No announcement yet.
X

Virus tấn công mạng LAN

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Virus tấn công mạng LAN

Chào các bạn!
    Cho minh hỏi chút nhe!
    Máy của mình đã cài BKAVPro rồi mà sao cứ khởi động xong một lúc khoảng 5-10 phút là máy lại không vào mạng được, Minh vẫn biết máy đang kết nối mạng nhưng các trang Web lại ko vào được. Trước đó mình có cài Kasper thì WEB vào bình thường nhưng có một điều khác khi đó là nó phát hiện có một con Vius gì đó tấn công từ cổng LAN của máy khác đến và nó báo là đã được chặn lại và quan trọng là khi đó minh vẫn vào mạng bình thường.
    Mong các bạn trong BKAV giúp đỡ mình nhé! Cảm ơn các bạn nhiều.

Bạn cho biết tên virus mà Bkav đã báo không? Có thể là conficker lắm. Nếu là con này thì cần phải vá lỗ hổng MS08-067 mới hết được.

Comment

Cảm ơn bạn!
      Kaspersky Báo lỗi:
      Tấn công mạng Intrusion.Win.NETAPI.buffer-overflow.exploit: TCP từ 10.136.100.75 tới cổng nội bộ 445. Đã bị ngăn chặn. Máy tính tấn công đã bị chặn.
      Nhung khi mình chuyển sang BKAV Pro thì không có báo lỗi gì nhưng ko vào WEB được.
      Các bạn xem và bảo mình với nhe!

Comment

Bạn sử dụng Bkav Pro có bản quyền, hãy gửi log cho TTCSKH Bkav Pro theo cách sau:
        http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?t=1761
        Hoặc gọi điện trực tiếp tới số ĐT trên thẻ khách hàng.

Comment

Mình đã gửi mấy lần, lúc đó máy báo ko thông mạng sau đó mình khởi động lại máy và lấy lại mẫu Virus nhưng lâu có phản hồi lại quá. Ko hiểu sao nữa

Comment

Theo như bạn nói thì máy bạn đã dính con virus Conficker - Kido rồi, bạn dùng tool của Bkav Scan rồi download bản vá MS08-067 fix nó lại.
            o0o Khi tôi chết hãy chôn tôi nơi nào có Internet o0o

Comment

Kinh nghiệm của mình thì gửi log không thể có phản hồi ngay trong vòng vài phút đâu, phải chờ vài tiếng để phân tích. Nếu bạn gọi điện thì được hỗ trợ ngay.

Comment

Cảm ơn các bạn! Để mình thử coi nhe.

Comment

Nguyên văn bởi LongLV Xem bài viết
                  Mình đã gửi mấy lần, lúc đó máy báo ko thông mạng sau đó mình khởi động lại máy và lấy lại mẫu Virus nhưng lâu có phản hồi lại quá. Ko hiểu sao nữa

Chào bạn,

Bạn có thể vào box "Gửi mẫu virus cho Bkav " để gửi mẫu về Bkav, và đồng thời gọi điện về tổng đài Bkav để được hỗ trợ nhanh hơn.

Chúc bạn thành công.
                  Thân mến,

Comment

Working...
                  X

Debug Information

Hoặc