• Chú ý

• Trang 1/2 12 CuốiCuối
    Hiện kết quả từ 1 tới 20 của 38
      Sứ giả thiện chí của Bkav
      Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      20.639
      Được cảm ơn 13.146 lần trong 4.163 Bài viết

Cool Nối mạng giữa máy ảo dùng VMWare với máy thật và với Internet

Chào các bạn!
      Để học tốt các môn trong khoa PC cũ và nay là bộ môn công nghệ phần cứng thuộc khoa CNTT, mỗi học viên iSPACE đều đã từng dùng qua các chương trình tạo máy ảo để phục vu cho việc cài đặt hệ điều hành, cài phần mềm để nghiên cứu thay vì phải cài tất cả trên máy thật.
      Nhưng chắc ít ai biết là trong các phần mềm tạo máy ảo thì phần mềm VMWare là một phần mềm rất mạnh và còn làm được nhiều việc khác nữa. Hôm nay tôi sẽ giới thiệu cho các bạn về một tính năng khá thú vị của VMWare, đó là chức năng tạo các thiết bị mạng ảo (Net Card, Switch, Bridge).
      Khi cài VMWare lên có lúc từ máy ảo chúng ta kết nối với máy thật được và thậm chí có thể đi ra Internet được, nhưng đôi khi lại không thể kết nối với máy thật được chứ đừng nói là đi ra Internet.
      Bài viết này giúp các bạn có thể kết nối được máy ảo với máy thật ngay cả khi máy thật không có gắn Card mạng thật. Hơn nữa nếu máy thật có gắn Card mạng thật và đi net được thì các máy ảo cũng đi net được luôn!
      Các bước cấu hình cho máy thật và máy ảo thông nhau (nối mạng và chỉa sẻ được dữ liệu được với nhau):
      - Trước tiên các bạn cài đặt chương trình tạo máy ảo VMWare 6.0
      - Tạo một máy ảo như bình thường và cài đặt hệ điều hành cho máy tính ảo này (Nếu các bước này bạn chưa làm bao giờ thì hãy chờ dịp khác tôi sẽ Post bài hướng dẫn cài đặt và sử dụng VMWare, còn bây giờ mình tiếp tục nhé) hoặc tạm thời có thể tham khảo bài viết này: http://www.ispace.edu.vn/forum/showt...2890#post42890
      - Link download VMware 7.1: http://www.mediafire.com/?sharekey=0...c677439c55585a
      - Sau khi cài đặt xong hệ điều hành cho máy ảo bạn Shutdown nó và làm tiếp các bước sau:
      + Mở VMWare lên chọn máy tính ảo bạn muốn kết nối với máy tính thật và làm các bước sau:

Chọn Edit > Virtual Network Settings > Host Virtual Adapters như 2 hình dưới:

Chọn Add...
      Ở ô Select VMNet to add bạn chọn Switch để gắn card mạng này vào.
      VMWare đã tạo ra 10 Switch ảo cho chúng ta sử dụng nó có tên lần lượt là VMnet0 đến VMnet9
      Ở đây tôi chọn VMnet2 như hình dưới:

Sau khi nhấn OK

Sau khi nhấn Apply

Sau khi nhấn Apply và đợi quá trình Add card mạng ảo thành công chúng ta chuyển qua Tab Host Virual Network Mapping
      Thẻ này thể hiện các Switch ảo của VMWare (có 10 Switch ảo từ VMnet0-VMnet9)
      Và card mạng chúng ta vừa tạo ra được gắn vào Switch VMnet2 như hình dưới:

Sau khi nhấn OK bạn trở lại màn hình giao diện chính của phần mềm VMWare, chọn máy mình muốn kết nối với máy thật (ở đây tôi chọn máy đang cài Windows XP) chọn Edit virtual machine Settings như hình dưới để thiết lập kết nối cho card mạng của máy ảo

Card mạng của máy ảo mặc định được kết nói vào Bridge VMnet0 (nối theo kiểu Bridge vào Switch VMnet0) như hình dưới:

