No announcement yet.
X

[Hỏi]Máy tính hiện File ẩn khi quét bằng BkavPro

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi]Máy tính hiện File ẩn khi quét bằng BkavPro

mọi người cho mình hỏi, khi m thấy máy mình bị virut, mình đã dùng bkav để quét thì sau đó máy của mình xuất hiện các file ân là(recycle, system volume.....). đó có phải lỗi bkav không diệt đc vr mà kích hoạt nó không?
    Last edited by TuanAnh37; 25/10/10, 09:42 PM. Lý do: Sửa tiêu đề.

Nguyên văn bởi shinichi_bn Xem bài viết
    mọi người cho mình hỏi, khi m thấy máy mình bị virut, mình đã dùng bkav để quét thì sau đó máy của mình xuất hiện các file ân là(recycle, system volume.....). đó có phải lỗi bkav không diệt đc vr mà kích hoạt nó không?
    Không phải đâu bạn đó là file hệ thống của máy tính. Bạn ẩn đi là được
    Do your best, the rest will come!

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Đấy là những file ẩn của hệ thống. Bạn vào tools\folders options\view\ hidden files and folders\ bỏ chọn show.... đi.
      Mình chuyển topic này sang thảo luận về bkav nhé.

Comment

Bạn đọc thêm giải thích về những file đó ở đây nhé

Comment

Chào bạn,

Một số loại virus sau khi lây vào máy tính sẽ đặt thuộc tính ẩn cho các File dữ liệu trên máy tính cũng như trên USB, đồng thời đặt Key để cho máy không hiện được File ẩn. Khiến cho người sử dụng không tìm ra các File dữ liệu của mình.

Với các loại Virus này, sau khi diệt xong, Bkav sẽ cho hiện File ẩn lên để người sử dụng có thể dễ dàng tìm lại các File dữ liệu của mình. Nếu bạn không có File dữ liệu nào bị ẩn, sau khi diệt xong Virus bạn có thể đặt lại thuộc tính không hiện file ẩn trên máy tính.

Chúc bạn thu được nhiều điều bổ ích khi tham gia BkavForum,

Comment

Có hiện rõ luôn được không Mode nhỉ hay vẫn mờ mờ
            Chim khôn hót tiếng rảnh rang
            Người khôn "chém gió" nhẹ nhàng dễ nghe

Comment

Nguyên văn bởi hoacomay1106 Xem bài viết
              Có hiện rõ luôn được không Mode nhỉ hay vẫn mờ mờ
              Thuộc tính File ẩn là mờ vậy đấy bạn à, nếu các File hệ thống thì cứ đặt thuộc tính ẩn cho an toàn kẻo xóa nhầm, nếu có kinh nghiệm sử dụng thì cứ để nó hiện vậy cũng được, còn các File hay Folder được người dùng đặt thuộc tính ẩn thì bạn đặt lại cho nó không còn thuộc tính ẩn là nó hiện bình thường thôi, không còn mờ mờ nữa. Click phải chuột vào File, Folder cần đặt thuộc tính, chọn Properties, bỏ chọn ô Hidden, Ok.
              Last edited by TuanAnh37; 25/10/10, 11:28 PM. Lý do: Chính tả. :">

Comment

Nguyên văn bởi hoangnamfc Xem bài viết
                Không phải đâu bạn đó là file hệ thống của máy tính. Bạn ẩn đi là được
                mình biết vậy,nhưng ý tôi là tại sao khi quét vr nó lại hiện cái đó ra,

Comment

Chào bạn shinichi_bn
                  Bạn đọc kĩ cái này của Tuananh37 nhé :

Chào bạn,

Một số loại virus sau khi lây vào máy tính sẽ đặt thuộc tính ẩn cho các File dữ liệu trên máy tính cũng như trên USB, đồng thời đặt Key để cho máy không hiện được File ẩn. Khiến cho người sử dụng không tìm ra các File dữ liệu của mình.

Với các loại Virus này, sau khi diệt xong, Bkav sẽ cho hiện File ẩn lên để người sử dụng có thể dễ dàng tìm lại các File dữ liệu của mình. Nếu bạn không có File dữ liệu nào bị ẩn, sau khi diệt xong Virus bạn có thể đặt lại thuộc tính không hiện file ẩn trên máy tính.

Chúc bạn thu được nhiều điều bổ ích khi tham gia BkavForum,
                  Cái này nữa nhé

Thuộc tính File ẩn là mờ vậy đấy bạn à, nếu các File hệ thống thì cứ đặt thuộc tính ẩn cho an toàn kẻo xóa nhầm, nếu có kinh nghiệm sử dụng thì cứ để nó hiện vậy cũng được, còn các File hay Folder được người dùng đặt thuộc tính ẩn thì bạn đặt lại cho nó không còn thuộc tính ẩn là nó hiện bình thường thôi, không còn mờ mờ nữa. Click phải chuột vào File, Folder cần đặt thuộc tính, chọn Properties, bỏ chọn ô Hidden, Ok.
                  Bạn shinichi_bn thân mến
                  File ẩn đó là file hệ thống của OS ở máy bạn,bạn không thể xóa nó đi được (cho dù khi nó hiện lên bạn delete nó đi nhưng lần sau khi quét virut nó vẫn hiện lên.bạn có xóa nó bằng cách nào đi cũng không được) bạn ạ
                  Nếu cần biết thêm chi tiết về vấn đề này bạn vui lòng tham khảo bải viết này nhé
                  http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?t=5993
                  Chúc bạn sức khỏe và thành công trong cuộc sống
                  Last edited by TuanAnh37; 25/10/10, 11:36 PM. Lý do: Viết sai chính tả :">

Comment

Nguyên văn bởi denfistar Xem bài viết
                    Chào bạn shinichi_bn
                    Bạn đọc kĩ cái này của Tuananh37 nhé :

Cái này nữa nhé

Bạn shinichi_bn thân mến
                    File ẩn đó là file hệ thống của OS ở máy bạn,bạn không thể xóa nó đi được (cho dù khi nó hiện lên bạn delete nó đi nhưng lần sau khi quét virut nó vẫn hiện lên.bạn có xóa nó bằng cách nào đi cũng không được) bạn ạ
                    Nếu cần biết thêm chi tiết về vấn đề này bạn vui lòng tham khảo bải viết này nhé
                    http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?t=5993
                    Chúc bạn sức khỏe và thành công trong cuộc sống
                    Xin cảm ơn cậu

Comment

Working...
                    X

Debug Information

Hoặc