No announcement yet.
X

Bị hiện file ẩn sau khi quét virus từ USB bằng Bkav Pro!

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bị hiện file ẩn sau khi quét virus từ USB bằng Bkav Pro!

Mình gặp hiện tượng này 2 lần, sau khi quét virus từ USB thì các file ẩn của hệ thống bị hiện lên. Kiểm tra phần Folder Option thấy hiện như sau:
    (Trước đó là ẩn hết)

Xin được hỗ trợ.

Chào vuhoangnghia,

Bạn vui lòng cho biết là bạn quét virus bằng phần mềm diệt virus nào? (BkavHome hay BkavPro?). Ngoài hiện tượng bạn mô tả, bạn kiểm tra xem còn hiện tượng nào khác nữa không?

Mong sớm nhận được hồi âm của bạn.

Chúc bạn sức khỏe và thành công.
    Khophanmem.vn - (Phần mềm miễn phí, chọn lọc, tiện ích thiết yếu cho máy tính)

Home.vn - (Ngôi nhà online của bạn)

Facebook Bkav - (Fanpage chính thức của Bkav trên Facebook)

Comment

Mình quét bằng BKAV Pro, chỉ có hiện tượng trên.

Comment

Gửi vuhoangnghia,

Nguyên văn bởi vuhoangnghia Xem bài viết
        Mình quét bằng BKAV Pro, chỉ có hiện tượng trên.
        Bạn vui lòng cung cấp thêm một số thông tin: BkavPro có phát hiện và diệt virus nào trong USB không? Với các USB khác có gặp hiện tượng như vậy không?

Cảm ơn bạn đã cung cấp thông tin.
        Khophanmem.vn - (Phần mềm miễn phí, chọn lọc, tiện ích thiết yếu cho máy tính)

Home.vn - (Ngôi nhà online của bạn)

Facebook Bkav - (Fanpage chính thức của Bkav trên Facebook)

Comment

cái hiện tượng show file ẩn này mình gặp khá là nhiều lần trên máy rồi .khi quét máy hay usb gì cũng có khả năng này do thấy bình thường nên không để ý lắm mà chụp lại ảnh

Comment

Hôm nay mình cắm 2 cái USB vào nên không biết do cái nào.
            BKAV có phát hiện và đã diệt virus.

Các USB mà không bị virus thì không gặp hiện tượng này.

Comment

Mình thấy là các con virus trong usb là loại can thiệp vào việc hiện file ẩn nên khi phát hiện loại virus trên bkav đã fix lại registry để trong trường hợp virus đã ăn vào hệ thống thì hệ thống đc trả lại trạng thái tốt nhất. Chi tiết hơn chắc đợi bạn support trả lời

Comment

Nếu bạn quet virus xong mà các thư mục bị mờ đi
                Bạn chỉ cần download tool này về fix là okie lun
                http://www.mediafire.com/?leykymlmj0t
                pass là a nhá, đã test roài

Comment

Chào bạn VuHoangNghia,

Một số loại virus sau khi lây vào máy tính sẽ đặt thuộc tính ẩn cho các file dữ liệu trên máy tính cũng như trên USB, đồng thời đặt key để cho máy không hiện được file ẩn. Khiến cho người sử dụng không tìm ra các file dữ liệu của mình.

Với các loại virus này, sau khi diệt xong, Bkav sẽ cho hiện file ẩn lên để người sử dụng có thể dễ dàng tìm lại các file dữ liệu của mình. Nếu bạn không có file dữ liệu nào bị ẩn, sau khi diệt xong virus bạn có thể đặt lại thuộc tính không hiện file ẩn trên máy tính.

Thân mến.

Comment

Nguyên văn bởi chaonam Xem bài viết
                    Nếu bạn quet virus xong mà các thư mục bị mờ đi
                    Bạn chỉ cần download tool này về fix là okie lun
                    http://www.mediafire.com/?leykymlmj0t
                    pass là a nhá, đã test roài
                    Cảm ơn bạn, mình tích vào ẩn file là nó lại như nguyên trạng. Ý mình muốn nói ở đây là: BKAV quét virus mà có bắt buộc đụng tới file ẩn thì quét xong ẩn lại giùm mình là được.

