• Chú ý

• Hiện kết quả từ 1 tới 16 của 16
      Super Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      63.773
      Được cảm ơn 121.005 lần trong 27.289 Bài viết

Mặc định Ghi đĩa DVD và đĩa CD miễn phí với Windows 7

===== UPDATE 18/11/2011 =====
      Tham khảo bài hướng dẫn đầy đủ tại đây: http://forum.bkav.com.vn/showthread....l=1#post408541
      ========================

TTCN - Với các phiên bản Windows trước đây, nếu muốn ghi tập tin ISO lên đĩa thì người dùng bắt buộc phải cài đặt một tiện ích của bên thứ ba. Tuy nhiên rất may, Microsoft khi cho phát hành Windows 7 đã tích hợp tính năng ghi tập tin ISO lên đĩa CD/DVD để tiện cho người dùng.
      Để khởi chạy công cụ này, tất cả những gì bạn cần làm là nhấn chuột phải vào tập tin ảnh ISO bạn muốn ghi và chọn lệnh Burn disc image.

Trong hộp thoại xuất hiện, khung Disc burner để bạn chọn kí tự ổ ghi đĩa (nếu bạn có nhiều ổ ghi) có chứa sẵn đĩa CD/DVD trắng cần ghi tập tin ISO lên. Sau đó bạn bấm nút Burn và chờ đợi cho quá trình ghi lên đĩa hoàn tất.

Sau khi quá trình ghi đĩa hoàn tất bạn chỉ cần bấm nút Close là xong.
      Nếu bạn sử dụng các loại đĩa CD/DVD-RW (đĩa có khả năng ghi và xoá nhiều lần) để ghi file ISO lên đĩa thì trước hết bạn phải xoá hết nội dung cũ trên đĩa đó đi, bằng cách nhét đĩa CD/DVD-RW vào ổ đĩa, sau đó truy cập vào Windows Explorer và kích chuột phải lên biểu tượng ổ đĩa và chọn lệnh Erase this disk.

Trong hộp thoại Burn to Disc xuất hiện bạn bấm nút Next. Và chờ đợi chút xíu để quá trình xoá dữ liệu hoàn tất.

Và sau đó bạn bấm nút Finish là xong.

Và giờ bạn có thể sử dụng đĩa này để ghi file ISO của Windows 8 beta để xài thử rồi.
      Lần sửa cuối bởi Cường Còi; 18/11/11 lúc 02:22 PM Lý do: Update

2. Có 17 thành viên cảm ơn bạn Lãng khách vì bài viết:
      canhvn88 (25/03/12), doanphong1995 (18/04/12), huankk (10/01/11), klk53 (19/06/11), Lee_Min_Han (29/04/11), michael1123 (27/12/12), ngdung1982 (03/07/13), Ngọc Tuyên (19/06/11), N.Ngọc Duy Ái  (03/07/10), nhunguyet0103 (23/02/12), phong160792 (27/12/11), t2xonline (22/08/11), taoxanh1509 (22/08/11), thehieu91 (28/03/12), tranthe1509 (18/10/11), tuanquachanh (19/06/11), Đức Toàn  (30/05/11)

VIP Members
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      294
      Được cảm ơn 785 lần trong 175 Bài viết

Em vừa cài bản Win7 hôm nay. Đau đầu với nó vì mình mới chuyển từ XP sang.

Trời ơi phải load 1 loạt driver rồi phần mềm mới hết. Vì những cái đang có trong máy không tương thích.

Đầu tiền là phải nói đến Driver VGA, mặc dù Windows đều tự nhận vì em sài con VGA ATI Radeon 2100 và Radeon 3450 nhưng vì Driver của Win không bao giờ mượt được chạy sẽ vẫn giật như card on của Intel thôi.
      Vào tải thì đau hết đầu không có cho Windows 7 chỉ có cho VISTA, tải về sài tạm thì không nhận được đống thời 2 VGA. Loanh quanh đành phải sài lại driver mặc định vậy (Cơ bản mình không chơi games nên tạm chấp nhận)

Tiếp đó phải tải mới bản BeTwin VS vì bản VS trước cũng chỉ sài được cho Vista còn bản mới nhất mới sài được cho Win7 vì em chia máy ra 2 bằng BeTwin.

Tiếp đó là tiến hành cài đặt các phần mềm. Đau 1 lỗi là em hầu hết các đĩa em đều lưu dưới dạng ISO trong máy vừa tiện dùng, tiện lưu trữ mà khi cần burn ra là xong.
      Nên em phải cài alcohol120. Cài xong khởi động lại máy thì khỏi vào luôn.
      May thay thằng Win7 cực hay là có chế độ sửa chữa luôn khi thấy lỗi. Tiến hành sửa chữa... KHÔNG THÀNH CÔNG. Em phải chọn Last good config để vào.

Không sài được A120 tiến hành sài CD ảo của Magic ISO, trong máy có rồi cài phát, sài phát, treo máy luôn. Lục đục gỡ đi vào tải bản mới để cài đặt mới dùng được cho Win7.

