• Chú ý

• Trang 1/2 12 CuốiCuối
    Hiện kết quả từ 1 tới 20 của 33
      Sứ giả thiện chí của Bkav
      Danh vọng
      học viện bưu chính viễn thông-km 10 đường nguyễn trãi-t
      Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 132 lần trong 42 Bài viết

Thumbs up Làm sao để ghost Win qua mạng internet

hôm rồi Phá Thiên có 1 người bạn ở tận Sapa có nhờ giúp đỡ sửa giúp con máy..nó chi bị lỗi win bình thường thôi nhưng khổ nỗi"nước xa sao cứu nổi lửa gần chứ"..(Phá Thiên ở hà nam mà)..hướng dẫn đi hướng dẫn lại ổng cũng ko biết cách để ghost lại win..nhớ lại lần trước có thực hiện ghost qua mạng lan mình tự nghĩ là chắc là cũng phải ghost được qua mạng intenet chứ...Và trong đầu mình nghĩ ra 2 phương án (post lên cho anh em góp ý kiến):
      Thứ nhất:Ghost Win qua mạng Internet nhưng mà là điều khiển để cho máy kia tự ghost win trên chính nó.
      Thứ 2 là:Mình ghost Win từ máy này sang máy kia qua đường truyền Internet.
      Với cách thứ nhất thì mình đã làm và OK ko vấn đề gì khó khăn,chỉ cần 1 chương trình điều khiển máy từ xa (teamview http://www.download.com.vn/internet+...-5-0-7904.aspx) để có thể xử lý máy bên kia,1 file ghost bên máy kia có thì tốt quá nếu ko thì điều khiển download trên amngj hoặc dung tính năng File tranfer của chương trình teamview(hơi lâu chút)..và chương trinh Onkeyghost(đây là yếu tố quyết định thành công http://www.duote.com/soft/4436.html) nó là chương trình ghost tự động bạn tìm đường dẫn đến file ghost,chọn verstion ghost reset máy là máy sẽ tự động ghost cho mình...với cách này Phá Thiên đx giúp ổng ghost lậimys ngon lành..
      còn với cách2 mà mình nghĩ rằng đó mới là cái ta cần hướng tới,mình đã tham khảo trên mạng và thấy rằng có thể làm được nhưng do "sức người có hạn" nên Phá Thiên vẫn chưa có làm được..vì vậy mà nhờ anh em và nhờ anh Lãng Khách giúp đỡ nha...
      Dạo này là bước vào giai đoạn vô thức rồi

2. Có 8 thành viên cảm ơn bạn phathien vì bài viết:
      dangkiena3  (01/08/10), hongquy (01/08/10), kenichifc (09/08/10), kukun (09/08/10), Minh Đức (02/08/10), qtconline (08/08/10), QuyenSonyASC (07/08/10), truc7tc2 (01/08/10)

Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      1.242
      Được cảm ơn 2.470 lần trong 956 Bài viết

Ý tưởng hay. Với cách thứ 1 bạn thực hiện thành công thì quả là thành tựu. Nhưng còn hơi quá trừu tượng. Nhưng cách 1 mình nghĩ là thực hiện được. Nhưng cách 2 mình nghĩ không khả thi.
      Hãy làm việc hết mình

Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      4.272
      Được cảm ơn 5.605 lần trong 2.757 Bài viết

Ở cách thứ hai đường truyền của bạn phải đủ mạnh và bạn phải biết được IP của đối phương và ngược lại.

5. Thành viên đã cảm ơn blogtrai vì bài viết:
      hongquy (01/08/10)

Cảm ơn
      1.242

Trích dẫn Nguyên văn bởi blogtrai Xem bài viết
      Ở cách thứ hai đường truyền của bạn phải đủ mạnh và bạn phải biết được IP của đối phương và ngược lại.
      Cho dù đường truyền mạnh, mình nghĩ cũng không được luôn. Vì trong quá trình ghost, máy tính không kết nối INETERNET.
      Hãy làm việc hết mình

Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      10.326
      Được cảm ơn 24.208 lần trong 9.748 Bài viết

Khi đọc tên topic, mình đã nghĩ ngay tới cách 1. Ta chỉ cần 1 bản ghost đa cấu hình có tích hợp sẵn 1 số phần mềm. Quan trọng là ghost xong máy nhận được card mạng thì ta chiến tiếp không vấn đề gì.

Nhưng cách thứ 2 thì thực sự là khó.

8. Có 2 thành viên cảm ơn bạn dangkiena3 vì bài viết:
      hongquy (01/08/10), Minh Đức (02/08/10)

Super Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      63.968
      Được cảm ơn 121.427 lần trong 27.344 Bài viết

Tóm lại, Team Viewer là nhanh nhất. Giúp qua mạng thì đương nhiên là làm thế rồi, thực ra làm như vậy vừa đơn giản vừa chắc chắn.

