• Chú ý

• Trang 1/2 12 CuốiCuối
    Hiện kết quả từ 1 tới 20 của 29
      Sứ giả thiện chí của Bkav
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      664
      Được cảm ơn 1.792 lần trong 680 Bài viết

Mặc định [USB BOOT] Cài đặt Win7 bằng 2 phần mềm Windows 7 USB/DVD Download Tool và WinToFlash

Nếu bạn có một chiếc Netbook hay đơn giản máy tính của bạn không có ổ DVD – ROM thì khi muốn nâng cấp hay cài mời hệ điều hành, hẳn bạn sẽ phải nghĩ ngay tới việc sử dụng USB để cài đặt.
      Baif vieets sex các bước để bạn biến 1 chiếc USB trở thành đĩa cài đặt Windows 7. Vì dung lượng của Windows 7 là gần 4GB nên tối thiểu bạn cần 1 chiếc USB 4GB để có thể sử dụng phương pháp này.

Sử dụng Windows 7 USB/DVD Download Tool

Thứ đầu tiên bạn cần chuẩn bị đó là file ISO của đĩa Windows 7 thông thường. File ISO này có khá nhiều trên Internet và cũng có rất nhiều phiên bản khác nhau. Bởi vậy, hãy chọn bản mình muốn và tải nó về.

Để chép nội dung có trên file ISO sang USB và hoạt động giống như trên DVD các bạn cần có công cụ phụ được Microsoft phát triển có tên Windows 7 USB/DVD Download Tool. Công cụ này yêu cầu hệ điều hành sử dụng phải là Windows XP SP2 trở lên, và nếu đang dùng hệ điều hành Windows XP bạn sẽ cần cài đặt .NET Framework 2.0, và Microsoft Image Mastering API V2. Link tải các ứng dụng cần thiết sẽ được đặt ở cuối bài.

Đầu tiên các bạn cần Format chiếc USB theo định dạng NTFS bằng cách click chuột phải vào ổ đĩa USB chọn format, tại ô File System chọn NTFS.

Khởi động Microsoft Windows 7 USB/DVD Download Tool, tại bước 1 các bạn chon đường dẫn tới file ISO đã chuẩn bị, sau đó nhấn Next.

Bước thứ 2 yêu cầu bạn chọn thiết bị sẽ dùng để cài đặt, ở đây chúng ta dùng USB vì vậy hãy chọn USB Device.

Bước 3, các bạn chọn đến chiếc USB của mình và nhấn Begin copying.

Việc còn lại là chờ đến khi quá trình chép file ISO lên USB được hoàn tất.

Khi quá trình copy kết thúc, các bạn có thể thấy nội dung chứa trên USB trông giống hệt những gì có trên đĩa cài đặt. Bây giờ hãy dùng chiếc USB này để cài đặt Windows 7 trên các máy tính hỗ trợ Boot từ USB.

Sử dụng WinToFlash

Nếu việc tìm một file ISO để chép lên USB là quá khó thì bạn có thể sử dụng chính chiếc DVD cài đặt của Windows 7 để chuyển nó sang USB bằng một công cụ có tên là WinToFlash.

Khi chuyển sang thẻ Task các bạn có thể thấy các hệ điều hành khác ngoài Windows 7 cũng có thể được WinToFlash chuyển lên USB nếu bạn có đĩa cài.

Quay lại thẻ Welcome và nhấn nút hình dấu chọn màu xanh để chấp nhận. Cửa sổ mới sẽ hiện ra với 2 dòng thật đơn giản, 1 dòng chọn đường dẫn tới ổ đĩa chứa đĩa cài đặt mà bạn muốn chuyển sang USB, dòng còn lại là USB của bạn.

Chọn Accept và nhấn Continue để tiếp tục cài đặt.

Tiếp tục ngồi chờ cho tới khi mọi thứ hoàn tất, sẽ mất khoảng 10 phút để quá trình sao chép từ DVD sang USB hoàn tất, tốc độ của WinToFlash sẽ chậm hơn so với Windows 7 USB/DVD Download Tool do tốc độ đọc từ DVD chậm hơn nhiều so với đọc từ ổ cứng.

Vậy là xong, hãy mang chiếc USB của bạn sang máy tính cần cài và Boot nó như một DVD thông thường.

Link tải Windows 7 USB/DVD Download Tool.

Link tải
      WinToFlash.