Do hồi nãy mình đã tạo Card mạng ảo "VMware Network Adapter VMnet2" cho máy thật và đã kết nối vào Switch ảo VMnet2 (Switch 2) của VMWare nên mình cũng kết nối card mạng của máy ảo vào VMnet2 (Switch 2) để giữa máy ảo và máy thật có thể thấy nhau như hình dưới:

Sau khi đã kết nối cả 2 card mạng của máy thật và máy ảo vào cùng VMnet2 (cùng 1 Switch 2) thì chúng ta tiến hành cấu hình địa chỉ IP cho 2 card mạng này như 2 hình dưới đây
      Cấu hình Ip cho may ảo

Cấu hình Ip cho may thật

Như vậy là máy thật và máy ảo đã thông nhau. Chúng ta kiểm tra kết nối bằng lệnh Ping (nhớ là chúng ta đã đặt địa chỉ IP cho máy ảo là 10.10.10.3 và IP của mấy thật là 10.10.10.10). Bây giờ mình sẽ đứng từ máy ảo đánh lệnh Ping 10.10.10.10 -t
      Kết quả nhận được như hình phía dưới là OK.

Chúc các bạn thành công!
      Tôi sẽ tiếp tục hướng dẫn các bạn kết nối thêm một máy ảo vào Switch này nữa và kết nối cả 2 máy ảo cùng đi ra Inetnet vao tuần sau.
      Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ!

Đến hẹn lại nên! Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn cấu hình cho máy ảo thông ra Internet như đã hứa tuần trước.
      - Đúng ra thì mình có thể dùng cấu hình NAT mặc định của VMWare luôn, nhưng ở đây tôi muốn các bạn thấy một điều là các bạn có thể thay đổi NAT theo ý của mình.
      - Bây giờ các bạn mở VMWare lên vào Edit > Virtual Network Settings > Host Virtual Adapters chọn NAT và làm như hình dưới (chúng ta đổi NAT mặc định từ VMnet8 sang VMnet2 mà tuần trước chúng ta đã thêm vào)

- Các bạn để ý đến dòng Gateway IP Address ở phía bên phải của hình trên (có địa chỉ là 10.10.10.2), chúng sẽ dùng nó làm Default Gateway cho card mạng của máy ảo.
      - Bây giờ bạn khởi động máy ảo Windows XP tuần trước bạn đã cấu hình lên và thêm vào các dòng như hình dưới:

- Trong hình trên bạn đánh vào 2 địa chỉ DNS server của nhà cung cấp, ở đây tôi dùng 2 DNS của Viettel (203.113.188.1 và 203.113.131.1). Bạn có thể dùng DNS khác.
      - Và đây là thành quả vất vả từ nãy tới giờ:

Chúc các bạn thành công!

Cấu hình SubNet cho một VMNet
      Dưới đây tôi sẽ hướng dẫn các bạn cách cấu hình Subnet cho một Switch VMWare (VMNet)
      Để cấu hình Sebnet cho một VMNet các bạn mở chương trình VMWare lên vào chọn Edit --> Virtual Network Editor...
      Xuất hiện hình như sau:

Bạn click chọn thẻ Host Virtual Network Maping như hình, chọn VMNet nào bạn muốn cấu hình Subnet (VD: VMNet8), click vào dấu > bên phải và chọn Sebnet... như trong hình.
      Xuất hiện hộp thoại như hình dưới:

Sửa lại Subnet như hình (VD từ 192.168.130.0 thành 192.168.131.0)
      Sau đó vào NAT để kiểm tra kết quả về Getway IP address.
      Kết quả thu được như hình dưới:

- Hình bên trái là Getway IP address khi chưa đổi Subnet
      - Hình bên phải là Getway IP address khi đã đổi Subnet

Chúc các bạn thành công nhé
      Nguồn: ispace.edu.vn

Thấy có ích thì Thanks và + Danh vọng để khích lệ bài viết sau nha
      Lần sửa cuối bởi NamLH_Bkav; 17/06/13 lúc 04:16 PM Lý do: Cập nhật link ảnh
      Like Page http://on.fb.me/1iOePfh và Review 5★ để kết nối với mình nhanh nhất nhé !!!