10. Có 2 thành viên cảm ơn bạn Lãng khách vì bài viết:
      hongquy (01/08/10), Minh Đức (02/08/10)

Bkav P--
      Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      30
      Được cảm ơn 105 lần trong 68 Bài viết

Chà boot qua mạng mần chi . Bro dùng phần mềm kgb nén ở mức cao nhất file ghost rồi bảo bro kia tải về ,chạy 1 kịch bản được gửi kèm theo rồi để máy đấy đi chơi vài tiếng sau quay lại là có máy ngon để dùng rồi .Em nghĩ thời gian thực hiện ghost qua internet cũng bằng thời gian nén và giải nén file ghost thôi có điều cả 2 cùng được chơi mà không phải ngồi bên cái máy tính .
      Mà bro nên hướng dẫn bác kia tự ghost máy với cài win đi , lần sau sẽ khỏi phải vất vả mà bác kia cũng có tí kiến thức phòng khi cần đến . Đó là cách hay nhất .
      [SIZE="4"][B][I][COLOR="Red"]Anh Paven đã từng đặt chân đến nơi đây ![/COLOR][/I][/B][/SIZE]

Cảm ơn
      1.242

kgb: mà nén và xả nén bằng kgb lâu lắm. Nhưng cũng là cách hay để giảm dung lượng đường truyền và nhanh nữa.

Theo cách 1 có thể dùng ghost32 on win cho dễ
      Lần sửa cuối bởi truc7tc2; 01/08/10 lúc 10:29 PM Lý do: **** Tự động ghép bài ****
      Hãy làm việc hết mình

Danh vọng
      học viện bưu chính viễn thông-km 10 đường nguyễn trãi-t
      Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 132 lần trong 42 Bài viết

hiiii...cám ơn mọi người đã tham gia góp ý kiến...có lẽ ghost qua mạng Internet vẫn là điều khó thực hiện thật..hiiii nhưng vẫn mong mọi người tìm hiểu cùng mình và đưa ra giải pháp cho vấn đề này..
      Dạo này là bước vào giai đoạn vô thức rồi

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần trong 0 Bài viết

Chưa thấy ai làm cách đó cả

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      20
      Được cảm ơn 3 lần trong 3 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi truc7tc2 Xem bài viết
      kgb: mà nén và xả nén bằng kgb lâu lắm. Nhưng cũng là cách hay để giảm dung lượng đường truyền và nhanh nữa.

Theo cách 1 có thể dùng ghost32 on win cho dễ
      ghost32 có thể ghost các ổ D,E.. nhưng ổ C liệu có được không???

16. Thành viên đã cảm ơn QuyenSonyASC vì bài viết:
      truc7tc2 (06/08/10)

Cảm ơn
      1.242

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuyenSonyASC Xem bài viết
      ghost32 có thể ghost các ổ D,E.. nhưng ổ C liệu có được không???
      Bình thường bạn ạ!
      Hãy làm việc hết mình

18. Thành viên đã cảm ơn truc7tc2 vì bài viết:
      QuyenSonyASC (07/08/10)

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      20
      Được cảm ơn 3 lần trong 3 Bài viết

mình nghĩ là ghost 32 chạy trên nền cơ sở của Win.ổ D,E.. thì không có vấn đề gì nhưng đối với ổ C thì chỉ có thể tạo bản ghost chứ không thể phục hồi bản ghost khác lên ổ C vào lúc này được bởi vì hệ điều hành đang chạy (ít nhất thì nó cũng đang quản lý chương trình ghost 32).Tự hỏi một chương trình đang chạy bạn lại vào control panel để gỡ nó đi nó có cho gỡ không???? Vậy bây giờ hệ điều hành đang chạy bạ lại thay thế nó bằng một hệ điều hành khác nó có cho bạn làm điều này không???

Super Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      63.968

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuyenSonyASC Xem bài viết
      mình nghĩ là ghost 32 chạy trên nền cơ sở của Win.ổ D,E.. thì không có vấn đề gì nhưng đối với ổ C thì chỉ có thể tạo bản ghost chứ không thể phục hồi bản ghost khác lên ổ C vào lúc này được bởi vì hệ điều hành đang chạy (ít nhất thì nó cũng đang quản lý chương trình ghost 32).Tự hỏi một chương trình đang chạy bạn lại vào control panel để gỡ nó đi nó có cho gỡ không???? Vậy bây giờ hệ điều hành đang chạy bạ lại thay thế nó bằng một hệ điều hành khác nó có cho bạn làm điều này không???
      Lãng khách vẫn có thể chạy trực tiếp trên ổ C: được bạn ạ. Ghost bình thường .