Nguồn: GameK
      Lần sửa cuối bởi nguyenphuc272; 17/01/11 lúc 09:58 PM
      Nếu bài viết của mình Hữu ích với bạn, hãy ủng hộ mình bằng cách cộng
      Danh vọng
      nhé (phía bên tay trái )

"Hãy làm việc hết mình, mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn!
      "

2. Có 23 thành viên cảm ơn bạn nguyenphuc272 vì bài viết:
      akhang (08/05/13), bimckb (06/05/13), chutieuswimming (17/03/11), Conys (24/04/12), dindoantrung (18/11/13), ducdiemictuhn (16/03/11), hoaivu  (17/03/11), Hoangba (25/07/12), Kenroyal (02/04/12), longlun (07/10/13), never_stop156 (17/01/11), NVD_TSQLQ2 (02/04/12), phuc078 (09/07/13), pitlamgi (30/03/13), profection (06/03/14), pvmhien (12/09/11), q7peminh (25/04/13), rhxshine92 (18/11/13), sondaokb (07/09/13), thanhtu7777 (04/11/11), Tran Quang Ha  (17/01/11), tranthe1509 (08/11/12), Đức Toàn  (16/03/11)

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần trong 0 Bài viết

Question [USB BOOT] cài đặt bầng phần mềm windows 7 USB/DVD download tool

anh ơi cho em hỏi chút dùng cách thứ nhất nhưng liệu như vậy USB đó của em còn có thể chúa dữ liệu như bình thường được không anh? và nếu không đươc liệu anh có cách nào khắc phục để USB vừa có thể boot lại có thể chứa dữ liệu không anh? anh cho em hỏi thêm chút em nghe mấy anh học khóa trên trường em nói boot bằng USB bị rất nhiều hạn chế khi boot...liệu boot như vậy có đảm bảo máy chạy ổn định như boot bằng CD không anh?
      thank anh nhìu nha...!!!

Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      38.021
      Được cảm ơn 14.680 lần trong 3.889 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi ducdiemictuhn Xem bài viết
      anh ơi cho em hỏi chút dùng cách thứ nhất nhưng liệu như vậy USB đó của em còn có thể chúa dữ liệu như bình thường được không anh? và nếu không đươc liệu anh có cách nào khắc phục để USB vừa có thể boot lại có thể chứa dữ liệu không anh? anh cho em hỏi thêm chút em nghe mấy anh học khóa trên trường em nói boot bằng USB bị rất nhiều hạn chế khi boot...liệu boot như vậy có đảm bảo máy chạy ổn định như boot bằng CD không anh?
      thank anh nhìu nha...!!!
      Vẫn chứa dữ liệu bình thường nếu USB của bạn còn không gian lưu trữ.

Bạn tham khảo thêm chủ đề:
      [Hướng dẫn] Tạo phân vùng ẨN trên USB để vừa boot, vừa lưu trữ dữ liệu...

Không biết những hạn chế bạn nhắc đến là gì nhỉ?

Xu thế boot bằng USB hiện nay rất phổ biến, Bkav Forum đã giới thiệu rất nhiều về đề tài này. Bạn có thể tìm kiếm với từ khóa "USB boot site:bkav.com.vn" hoặc click vào liên kết: http://www.google.com.vn/search?q=US...w&start=0&sa=N

Chúc bạn thành công !
      Lần sửa cuối bởi Đức Toàn; 16/03/11 lúc 10:47 PM
      Home.vn - Ngôi nhà online của bạn.

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0

Anh ơi cho em hỏi:
      Khi em Boot từ USB bằng Windows 7 USB/DVD Download Tool sau đó máy tính khởi động lại khi Install update thì nó lại boot lại từ đầu. Có nghĩa là hiện màn hình Install windows để cài lại win.
      Anh chỉ dẫn giúp em. Cảm ơn anh.