Thế là muộn quá đến giờ về. Nghe giang hồ đồn thổi Win7 nhẹ lắm, tương thích cao lắm nên sài thử.

=> Kết luận nó cũng vậy thôi cũng phải sài bản tương thích được thiết kế cho nó như bất kỳ hệ điều hành nào.
      Uống Chanh và nghe Chanh hát

VIP Members
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      15.978
      Được cảm ơn 11.464 lần trong 3.595 Bài viết

sao driver anh không dùng chức năng auto update của windows .em dùng windows 7 từ bản RC đến nay chưa thấy phần mềm nào không tương thích cả chắc những phần mềm anh dùng quá cũ thôi

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lãng khách Xem bài viết
      TTCN - Với các phiên bản Windows trước đây, nếu muốn ghi tập tin ISO lên đĩa thì người dùng bắt buộc phải cài đặt một tiện ích của bên thứ ba. Tuy nhiên rất may, Microsoft khi cho phát hành Windows 7 đã tích hợp tính năng ghi tập tin ISO lên đĩa CD/DVD để tiện cho người dùng.
      Để khởi chạy công cụ này, tất cả những gì bạn cần làm là nhấn chuột phải vào tập tin ảnh ISO bạn muốn ghi và chọn lệnh Burn disc image.

Trong hộp thoại xuất hiện, khung Disc burner để bạn chọn kí tự ổ ghi đĩa (nếu bạn có nhiều ổ ghi) có chứa sẵn đĩa CD/DVD trắng cần ghi tập tin ISO lên. Sau đó bạn bấm nút Burn và chờ đợi cho quá trình ghi lên đĩa hoàn tất.

Sau khi quá trình ghi đĩa hoàn tất bạn chỉ cần bấm nút Close là xong.
      Nếu bạn sử dụng các loại đĩa CD/DVD-RW (đĩa có khả năng ghi và xoá nhiều lần) để ghi file ISO lên đĩa thì trước hết bạn phải xoá hết nội dung cũ trên đĩa đó đi, bằng cách nhét đĩa CD/DVD-RW vào ổ đĩa, sau đó truy cập vào Windows Explorer và kích chuột phải lên biểu tượng ổ đĩa và chọn lệnh Erase this disk.

Trong hộp thoại Burn to Disc xuất hiện bạn bấm nút Next. Và chờ đợi chút xíu để quá trình xoá dữ liệu hoàn tất.

Và sau đó bạn bấm nút Finish là xong.

Và giờ bạn có thể sử dụng đĩa này để ghi file ISO của Windows 8 beta để xài thử rồi.
      sướng nhất ở win 7 là không phải cài phần mềm ghi đĩa cũng ghi được chương trình mình cần
      Lần sửa cuối bởi Du Van Dong; 04/12/09 lúc 10:18 AM Lý do: **** Tự động ghép bài ****

VIP Members
      Cảm ơn
      294
      Được cảm ơn 785 lần trong 175 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dư Văn Đông Xem bài viết
      sao driver anh không dùng chức năng auto update của windows .em dùng windows 7 từ bản RC đến nay chưa thấy phần mềm nào không tương thích cả chắc những phần mềm anh dùng quá cũ thôi
      Thì trên kia mình cũng ghi rồi đó là phải tải lại 1 loạt phần mềm phiên bản mới về.
      Còn việc driver thì từ xưa đã thế rồi driver card màn hình của NVIDIA và ATI gần như được nó tích hợp sẵn nhưng chỉ là dùng được thôi chứ không mượt như driver của nhà sản xuất.

Đúng là những cái mình đang có là đều dùng cho vista được nhưng không dùng cho win7 được (Phần mềm chia máy, phần mềm ổ đĩa ảo...) Còn những cái driver đơn giản như printer, sound card, network,... thì đơn giản rồi
      Uống Chanh và nghe Chanh hát

Bka----
      Danh vọng
      Cảm ơn
      12
      Được cảm ơn 98 lần trong 31 Bài viết

nhà em có con laptop HP, lúc trước dùng winXP, giờ thấy mọi người nói nhiều đến Win 7 cũng muốn cài thử xem thế nào nhưng sợ lỗi lắm , bác cho em hỏi là giờ cài Win 7 có làm sao không ah, có sợ không tương thích với các driver không, em gà lắm.

Sứ giả thiện chí của Bkav
      Danh vọng
      Cảm ơn
      21
      Được cảm ơn 75 lần trong 43 Bài viết

Mình thấy cứ dùng PM ghi hơn vì của win thấy chậm hơn và ít tính năng hơn

Super Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      63.773
      Được cảm ơn 121.005 lần trong 27.289 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi caogia Xem bài viết
      nhà em có con laptop HP, lúc trước dùng winXP, giờ thấy mọi người nói nhiều đến Win 7 cũng muốn cài thử xem thế nào nhưng sợ lỗi lắm , bác cho em hỏi là giờ cài Win 7 có làm sao không ah, có sợ không tương thích với các driver không, em gà lắm.

