No announcement yet.

Bkav Home 2006 có thực sự diệt được virus siêu đa hình SalityVJ.PE

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bkav Home 2006 có thực sự diệt được virus siêu đa hình SalityVJ.PE

Con virus này rất cứng đầu, ban đầu mình cài BKAVhome quét ra dc virus, nhưng sau đó 3 ngày mình cài 1 cái game lớn thì máy chậm dần bấm taskmanager ko dc, sau đó thì màn hình xanh chết chóc hiện lên, ấn khởi động lại thì main đọc ổ cứng cực chậm rồi ko nhận luôn, mình đem đi bảo hành, 1 lần nữa tình trạng giống như trên lại tái diễn, khó khăn lắm mình mới khôi phục lại ổ đĩa, bật BKAVhome quét (dc hơn trăm con) nhưng sau 1 lần khởi động lại thì cũng quét dc ngần ấy (giống như là thông báo phát hiện Virus thôi chứ chưa diệt dc, mặc dù ghi đã diệt, trong số đó có file Bkav2006.exe cũng nhiễm ), cứ thế lại tiếp diễn, mình quyết định cài thêm AVGfree, cái này thì quét cũng ra nhưng chỉ diệt 1 phần. Đặc biệt cái này biết những file Bkavhome không biết, Vd như cái file dưới này

Nếu các bạn khẳng định phần mềm diệt virus đứng top3 thế giới thì bây giờ các bạn hãy chứng minh điều đó xem nào

note: nhà mình ko có mạng nên chỉ dùng dc AVfree thôi, và mình cũng hay chọn bkavhome vì tính nhanh gọn của nó nhưng bây giờ thì nó ko phát hay dc tình năng nữa

http://www.mediafire.com/xxxx

======== Tiếp nhận mẫu ========

Cảm ơn bạn đã gửi mẫu nghi ngờ cho Bkav. Mẫu đã tiếp nhận sẽ được phân tích trong thời gian sớm nhất có thể.

Danh sách mẫu đã tiếp nhận:

6555237D14844404549695B775279603
    Lần sửa cuối bởi Bkav MAS #ID:539; 20/03/12, 09:14 AM. Lý do: Edit link tải mẫu!

Re: BKAVhome 2006 có thực sự diệt được virus siêu đa hình SalityVJ.PE

Bạn xem lại hướng dẫn diệt virus và tải Bkav bản mới nhất để quét có hiệu quả nhất.

Comment

Bạn tham khảo bài viết: Làm thế nào để quét virus bằng Bkav Home một cách hiệu quả?
      |Virus sample|Fake antivirus|Facebook VR|Android VR|Kelihos VR|Zeus VR|Urausy VR|

Comment

mình đã xem rất kỹ và tìm rất nhieu cách rồi, nhưng vẫn khôn sao diệt dc nên mình mới quyết định post bài này , nó cứ như bome hẹn giờ ấy

Comment

Nguyên văn bởi Minh_Ngoc Xem bài viết
          mình đã xem rất kỹ và tìm rất nhieu cách rồi, nhưng vẫn khôn sao diệt dc nên mình mới quyết định post bài này , nó cứ như bome hẹn giờ ấy
          - File bạn up lên MF không có dấu hiệu của virus. Có thể file này đã được AV bóc tách rồi, để chắc chắn bạn up file .exe khác lên đây để Q.Ha KT lại nhé!
          |Virus sample|Fake antivirus|Facebook VR|Android VR|Kelihos VR|Zeus VR|Urausy VR|

Comment

Bạn nên chuyển sang bản home plus hoặc gọi hỗ trợ của bkav nhé!

Comment

cái file đó mình quét BKAV ko ra, nhưng quét bằng AVG thì ra con Sality, mong ban quản trị xem giúp

Comment

Để xử lý virus siêu đa hình, bạn nên dùng Bkav Home Plus sẽ hiệu quả hơn.
                Do your best, the rest will come !

Đại lý Bkav tại Bạc Liêu - Bkav Pro giá ưu đãi

Comment

bạn có cách cách nào dowload BKAV Plus full ko, nhà mình ko có mạng, nên mình phải ra quán net down load, mà bản BKAV plus thì đòi cài online

Comment

bạn có cách cách nào dowload BKAV Plus full ko, nhà mình ko có mạng, nên mình phải ra quán net down load, mà bản BKAV plus thì đòi cài online
                    Bạn download Bkav Home Plus Setup offline ở topic này: http://forum.bkav.com.vn/showthread....Setup-Offline-
                    Do your best, the rest will come !

Đại lý Bkav tại Bạc Liêu - Bkav Pro giá ưu đãi

Comment

cái file đó mình quét BKAV ko ra, nhưng quét bằng AVG thì ra con Sality, mong ban quản trị xem giúp
                      - Q.Ha đã test rồi mà, không có dấu hiệu của virus.

Comment

Re: Bkav Home 2006 có thực sự diệt được virus siêu đa hình SalityVJ.PE

cảm ơn các bạn đã giúp đỡ máy mình bậy giờ khôn còn thấy con đó nữa, nhưng không bíết nó có nằm vùng ko , nhân tiện cho mình hỏi tại sao ko thực hiện khâu đăng ký Bkavhome Plus trước rồi down mình thấy các phần mềm AT khác đều làm như vậy, theo kiểu của BKAV thì mình ko tài nào kích hoạt dc chường trình vì đòi phải kết nối mạng, thiết nghĩ sao các bạn không đào ngược qui trình

Comment

Tình hình là máy em cug đag dính con virus này, vì em không ranh máy tính và cũng không ở nhà nên chưa nay về quê thì mẹ bảo sáng đã gọi thợ đến sửa chữa, nhưng bgio em cài bkav home thì quyét đc con virus này, báo đã diệt nhưng thuc ra vẫn đâu có diệt được...mong các bác giúp em

Comment

Em tham khảo bài viết này nhé:

http://forum.bkav.com.vn/showthread....cach-hieu-qua-
                            Vì cuộc đời là những chuyến đi ..

Comment

Nguyên văn bởi Bkav MAS #ID:539 Xem bài viết
                              Em tham khảo bài viết này nhé:

http://forum.bkav.com.vn/showthread....cach-hieu-qua-
                              em đã làm đúng như thế nhưng co diệt được đâu

Comment

Working...
                              X

Debug Information

1