Hiệp Sỹ Áo đen
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      16.718
      Được cảm ơn 18.204 lần trong 8.729 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi viaido Xem bài viết
      Anh ơi cho em hỏi:
      Khi em Boot từ USB bằng Windows 7 USB/DVD Download Tool sau đó máy tính khởi động lại khi Install update thì nó lại boot lại từ đầu. Có nghĩa là hiện màn hình Install windows để cài lại win.
      Anh chỉ dẫn giúp em. Cảm ơn anh.
      bạn muốn repair thì vào mục repair computer
      SEO
      Hiệp sỹ Áo đen Bkav

7. Thành viên đã cảm ơn phamnhungoctuan vì bài viết:
      mr_kutehuhu (10/08/11)

Bkav Pro I-
      Cảm ơn
      1.674
      Được cảm ơn 2.587 lần trong 993 Bài viết

Nếu cài win 7 trên win hiện tại thì không cần thiết phải dùng cái này.Tuy nhiên khi cài win 7 64bit trên 32bit thì cách này là một cách rất hay

9. Thành viên đã cảm ơn Ngox_TM vì bài viết:
      mr_kutehuhu (10/08/11)

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết

Mặc định Re: [USB BOOT] Cài đặt Win7 bằng 2 phần mềm Windows 7 USB/DVD Download Tool và WinToFlash

tại sao em làm tương tự như bài viết trên nhưng khi khởi động lại máy lại ko cài đặt được như CD bình thường.
      ấn F12 để khởi động bằng USB CD-ROM máy tính lại chạy lên HĐH cũ.vào BIOS cài đặt lại chế độ khởi động bằng USB trước và ko cho phép ổ cứng hoạt động máy USB cũng ko chạy như đĩa CD(máy vẫn lên HĐH cũ).khi mở máy đều thấy máy ko nhận USB,chỉ khi rút ra cắm lại usb mới nhận.chỉ còn cách duy nhất:cài trực tiếp trên HĐH cũ.
      xin hỏi anh có cách nào khác phục được điều này?
      cảm ơn.

11. Thành viên đã cảm ơn tinhban_200659 vì bài viết:
      phamnhungoctuan (11/09/11)

Hiệp Sỹ Áo đen
      Cảm ơn
      16.718

Mặc định Re: [USB BOOT] Cài đặt Win7 bằng 2 phần mềm Windows 7 USB/DVD Download Tool và WinToFlash

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhban_200659 Xem bài viết
      tại sao em làm tương tự như bài viết trên nhưng khi khởi động lại máy lại ko cài đặt được như CD bình thường.
      ấn F12 để khởi động bằng USB CD-ROM máy tính lại chạy lên HĐH cũ.vào BIOS cài đặt lại chế độ khởi động bằng USB trước và ko cho phép ổ cứng hoạt động máy USB cũng ko chạy như đĩa CD(máy vẫn lên HĐH cũ).khi mở máy đều thấy máy ko nhận USB,chỉ khi rút ra cắm lại usb mới nhận.chỉ còn cách duy nhất:cài trực tiếp trên HĐH cũ.
      xin hỏi anh có cách nào khác phục được điều này?
      cảm ơn.
      khi máy restart lại lập tức nhổ usb ra ngay nhé, nếu để vậy nó sẽ vô lại khi cài win đó
      SEO
      Hiệp sỹ Áo đen Bkav

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0

chao cac ban (xin loi, may bi loi nen ko danh dau tieng viet dc)
      minh da thuc hien theo cach thu hai va da thuc hien gan thanh cong. Tuy nhien

trong qua trinh cai dat, sau buoc chon ngon ngu, khu vuc, ngon ngu keyboar
      thi may tim ko ra driver va yeu cau minh kiem (minh thu cho dia DVD win7 vao thi ngay lap tuc may chay tiep ngay_qua man hinh chon loai win 7 muon cai dat), con neu khong cho dia win 7 vao thi may ko chay tiep dc

truoc do, trong qua trinh chep du lieu tu DVD qua USB (trong 1 phut dau) may cung bao la ko lock dc driver, minh nhan nut retry thi may chay tiep.
      minh nghi cai nay cung giong nhu cac dia game, phai co driver cua dia thi may moi chay tiep dc

minh da thu thuc hien lai 2 3 lan nhung van vay

mong cac ban giup do
      cac ban co cach nao dua cai driver do vao USB ko, vi minh search trong dia DVD ko thay (nhung dua dia vao thi may chay ngay nen minh biet chac trong do co)
      hay co dia win nao khong co driver ko?

xin cam on rat nhieu
      hien may cua minh bi hu o dia quang, con HDH thi bi virus tan cong du qua nen muon cai lai
      (minh su dung may khac de thuc hien thao tac cho USB)

