễn phí 1 thời gian thôi đúng ko? phải sử dụng bản quyền thì mới xài lâu được( ví dụ : chỉ sử dụng được 1 h là bị out)
                        Theo như mình đã từng sử dụng thì chưa bị tình trạng này (mình cũng dùng free), nhưng hình như mình dùng free mà kết nối tới máy dùng bản TeamViewer có trả phí thì không được.
                        Một số công cụ viết tặng các bạn:

Comment

Nguyên văn bởi hailua2158 Xem bài viết
                          Chào cả nhà,cho mình gớp chúc ý kiến nhỏ nha, lúc trước mình cũng hay sử dụng Teamview để điều kiển máy tính từ xà (do tính chất cộng việc mà) nhưng mình cảm thấy rất là bất tiện vì lúc cần remote vào để làm thì cần phải có một người ngòi đó gũi qua ID và pass bạn mới vô dc,nếu lâu lâu bạn bè nhờ support từ xa thì sử dụng nó là oke nhưng chỉ dc một thời gian ngắn là time out liền,còn về cộng việc thì sử dụng nó là bó tay ròi, nếu sử dụng trong cộng việc thì mình giới thiệu các bạn một chương trình Remote theo mình là oke nhất đó là chương trình Logmein ( www.logmein.com ) các bạn chỉ việc đăng ký một tài khoảng bằng đại chỉ Email của mình là có thể sữ dụng được,nó có hai phiên bản Pro và Free các bạn cứ việc đăng ký bản Free là có thể điều khiễn từ xa một cách vo tư ròi, khi setup chương trình vào máy tính bạn chỉ việc add địa chỉ Email và đánh dúng pass khi mình đang ký tài khoảng trên trang Logmein là bạn có thể sử dụng đuợc ròi,chúc các bạn thành công nha
                          Bạn có thể hướng dẫn cụ thể cách sử dụng Logmein được ko

Comment

Thank anh em rất nhiều mình cũng đang tim hiểu phần mêm này

Comment

Working...
                            X

Debug Information

Hoặc