I Love Bkav Forum

Trả lời nhanh   Trả lời với trích dẫn

2. Có 38 thành viên cảm ơn bạn kenichifc vì bài viết:
      android no1 (30/07/13), bichngoc_90 (03/10/11), blogtrai (05/08/10), codeder (22/06/12), Công Hào (04/07/13), doublemint_1001 (28/07/14), Du Van Dong (05/08/10), Em Út (01/11/11), gamenetbkp (04/08/10), hackerviet (07/07/12), _Jay.Rich_  (17/02/14), hochocnuahocmai (09/09/14), hungvp1992 (23/03/12), Lãng khách  (04/08/10), lehuybao2010 (16/09/13), longhohoanganh (06/12/11), luna (26/08/10), mrluoi1986 (06/03/12), never_stop156 (04/10/11), nguyenquochoang (28/11/11), nguyen_vanson1990 (07/10/12), nhunguyet0103 (15/05/13), puck (26/08/10), scila1996 (28/06/13), tav4 (21/11/10), theln (13/04/11), tibonhung (29/11/11), tieulongha1992 (14/09/12), toanks14b (10/11/12), Tran Quang Ha  (23/06/12), trandinhhong (06/03/12), TuanAnh37 (26/08/10), tuananh_1985hp (21/06/12), tuanlucky (21/10/11), uhchao113 (21/11/10), vanluc01 (17/05/13), vietkhanh1412 (19/10/12), vohuutinh86 (04/08/10)

Super Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      63.997
      Được cảm ơn 121.583 lần trong 27.353 Bài viết

Bài viết rất chi tiết và công phu . Bạn hãy tích cực chia sẻ thêm các nội dung như thế này nhé .

4. Có 3 thành viên cảm ơn bạn Lãng khách vì bài viết:
      hackerviet (07/07/12), kenichifc (05/08/10), theln (13/04/11)

Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      20.639

Vâng e sẽ cố gắng
      thanks a nha
      Like Page http://on.fb.me/1iOePfh và Review 5★ để kết nối với mình nhanh nhất nhé !!!

I Love Bkav Forum

6. Có 4 thành viên cảm ơn bạn kenichifc vì bài viết:
      hackerviet (07/07/12), luna (26/08/10), theln (13/04/11), víaongoaikhoi (18/11/11)

Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      4.274
      Được cảm ơn 5.631 lần trong 2.770 Bài viết

Chỉ luôn cho mình với cái Vitual Box với!

8. Có 2 thành viên cảm ơn bạn blogtrai vì bài viết:
      kenichifc (05/08/10), theln (13/04/11)

Danh vọng
      Cảm ơn
      354
      Được cảm ơn 38 lần trong 21 Bài viết

có hướng dẫn về Vitual Box thì hay nhỉ

10. Có 2 thành viên cảm ơn bạn puck vì bài viết:
      kenichifc (13/04/11), theln (13/04/11)

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 4 lần trong 2 Bài viết

thank bn nhieu nhung ma minh lam nhu vay, van khong vao duoc internet ban ak, neu ban ranh thj co the chi giup minh dc khong

12. Có 2 thành viên cảm ơn bạn uhchao113 vì bài viết:

Đại lý Bán hàng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      467
      Được cảm ơn 279 lần trong 142 Bài viết

Mình đang dùng vitua box. làm sao để máy ảo hiển thị toàn bộ màn hình

14. Có 2 thành viên cảm ơn bạn nangluong2 vì bài viết:

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần trong 1 Bài viết

mình dùng bản 7.1 nó k cài đặt như thế
      có cách nào giúp mình dc k

16. Có 2 thành viên cảm ơn bạn ducnam272 vì bài viết:

Cảm ơn
      2.939
      Được cảm ơn 1.848 lần trong 801 Bài viết

1/Bạn vô Network Connections của máy thật tắt hết hai cổng kết nối mạng của VMWare đi,hình như là 1 và 8 thì phải
      2/Bạn vô phần này

thử hết chế độ này đến chế độ khác xem cái nào nó kết nói mạng từ máy thật được thì ok,mình quên mất rồi,bạn tìm thử nhé.Hãy tự cứu mình trước khi nhờ người khác giúp bạn ạ,bạn cứ thử đi không hư đâu ^^
      Hình như nếu mình nhớ không lầm thì chết độ Nat có thể kết nối mạng từ máy thật để máy ảo dùng
      Lần nữa xin lỗi vì mình không nhớ (-_-")

