No announcement yet.
X

Dạng virus lây qua mạng Lan?

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Dạng virus lây qua mạng Lan?

Virus lây qua mạng Lan thì có những loại nào nhỉ ?? bạn mình copy tài liệu từ mấy người người khác qua mạng Lan nhưng rất lo sợ nhiễm Virus. Mình ko biết trả lời bạn như thế nào mong các bạn giúp với
    Thanks
    Like Page http://on.fb.me/1iOePfh và Review 5★ để kết nối với mình nhanh nhất nhé !!!

I Love Bkav Forum

Nếu nén lại rồi copy thì 90% là không sợ. Máy sử dụng nên hiện ẩn và hiện phần mở rộng của file để tránh copy cũng như kích hoạt nhầm virus (giả dạng folder chẳng hạn) là đủ.
    Hội fan LAPTOP xách tay USA siêu bền Ngon - Bổ - Rẻ!
    http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

Nguyên văn bởi Lãng khách Xem bài viết
      Nếu nén lại rồi copy thì 90% là không sợ. Máy sử dụng nên hiện ẩn và hiện phần mở rộng của file để tránh copy cũng như kích hoạt nhầm virus (giả dạng folder chẳng hạn) là đủ.
      anh ơi thế bình thường có dạng nào lây lan qua quá trình copy ko anh?
      nén lại sợ nặng quá !!!
      Like Page http://on.fb.me/1iOePfh và Review 5★ để kết nối với mình nhanh nhất nhé !!!

I Love Bkav Forum

Comment

Sao bạn không SD môtk AV nhỉ?
        |Virus sample|Fake antivirus|Facebook VR|Android VR|Kelihos VR|Zeus VR|Urausy VR|

Comment

Nguyên văn bởi Lãng khách Xem bài viết

Còn 10% thì vẫn bị dính virus như thường đối với các virus lây file, tốt hơn hết bạn nên sử dụng một AV nào đó để kiểm tra sau khi copy các file đó về máy

Comment

Vậy anh cho em hỏi các con đường và cách thức lây của các virus qua mạng LAN cụ thểll à như thế nào ạ ?

Comment

Nguyên văn bởi SaoLamEmDau Xem bài viết
              Vậy anh cho em hỏi các con đường và cách thức lây của các virus qua mạng LAN cụ thểll à như thế nào ạ ?
              Thường em để chế độ share nên máy nhiễm.
              Hướng dẫn ghost máy!
              Xử lý tức thời mất mạng do virus
              Kinh nghiệm dùng máy hạn chế dính virus!
              Kinh nghiệm dùng Bkav Pro khi bị virus!
              Kinh nghiệm xử lý virus vô hiệu hóa chức năng win
              Fix lỗi winXP và win7
              Dùng glary dọn rác và sửa lỗi file system
              Dùng MBAM gom mẫu virus!
              Dùng combofix gỡ malware!

Comment

Các dạng lây lan qua mạng thì chủ yếu là so share dữ liệu, còn một số ít là do việc chuyển gói tin định danh trong mạng gây ra hiện tượng này!Vì thế mà khi diệt virus mọi người hay bảo là nên rút dây mạng là vì nguyên nhận này!

Comment

Working...
                X

Debug Information

Hoặc