VIP Members
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      294
      Được cảm ơn 788 lần trong 175 Bài viết

Ồ ý tưởng rất hay. Chẳng có gì để nói là nó không làm được. Cái gì làm được qua mạng LAN là làm được qua mạng Internet đều qua TCP/IP mà.
      Theo mình nghĩ chắc chắn là được có điều chưa ai làm hoặc ai đó làm rồi nhưng chưa bảo cho mọi người thôi
      Uống Chanh và nghe Chanh hát

Super Moderator
      Cảm ơn
      63.968

Thực ra anh cũng hiểu như thế. Nhưng nó cũng có khác mấy các công cụ Remote như Team đâu em? Tách nó ra thì chẳng qua cũng là Symantec bổ sung thêm các hỗ trợ dạng này hay ai đó mod thêm thôi. Nhưng nó có cần thiết hay không, khi mà đã có những giải pháp ổn rồi ?

Bk-----
      Danh vọng
      Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 23 lần trong 7 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi quangloi37 Xem bài viết
      Ồ ý tưởng rất hay. Chẳng có gì để nói là nó không làm được. Cái gì làm được qua mạng LAN là làm được qua mạng Internet đều qua TCP/IP mà.
      Theo mình nghĩ chắc chắn là được có điều chưa ai làm hoặc ai đó làm rồi nhưng chưa bảo cho mọi người thôi
      Ặc, mạng LAN khác với Internet chứ bạn, không thể so sánh như thế được (ít nhất mạng Lan cũng có cái dây LAN nối 2 máy và có 1 máy chủ kết nối với máy còn lại), ghost là 1 cách làm mới lại HĐH (không thể so sánh với cài mới được), khi các giao tiếp mạng reset hết rồi thì vào mạng bằng cách nào để mà ghost?
      [SIZE="1"][B][ Ngu dốt + Nhiệt tình = Phá hoại ][/B][/SIZE]®

Super Moderator
      Cảm ơn
      63.968

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ketamin® Xem bài viết
      Ặc, mạng LAN khác với Internet chứ bạn, không thể so sánh như thế được (ít nhất mạng Lan cũng có cái dây LAN nối 2 máy và có 1 máy chủ kết nối với máy còn lại), ghost là 1 cách làm mới lại HĐH (không thể so sánh với cài mới được), khi các giao tiếp mạng reset hết rồi thì vào mạng bằng cách nào để mà ghost?
      Bạn muốn làm gì, kể cả ghost, cũng phải có một "cái gì đó" để làm. Ví dụ, qua Lan thì bạn cần đĩa boot, cần USB boot, cần BIOS hỗ trợ boot qua card mạng,...
      Khi ta ghost qua LAN ở ví dụ trên, thực tế ở đây là Norton Ghost đã làm nhiệm vụ boot này. Nếu như bổ sung thêm một giao thức nhận card mạng và kết nối Internet (giống như các đĩa Rescue có thể làm) thì dĩ nhiên là được. Về ý tưởng là được, chỉ không cần thiết lắm thôi.

Bk-----
      Danh vọng
      Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 23 lần trong 7 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lãng khách Xem bài viết
      Bạn muốn làm gì, kể cả ghost, cũng phải có một "cái gì đó" để làm. Ví dụ, qua Lan thì bạn cần đĩa boot, cần USB boot, cần BIOS hỗ trợ boot qua card mạng,...
      Khi ta ghost qua LAN ở ví dụ trên, thực tế ở đây là Norton Ghost đã làm nhiệm vụ boot này. Nếu như bổ sung thêm một giao thức nhận card mạng và kết nối Internet (giống như các đĩa Rescue có thể làm) thì dĩ nhiên là được. Về ý tưởng là được, chỉ không cần thiết lắm thôi.
      Vì thế mình mới nói là Internet nó khác mạng LAN ở chỗ đó, mạng LAN nội bộ có thể dùng 1máy của người khác ghost mày kia trong mạng LAN, tất nhiên sẽ dùng các công cụ boot hay công cụ ghost trên máy của người ghost để ghost sang máy của người được ghost, không biết như thế có phải không?
      [SIZE="1"][B][ Ngu dốt + Nhiệt tình = Phá hoại ][/B][/SIZE]®

Cảm ơn
      1.242

Ghost qua INTERNET thì 2 máy phải được nối mạng với nhau liên tục. Cho nên trong quá trình ghost làm sao để máy được ghost vẫn kết nối INTERNET. Nên thực sự file ghost qua Internet phải thực sự đặc biệt, không phải như các file ghost qua Lan hay USB.

Em tin sẽ có người thực hiện được cách ghost này! Nhưng e nghĩ thời điểm này chắc chưa được đâu. Khi mà việc kết nối internet phải phụ thuộc vào HĐH. Tức là HĐH có trước mạng mới đi sau. Cho nên làm sao PC luôn kết nối INTERNET mà không có HĐH thì khi ấy sẽ ghost qua INTERNET. Tưởng tượng ghê chưa?
      Hãy làm việc hết mình

Trang 1/2 12 CuốiCuối