18. Có 2 thành viên cảm ơn bạn adsl258 vì bài viết:

Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      20.639

Trích dẫn Nguyên văn bởi ducnam272 Xem bài viết
      mình dùng bản 7.1 nó k cài đặt như thế
      có cách nào giúp mình dc k
      Mấy bản này cũng ko khác nhau là mấy, bạn làm lại như hướng dẫn nhé

I Love Bkav Forum

20. Có 2 thành viên cảm ơn bạn kenichifc vì bài viết:
      theln (13/04/11), tuanlucky (21/10/11)

Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      545
      Được cảm ơn 214 lần trong 55 Bài viết

Chà hướng dẫn chi tiết quá nhỉ, Vote cho thằng bạn 1 phiếu nhé
      Đang xem Mu & Che 2-1 rùi
      Anh hùng thầm lặng PARK JI SUNG vừa lập công: 2-1
      Lần sửa cuối bởi theln; 13/04/11 lúc 03:19 AM

22. Có 3 thành viên cảm ơn bạn theln vì bài viết:
      Công Hào (04/07/13), kenichifc (13/04/11), tuanlucky (21/10/11)

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 0 lần trong 0 Bài viết

Mặc định Re: Nối mạng giữa máy ảo dùng VMWare với máy thật và với Internet

mình dùng bản 8. ma ko thấy cái Virtual Network Settings đâu cả

24. 03/10/11, 07:58 AM

Lý do Quảng cáo

Bkav---
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      179
      Được cảm ơn 256 lần trong 113 Bài viết

Bình thường khi cài vmware và cài đặt hoặc ghost win xp hoặc w7 nếu cài đặt driver card mạng đầy đủ ( với XP thì hầu như không cần cài driver card mạng ) vào Internet và cài đặt workgroup để mặc định hoặc là MShome ( nên để mặc định ) chia sẻ và copy dữ liệu từ máy thật vào máy ảo và ngược lại.
      những công đoạn thao tác ở trên mình chưa làm bao giờ nhưng vẫn có internet trên máy ảo và chia sẻ dữ liệu Vẫn bình thuờng.
      bài viết của bạn rất chi tiết. rất hay cho những người mới làm trên máy ảo VMware
      [SIZE=4][COLOR=red]Phần mềm tự động cài driver hay nhất ổn định nhất
      [URL="http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?40686-New-driver-pack-solusion-2012"]Driver pack solusion12.3 new[/URL]

[/COLOR][/SIZE]

Bk-----
      Danh vọng
      Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 26 lần trong 13 Bài viết

Bạn thử chọn cái Bright ở phía trên xem chắc vẫn vào mạng bình thường

Bkav Pro IS
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      20.570
      Được cảm ơn 29.022 lần trong 7.040 Bài viết

Cái ruột của nó mất tiêu rồi Định ơi :
      http://diendancntt.vn/redirector.php...c677439c55585a
      Hãy tích cực chia sẻ vì sự phát triển của cộng đồng BF !

Bkav P--
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      487
      Được cảm ơn 985 lần trong 325 Bài viết

Bài viết này đã có lâu rồi. Nhưng còn "bổ".
      Nàng ơi biết hôm, anh đã yêu BKAV từ lâu zồi

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0

Em mới đọc bài của anh thấy anh hướng dân kĩ và hay ghê,nhưng anh ơi sao em lam như vây thì máy thật lại vao mạng internet không được chỉ khi disable VMnet2 thì mới vao được,có các nào vao được mà không disable VMnet2 không ạ.
      Em cảm ơn anh nhiều.