Windows 7 cài trên LaptopHP không lỗi, thậm chí còn được hỗ trợ cực tốt. Có điều Lãng khách lưu ý bạn một điều, không nên crack nó nếu không biết chắc chắn mình làm sẽ OK. Hãy cố gắng active bằng key hoặc...registry .
      Nếu không thì nên dùng Trial.

Bk-----
      Danh vọng
      Cảm ơn
      12
      Được cảm ơn 36 lần trong 19 Bài viết

Anh ơi! Em muốn Burn đĩa MAC OSX (7.5Gb) nhưng em chỉ có đĩa 4.7Gb nên chưa biết làm thế nào để burn ra đây. Bình thường em thấy mấy game có thể Burn ra 2 đĩa DVD rồi cài, giữa chừng nó sẽ bắt chèn đĩa thứ 2 vào. Cho nên không biết đối với HĐH thì nó có ảnh hưởng gì không và nếu không ảnh hưởng gì thì làm cách nào để Burn ra.

Bka----
      Danh vọng
      Cảm ơn
      27
      Được cảm ơn 50 lần trong 34 Bài viết

sao em ghi đĩa =utraiso nhưng sau khi gi xong lại k sài được cái đĩa đó!hic
      liệu có cần gì ngoài việc burn đĩa là xong k?

Đại lý Bán hàng
      Danh vọng
      Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 7 lần trong 5 Bài viết

làm sao để chọn được tốc độ ghi đĩa các bạn trẻ ơi

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      31
      Được cảm ơn 5 lần trong 4 Bài viết

Hix, Sao của mình không có Menu Erase this disk là sao nhỉ đia của mình bên ngoài ghi là DVD + R DL 8.5 GB - RW

Bkav Pro I-
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      1.674
      Được cảm ơn 2.582 lần trong 993 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi ssukso Xem bài viết
      Anh ơi! Em muốn Burn đĩa MAC OSX (7.5Gb) nhưng em chỉ có đĩa 4.7Gb nên chưa biết làm thế nào để burn ra đây. Bình thường em thấy mấy game có thể Burn ra 2 đĩa DVD rồi cài, giữa chừng nó sẽ bắt chèn đĩa thứ 2 vào. Cho nên không biết đối với HĐH thì nó có ảnh hưởng gì không và nếu không ảnh hưởng gì thì làm cách nào để Burn ra.
      Nếu không thích xài 2 đĩa DVD thì bạn có thể burn ra đĩa DVD 2 lớp ( DVD Double Layer ) dung lượng 8G . Dư sức đủ burn đĩa MAC OSX

Trích dẫn Nguyên văn bởi haicoi311 Xem bài viết
      làm sao để chọn được tốc độ ghi đĩa các bạn trẻ ơi
      Bạn xài phần mềm gì để burn đĩa. Nếu là Nero thì xem hình sau

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3duy4 Xem bài viết
      sao em ghi đĩa =utraiso nhưng sau khi gi xong lại k sài được cái đĩa đó!hic
      liệu có cần gì ngoài việc burn đĩa là xong k?
      Bạn ghi đĩa Boot, đĩa DATA, hay đĩa nhạc thế
      Lần sửa cuối bởi Ngox_TM; 22/08/11 lúc 01:36 PM Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

Sứ giả thiện chí của Bkav
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      1.472
      Được cảm ơn 799 lần trong 304 Bài viết

Ủa, sao em dùng Win XP mà không dùng phần mềm vẫn ghi được đĩa nhỉ, hay là do ổ đĩa của em có chức năng ghi ?
      LÀM THEO LUẬT LỆ

Bka----
      Danh vọng
      Cảm ơn
      67
      Được cảm ơn 28 lần trong 24 Bài viết

Mặc định Re: Ghi đĩa DVD và đĩa CD miễn phí với Windows 7

cho em hỏi ngoài lề một chút . không biết có phần mềm ghi đĩa vcd dvd chất lượng hơn nero không nhỉ . em thấy nero ghi cũng hay bị lỗi .

Chém cho để dài tóc
      Chém cho để đen răng
      Chém cho Admin kinh hoàng hoảng sợ
      Chém cho các Mod văng giáp bất hoàn
      Chém cho sử thi HSO ngàn năm khiếp đảm

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần trong 0 Bài viết

win xp thì làm kiểu này thì ko dc. ko biết có bác nào thử chưa dc ko vậy hihi

Bka----
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      61
      Được cảm ơn 119 lần trong 40 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi jmthuong Xem bài viết
      win xp thì làm kiểu này thì ko dc. ko biết có bác nào thử chưa dc ko vậy hihi
      Win XP thì dùng UtralISO ghi đĩa là nhẹ nhất
      Kiểu này chỉ dùng được với Win 7 & 8 thôi
      | [URL="http://www.mediafire.com/csm"]CSM[/URL] |