Hiệp Sỹ Áo đen
      Cảm ơn
      16.718

Trích dẫn Nguyên văn bởi npminhthu Xem bài viết
      chao cac ban (xin loi, may bi loi nen ko danh dau tieng viet dc)
      minh da thuc hien theo cach thu hai va da thuc hien gan thanh cong. Tuy nhien

trong qua trinh cai dat, sau buoc chon ngon ngu, khu vuc, ngon ngu keyboar
      thi may tim ko ra driver va yeu cau minh kiem (minh thu cho dia DVD win7 vao thi ngay lap tuc may chay tiep ngay_qua man hinh chon loai win 7 muon cai dat), con neu khong cho dia win 7 vao thi may ko chay tiep dc

truoc do, trong qua trinh chep du lieu tu DVD qua USB (trong 1 phut dau) may cung bao la ko lock dc driver, minh nhan nut retry thi may chay tiep.
      minh nghi cai nay cung giong nhu cac dia game, phai co driver cua dia thi may moi chay tiep dc

minh da thu thuc hien lai 2 3 lan nhung van vay

mong cac ban giup do
      cac ban co cach nao dua cai driver do vao USB ko, vi minh search trong dia DVD ko thay (nhung dua dia vao thi may chay ngay nen minh biet chac trong do co)
      hay co dia win nao khong co driver ko?

xin cam on rat nhieu
      hien may cua minh bi hu o dia quang, con HDH thi bi virus tan cong du qua nen muon cai lai
      (minh su dung may khac de thuc hien thao tac cho USB)
      bó tay, chữ khó đọc quá
      SEO
      Hiệp sỹ Áo đen Bkav

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0

Chào các bạn
      Hiện lap của mình bị virus tấn công nhiều quá nên muốn cài lại hệ điều hành, nhưng ngặt nỗi là ổ đĩa quang đã hư.
      Mình mượn lap của em để làm theo các thao tác trên của các bạn, mong kiếm dc cái USB boot để cài lại lap của mình.

Mình có một đĩa DVD win7 mua từ cửa hiệu trước trường ĐH khoa học tự nhiên Tp. HCM, một USB 4Gb mới, và thực hiện theo 2 cách trên, nhưng có một chút vấn đề, mong sự hổ trợ của các bạn

1. Vì đĩa DVD ko có file .iso nên mình thực hiện theo cách thứ 2 trước (dùng wintoflash bản mới nhất)

Quá trình thực hiện khá tốt, nhưng trong phút đầu tiên của quá trình copy dữ liệu sang USB, máy có thông báo “can not lock the driver” mình nhấn retry thì vẫn chạy bình thường.

Sau khi ok hết,
      Mình tắt máy và tiến hành boot thử. Màn hình cài đặt chạy khá ok.
      Nhưng sau bước chọn ngôn ngữ, chọn khu vực và ngôn ngữ của bàn phím, máy sẽ hiện màn hình xanh có chữ “install”
      Click vào đó thì máy bắt mình phải kiếm driver. Mình không thể nào kiếm dc, nhưng thử bỏ đĩa DVD vào thì ngay lập tức máy nhận dạng và chạy qua màn hình tiếp theo (chọn loại win7 muốn cài đặt)

Mình thắc mắc là mình không thể kiếm dc file driver nào trong đĩa DVD.
      Mình nghĩ trường hợp này giống như các đĩa game, phải bỏ đĩa vào máy mới chơi dc (anh em mình hay xài chương trình đĩa ảo để né cái này), và như vậy có nghĩa có một file driver ẩn nào đó (dạng như file chống sao chép lậu) nằm trong đĩa DVD của mình.

Mình mong các bạn giúp cho mình có cách nào đưa file này vào USB hay có đĩa DVD win7 full nào mà ko có file loại này không?

2. Mình thử thực hiện theo cách 1, tức là sử dụng: Windows 7 USB/DVD Download Tool

Vì mình dùng đĩa DVD, ko có file .iso nên mình dung nhiều phần mềm tạo file .iso từ đĩa DVD như magicISO; free DVD ISO Maker (dùng nhiều phền mềm đều cho ra 1 file .iso giống nhau)

Sau khi có fiel .iso từ các chương trình đó, mình tiến hành format USB. Nếu format theo định dạng NTFS như chủ topic nói thì Windows 7 USB/DVD Download Tool ko nhận dạng USB được, phải format định dạng Fat32 thì Windows 7 USB/DVD Download Tool mới nhận được USB.