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết

mình có 3máy tính, 1 máy đang chạy máy ảo, muốn 2 máy kia cùng kết nối với máy ảo, đang chạy ở máy 1 thì cấu hình thế nào ạh, mong các bạn hướng dẫn giúp mình, thanks

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      23

Trích dẫn Nguyên văn bởi kenichifc Xem bài viết
      Chào các bạn!
      Để học tốt các môn trong khoa PC cũ và nay là bộ môn công nghệ phần cứng thuộc khoa CNTT, mỗi học viên iSPACE đều đã từng dùng qua các chương trình tạo máy ảo để phục vu cho việc cài đặt hệ điều hành, cài phần mềm để nghiên cứu thay vì phải cài tất cả trên máy thật.
      Nhưng chắc ít ai biết là trong các phần mềm tạo máy ảo thì phần mềm VMWare là một phần mềm rất mạnh và còn làm được nhiều việc khác nữa. Hôm nay tôi sẽ giới thiệu cho các bạn về một tính năng khá thú vị của VMWare, đó là chức năng tạo các thiết bị mạng ảo (Net Card, Switch, Bridge).
      Khi cài VMWare lên có lúc từ máy ảo chúng ta kết nối với máy thật được và thậm chí có thể đi ra Internet được, nhưng đôi khi lại không thể kết nối với máy thật được chứ đừng nói là đi ra Internet.
      Bài viết này giúp các bạn có thể kết nối được máy ảo với máy thật ngay cả khi máy thật không có gắn Card mạng thật. Hơn nữa nếu máy thật có gắn Card mạng thật và đi net được thì các máy ảo cũng đi net được luôn!
      Các bước cấu hình cho máy thật và máy ảo thông nhau (nối mạng và chỉa sẻ được dữ liệu được với nhau):
      - Trước tiên các bạn cài đặt chương trình tạo máy ảo VMWare 6.0
      - Tạo một máy ảo như bình thường và cài đặt hệ điều hành cho máy tính ảo này (Nếu các bước này bạn chưa làm bao giờ thì hãy chờ dịp khác tôi sẽ Post bài hướng dẫn cài đặt và sử dụng VMWare, còn bây giờ mình tiếp tục nhé) hoặc tạm thời có thể tham khảo bài viết này: http://www.ispace.edu.vn/forum/showt...2890#post42890
      - Link download VMware 7.1: http://www.mediafire.com/?sharekey=0...c677439c55585a
      - Sau khi cài đặt xong hệ điều hành cho máy ảo bạn Shutdown nó và làm tiếp các bước sau:
      + Mở VMWare lên chọn máy tính ảo bạn muốn kết nối với máy tính thật và làm các bước sau:

Chọn Edit > Virtual Network Settings > Host Virtual Adapters như 2 hình dưới:

Chọn Add...
      Ở ô Select VMNet to add bạn chọn Switch để gắn card mạng này vào.
      VMWare đã tạo ra 10 Switch ảo cho chúng ta sử dụng nó có tên lần lượt là VMnet0 đến VMnet9
      Ở đây tôi chọn VMnet2 như hình dưới:

Sau khi nhấn OK

Sau khi nhấn Apply

Sau khi nhấn Apply và đợi quá trình Add card mạng ảo thành công chúng ta chuyển qua Tab Host Virual Network Mapping
      Thẻ này thể hiện các Switch ảo của VMWare (có 10 Switch ảo từ VMnet0-VMnet9)
      Và card mạng chúng ta vừa tạo ra được gắn vào Switch VMnet2 như hình dưới:

Sau khi nhấn OK bạn trở lại màn hình giao diện chính của phần mềm VMWare, chọn máy mình muốn kết nối với máy thật (ở đây tôi chọn máy đang cài Windows XP) chọn Edit virtual machine Settings như hình dưới để thiết lập kết nối cho card mạng của máy ảo

Card mạng của máy ảo mặc định được kết nói vào Bridge VMnet0 (nối theo kiểu Bridge vào Switch VMnet0) như hình dưới:

Do hồi nãy mình đã tạo Card mạng ảo "VMware Network Adapter VMnet2" cho máy thật và đã kết nối vào Switch ảo VMnet2 (Switch 2) của VMWare nên mình cũng kết nối card mạng của máy ảo vào VMnet2 (Switch 2) để giữa máy ảo và máy thật có thể thấy nhau như hình dưới:

Sau khi đã kết nối cả 2 card mạng của máy thật và máy ảo vào cùng VMnet2 (cùng 1 Switch 2) thì chúng ta tiến hành cấu hình địa chỉ IP cho 2 card mạng này như 2 hình dưới đây
      Cấu hình Ip cho may ảo

Cấu hình Ip cho may thật

Như vậy là máy thật và máy ảo đã thông nhau. Chúng ta kiểm tra kết nối bằng lệnh Ping (nhớ là chúng ta đã đặt địa chỉ IP cho máy ảo là 10.10.10.3 và IP của mấy thật là 10.10.10.10). Bây giờ mình sẽ đứng từ máy ảo đánh lệnh Ping 10.10.10.10 -t
      Kết quả nhận được như hình phía dưới là OK.

Chúc các bạn thành công!
      Tôi sẽ tiếp tục hướng dẫn các bạn kết nối thêm một máy ảo vào Switch này nữa và kết nối cả 2 máy ảo cùng đi ra Inetnet vao tuần sau.
      Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ!

Đến hẹn lại nên! Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn cấu hình cho máy ảo thông ra Internet như đã hứa tuần trước.
      - Đúng ra thì mình có thể dùng cấu hình NAT mặc định của VMWare luôn, nhưng ở đây tôi muốn các bạn thấy một điều là các bạn có thể thay đổi NAT theo ý của mình.
      - Bây giờ các bạn mở VMWare lên vào Edit > Virtual Network Settings > Host Virtual Adapters chọn NAT và làm như hình dưới (chúng ta đổi NAT mặc định từ VMnet8 sang VMnet2 mà tuần trước chúng ta đã thêm vào)

- Các bạn để ý đến dòng Gateway IP Address ở phía bên phải của hình trên (có địa chỉ là 10.10.10.2), chúng sẽ dùng nó làm Default Gateway cho card mạng của máy ảo.
      - Bây giờ bạn khởi động máy ảo Windows XP tuần trước bạn đã cấu hình lên và thêm vào các dòng như hình dưới:

- Trong hình trên bạn đánh vào 2 địa chỉ DNS server của nhà cung cấp, ở đây tôi dùng 2 DNS của Viettel (203.113.188.1 và 203.113.131.1). Bạn có thể dùng DNS khác.
      - Và đây là thành quả vất vả từ nãy tới giờ:

Chúc các bạn thành công!

Cấu hình SubNet cho một VMNet
      Dưới đây tôi sẽ hướng dẫn các bạn cách cấu hình Subnet cho một Switch VMWare (VMNet)
      Để cấu hình Sebnet cho một VMNet các bạn mở chương trình VMWare lên vào chọn Edit --> Virtual Network Editor...
      Xuất hiện hình như sau:

Bạn click chọn thẻ Host Virtual Network Maping như hình, chọn VMNet nào bạn muốn cấu hình Subnet (VD: VMNet8), click vào dấu > bên phải và chọn Sebnet... như trong hình.
      Xuất hiện hộp thoại như hình dưới:

Sửa lại Subnet như hình (VD từ 192.168.130.0 thành 192.168.131.0)
      Sau đó vào NAT để kiểm tra kết quả về Getway IP address.
      Kết quả thu được như hình dưới:

- Hình bên trái là Getway IP address khi chưa đổi Subnet
      - Hình bên phải là Getway IP address khi đã đổi Subnet

Chúc các bạn thành công nhé
      Nguồn: ispace.edu.vn

Thấy có ích thì Thanks và + Danh vọng để khích lệ bài viết sau nha
      bro ui link bị die rùi

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      1

bài viết bổ ích lắm thank cho bạn
      [FONT=Verdana][SIZE=2][COLOR=#000000]
      Công ty cổ phần đa công nghệ Horizon
      website : [url]http://www.horizonshop.vn/[/url]
      [URL="http://adf.ly/8ag4V"][B][I]Nạp Thẻ điện thoại,Nạp the game, the dien thoai[/I][/B][/URL][/COLOR][/SIZE][/FONT]

Trang 1/2 12 CuốiCuối