Nguyên văn bởi Bkis R&D #ID:007 Xem bài viết
                    Chào bạn VuHoangNghia,

Một số loại virus sau khi lây vào máy tính sẽ đặt thuộc tính ẩn cho các file dữ liệu trên máy tính cũng như trên USB, đồng thời đặt key để cho máy không hiện được file ẩn. Khiến cho người sử dụng không tìm ra các file dữ liệu của mình.

Với các loại virus này, sau khi diệt xong, Bkav sẽ cho hiện file ẩn lên để người sử dụng có thể dễ dàng tìm lại các file dữ liệu của mình. Nếu bạn không có file dữ liệu nào bị ẩn, sau khi diệt xong virus bạn có thể đặt lại thuộc tính không hiện file ẩn trên máy tính.

Thân mến.
                    Vậy thì được, nhưng lẽ ra nên có một thông báo, như mình gặp trường hợp này thì không hiểu tại sao nên vào diễn đàn hỏi.
                    Nhiều người thấy file mờ mờ tưởng virus và cũng không biết ẩn lại thế nào.
                    Last edited by vuhoangnghia; 27/11/09, 10:53 PM. Lý do: **** Tự động ghép bài ****

Comment

Cảm ơn bạn, mình tích vào ẩn file là nó lại như nguyên trạng. Ý mình muốn nói ở đây là: BKAV quét virus mà có bắt buộc đụng tới file ẩn thì quét xong ẩn lại giùm mình là được.

Vậy thì được, nhưng lẽ ra nên có một thông báo, như mình gặp trường hợp này thì không hiểu tại sao nên vào diễn đàn hỏi.
                      Tôi nghĩ bạn nói đúng. Chương trình nên báo cho người dùng biết khi tự động views file ẩn lên.

Comment

Sau khi dùng Bkavpro, xin bạn gửi file log hoặc chụp ảnh chi tiết quá trình scan. Rồi gửi về cho mình qua hệ thống tin nhắn cá nhân trên forum.
                        Last edited by tav4; 31/01/10, 08:17 PM. Lý do: Sửa nội dung phù hợp

Comment

Nguyên văn bởi tav4 Xem bài viết
                          Sau khi dùng Bkavpro, xin bạn gửi file log hoặc chụp ảnh chi tiết quá trình scan. Rồi gửi về cho mình qua hệ thống tin nhắn cá nhân trên forum.
                          Ở đây virus không làm ẩn file của mình, vì BKAV đã diệt rồi. Mình góp ý là BKAV nên thông báo cho người dùng biết, như bài trên mình viết.

Hôm nay mình đọc trên một diễn đàn khác, thấy cũng có người thắc mắc và khó chịu về việc sau khi quét virus BKAV làm hiện file ẩn, rất mong BKAV sớm cập nhật để hiện thông báo cho người dùng, hoặc tự ẩn file sau khi diệt.
                          Last edited by tav4; 31/01/10, 08:18 PM. Lý do: **** Tự động ghép bài ****

Comment

Hix mình thì lại bị ẩn file sau trong USB sau khi quét virú mới tức chứ....

Comment

Nguyên văn bởi Bkav Tech Support #ID:686 Xem bài viết
                              Gửi vuhoangnghia,

Bạn vui lòng cung cấp thêm một số thông tin: BkavPro có phát hiện và diệt virus nào trong USB không? Với các USB khác có gặp hiện tượng như vậy không?

Cảm ơn bạn đã cung cấp thông tin.
                              Còn em quét USB xong thì các thư mục bị ẩn, chế độ ẩn không thay đổi được.
                              Xin được hỗ trợ.
                              Em quét bằng Bkavpro. Đã thử quét lại nhưng không thấy virut, và còn điều này nữa các anh bảo khi quét và phát hiện virut thư mục .exe khi đã diệt thì sẽ không còn thư mục nữa nhưng em quét và đã diệt thì vẫn còn dạng thư mục.exe
                              Attached Files
                              Keyword: Cafe tình nhân | Điểm đến | Du Lịch Bộ | Quán ăn nhà hàng | Vận thăng | Cẩu Tháp | Liên minh travel

Comment

Working...
                              X

Debug Information