ở step thứ 4 thì Windows 7 USB/DVD Download Tool chạy một lúc (chưa có phần trăm nào) thì báo không thể thực hiện, yêu cầu mình kiểm tra lại file .iso hoặc kiểm tra lại USB (và có thêm điều này là usb cũng buộc phải format lại mới sử dụng được)

mong các bạn giúp đở
      thân

Đại lý Bán hàng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      52
      Được cảm ơn 296 lần trong 153 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi npminhthu Xem bài viết
      Chào các bạn
      Hiện lap của mình bị virus tấn công nhiều quá nên muốn cài lại hệ điều hành, nhưng ngặt nỗi là ổ đĩa quang đã hư.
      Mình mượn lap của em để làm theo các thao tác trên của các bạn, mong kiếm dc cái USB boot để cài lại lap của mình.

Mình có một đĩa DVD win7 mua từ cửa hiệu trước trường ĐH khoa học tự nhiên Tp. HCM, một USB 4Gb mới, và thực hiện theo 2 cách trên, nhưng có một chút vấn đề, mong sự hổ trợ của các bạn

1. Vì đĩa DVD ko có file .iso nên mình thực hiện theo cách thứ 2 trước (dùng wintoflash bản mới nhất)

Quá trình thực hiện khá tốt, nhưng trong phút đầu tiên của quá trình copy dữ liệu sang USB, máy có thông báo “can not lock the driver” mình nhấn retry thì vẫn chạy bình thường.

Sau khi ok hết,
      Mình tắt máy và tiến hành boot thử. Màn hình cài đặt chạy khá ok.
      Nhưng sau bước chọn ngôn ngữ, chọn khu vực và ngôn ngữ của bàn phím, máy sẽ hiện màn hình xanh có chữ “install”
      Click vào đó thì máy bắt mình phải kiếm driver. Mình không thể nào kiếm dc, nhưng thử bỏ đĩa DVD vào thì ngay lập tức máy nhận dạng và chạy qua màn hình tiếp theo (chọn loại win7 muốn cài đặt)

Mình thắc mắc là mình không thể kiếm dc file driver nào trong đĩa DVD.
      Mình nghĩ trường hợp này giống như các đĩa game, phải bỏ đĩa vào máy mới chơi dc (anh em mình hay xài chương trình đĩa ảo để né cái này), và như vậy có nghĩa có một file driver ẩn nào đó (dạng như file chống sao chép lậu) nằm trong đĩa DVD của mình.

Mình mong các bạn giúp cho mình có cách nào đưa file này vào USB hay có đĩa DVD win7 full nào mà ko có file loại này không?

2. Mình thử thực hiện theo cách 1, tức là sử dụng: Windows 7 USB/DVD Download Tool

Vì mình dùng đĩa DVD, ko có file .iso nên mình dung nhiều phần mềm tạo file .iso từ đĩa DVD như magicISO; free DVD ISO Maker (dùng nhiều phền mềm đều cho ra 1 file .iso giống nhau)

Sau khi có fiel .iso từ các chương trình đó, mình tiến hành format USB. Nếu format theo định dạng NTFS như chủ topic nói thì Windows 7 USB/DVD Download Tool ko nhận dạng USB được, phải format định dạng Fat32 thì Windows 7 USB/DVD Download Tool mới nhận được USB.

ở step thứ 4 thì Windows 7 USB/DVD Download Tool chạy một lúc (chưa có phần trăm nào) thì báo không thể thực hiện, yêu cầu mình kiểm tra lại file .iso hoặc kiểm tra lại USB (và có thêm điều này là usb cũng buộc phải format lại mới sử dụng được)

mong các bạn giúp đở
      thân
      Bạn nên download từ trang chủ MSDN để có file .iso và làm theo hướng dẫn bên trên nhé
      Chúc thành công
      - Mainboard: ECS G31T-M7
      - CPU: Intel Dual-Core E5300 (2x2.6GHz)
      - RAM: Kingston 2GB (2x1GB dual)
      - HDD: Seagate 320GB SATA
      - ODD: Sony DVD-RW 20x

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuannv1508 Xem bài viết
      Bạn nên download từ trang chủ MSDN để có file .iso và làm theo hướng dẫn bên trên nhé
      Chúc thành công
      chào bạn,
      mình đã down bản ISO trên mạng về, dùng Windows 7 USB/DVD Download Tool để cài vào USB (USB 4 GB mới mua, ko phải cái cũ)

quá trình hoàn tất, mình đem ra cài vào máy,
      nhưng cũng giống lần xài Wintoflash ở trên.

Sau khi click vào "Install" thì máy bắt kiếm driver.

Khung thông báo hiện lên: Select the driver to be installed (1)
      phía dưới có 3 nút: Browse; Rescan và Next (nút Next đã bị chìm)

Nhấn vào Browse thì máy mở các folder để ta chọn. Chọn bất kỳ chổ nào đều ra thông báo: No device drivers were fould. Make sure that the installation media contains the corect driver, and then click OK.
      Click vào thì về lại màn hình (1)

Click vào Rescan thì cũng lên thông báo y chang

Điều mình biết là nếu bỏ đĩa Win7 vào ổ thì ngay lập tức máy nhận dạng vào chạy tiếp ngay (đã thử lần trước)

Nhưng ngặt nổi máy mình lỗi ổ đĩa nên mới phải nghiên cứu cách này

Các bạn vui lòng giúp mình với.
      làm sao kiếm dc cái driver này bây giờ

(mình nghĩ nó cũng giống như tình trạng cấm sao chép của đĩa game, phải có đĩa máy mới nhận dạng dc(

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      1

dùng để cài win xp đc ko nhỉ. cái tool chuyển vào usb ý

Bkav Pro IS
      Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      679
      Được cảm ơn 5.540 lần trong 1.669 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi fey2110 Xem bài viết
      dùng để cài win xp đc ko nhỉ. cái tool chuyển vào usb ý
      http://forum.bkav.com.vn/showthread....USB&highlight=

Chương trình lấy ở đây.

http://forum.bkav.com.vn/showthread....l=1#post358944
      Uống chanh và nghe Chanh hát

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0

Unhappy Re: [USB BOOT] Cài đặt Win7 bằng 2 phần mềm Windows 7 USB/DVD Download Tool và WinToFlash

hjx. vậy chứ nó báo lỗi "the selected file is not a valid ISO file" là sao vậy ah. em làm goài mà ko đc. bác nào co cao kiến gì ko ạh?http://forum.bkav.com.vn/images/icon....gif/icon9.png

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 2 lần trong 1 Bài viết

bạn nên tìm trong forum bài của anh Lãng khách hay anh Tuản7 ý
      Trong đó có hướng dẫn chi tiết về setup win trên usb (vẫn để dạng iso).
      còn bản win*.iso bạn tải về tư trang msnd.
      ((trong hướng dẫn của a Lãng khách có đủ luôn đó: cả link tải các phần mềm + link win))

Sứ giả thiện chí của Bkav
      Danh vọng
      Cảm ơn
      21
      Được cảm ơn 92 lần trong 61 Bài viết

thực ra vẫn còn rất nhiều phần mềm khác có thể làm được điều này mà bac 2topic ko bik.
      Ví dụ như RT Seven Lite nó vừa tinh chỉnh bộ cài lại tạo boot setup from usb chuyên nghiệp nhất

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0

không biết bạn có gặp trường hợp như mình không,.

lúc mình cắm vào cổng usb 3.0 thì bị lỗi giống như bạn vậy,

sau đó mình cắm lại vào cổng 2.0 thì chạy ok

chắc là do lỗi driver usb thôi,.

nếu không được nữa thì bạn nên cập nhật lại driver usb của mình,. xong thử lại xem

chúc bạn may mắn,.

có gì pm lại mình,.

không biết bạn có gặp trường hợp như mình không,.

lúc mình cắm vào cổng usb 3.0 thì bị lỗi giống như bạn vậy,

sau đó mình cắm lại vào cổng 2.0 thì chạy ok

chắc là do lỗi driver usb thôi,.

nếu không được nữa thì bạn nên cập nhật lại driver usb của mình,. xong thử lại xem

chúc bạn may mắn,.

có gì pm lại mình,.
      Lần sửa cuối bởi luckbit; 02/04/12 lúc 04:32 PM Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0

mình làm theo cách 1....làm đước 3 bước....rồi đến bước thứ 4 Greating bootable usb device thì nó báo Startut: We were unable to copy your files.Please check your USB device and the selected ISO files and try again ...là sao hả bạn

Trang 1/2 12 CuốiCuối