• Chú ý

• Trang 16/35 ĐầuĐầu ... 6141516171826 ... CuốiCuối
    Hiện kết quả từ 301 tới 320 của 699
      B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần trong 0 Bài viết

By DrLangkhach

Không hiểu sao mình mới thử bỏ Win XP vào ÚB vừa tạo, nhưng không hiểu sao khi Test ra màn hình như trên mà không có hiện WinXP, nhờ LK chỉ giúp với ... hix ...

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0

Exclamation Xin Hướng Dẫn Thêm

Mình Đã làm như chỉ bảo của Lãng Khách nhưng chỉ có phần cài của win 7, không có phần cài của win XP và Hiren'Boot. Xin cho hỏi mấy link win 7 với win Xp Lãng khách up lên có cần key không nếu có cho mình xin với.

XIN GIÚP MÌNH VỚI!
      Cảm Ỏn nhiều

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0

File iso win 7 va win xp sp3 k minh k dung ultra ma dung winrar giai nen rui copy vao usb dc hem vay LangKhach. seo minh lam rui nhung ma chi cai dc win 7 con boot hiren's voi win xp k dc xin langkhach chi dum minh ! tks langkhach nhieu lam

LangKhach oi sao e lam cac buoc day du nhu a da chi ma tai sao e test usb k thay cai dong Install windows xpsp3 vay chi e voi

a chi tra loi dum e cai nay vs sao e lam xong cai usb rui e vao thu win mini xp rui tim den file Winnt32.exe thu cai windows thi no bao dien key vao key dau ma dien vao day huhuhuhu

a lang khach oi sao e tao cai usb cai win xpsp3. win 7, boot giong nhu a chi. lam tat ca cac buoc nhu a da chi rui sao vao boot usb thi k co cai dong Install Windows XPSP3 vay chi e voi. rui e vao win mini tim den file Winnt32.exe cai windows thi no keu nhap key vao thi key dau ma nhap giup e voi a
      Lần sửa cuối bởi hihihibr2000; 03/08/11 lúc 03:56 PM Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0

Question Help Boot từ các file .ISO và tạo menu.lst

Anh Lãng khách cho hỏi em cái này nhe!
      Em đã làm theo các hướng dẫn boot từ usb của anh và đã thành công nhưng mà
      Khi em muốn tạo một bản Menu boot gồm: bộ Win 7 full, Window XP và đĩa hiren's boot 14.0 nữa thì em gặp phải 1 số vấn đề khó khăn là:
      + Các file của các win7, winxp và hiren's boot nằm chung với nhau nên xảy ra hiện là có những file của win này giống win kia hoặc giống file hiren's boot -> sẽ có những file sẽ ghi chồng lên nhau và dẫn đến tình trạng mất 1 số file quan trọng nên cài đặt không được.
      + Khi em dùng menu.lst sau boot được vào Mini windowXP thì nó lại thiếu các chức năng của đĩa hiren's boot như : bảng menu ( bao gồm các chức năng chinh: ghost, phan vùng ổ đĩa....):

+ Còn khi em dùng menu.lst này thì nó lại có đầy đủ chức năng của hiren's boot:

Vì vậy cho nên em mong anh giúp em tạo 1 USB boot:
      + Mà các file của win và hiren's boot nằm trong các newfolder khác nhau
      + Nếu có thể boot tu file .ISO cho mõi thần thì càng tốt ạ
      + Nếu anh không phiền thì anh có thể giúp em sơ sơ để tạo 1 menu.lst
      Tại vì em thấy cái này rất hay mà anh hướng dẫn lại dễ làm nữa.
      Em rất mong sự chỉ dẫn của anh!
      Còn đây là email của em có gì anh pm nhe!!!!!!
      navata.uit@gmail.com hoặc play_lvl@yahoo.com
      Lần sửa cuối bởi lvl_lvl92; 05/08/11 lúc 07:47 PM

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      3

Bác LK giải quyết hộ mình trường hợp này với. Mình đã test USB và được báo như này

Máy mình cấu hình: Dou core E5200 2,5 GHz, Main MSI G41M-P33, Ram 2Gx2 bus 1333, VGA 9400GT 512M (32bit)

Super Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      63.726
      Được cảm ơn 120.758 lần trong 27.259 Bài viết

Bạn test bằng cái đó không chuẩn đâu. Hoặc là máy ảo cao cấp, hoặc là máy thật nhé.

8. Có 2 thành viên cảm ơn bạn Lãng khách vì bài viết:
      badauyeu (07/08/11), subasa (04/01/12)

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần trong 1 Bài viết

Mặc định Đề nghị giúp đỡ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lãng khách Xem bài viết
      Lãng khách đã nhận được một số PM đề nghị giới thiệu cách để USB có thể boot được và có thể thực hiện được các nhiệm vụ theo yêu cầu của người dùng. Vì vậy, nội dung bài viết này sẽ hướng tới mục đích đó.

A. NGUYÊN LIỆU.

1. Một chiếc USB 4GB trở lên.

2. Boot Ice dùng để format USB và tạo MBR cho USB. Như Lãng khách từng giới thiệu, Lãng khách thích tiện ích này vì tính tuỳ biến cao của nó chứ không cứng nhắc như tất cả các công cụ khác các bạn từng gặp. Có thể format tạo phân vùng ẩn chứa MBR, có thể thay đổi MBR để trỏ tới bootloader bất kì mà không kèm theo format lại, và có thể thay đổi tên file bootloader mặc định.

3. Ultimate Boot USB. Công cụ này cũng có khả năng format và tạo MBR cho USB. Nhưng Lãng khách giới thiệu với các bạn với mục đích khác. Đó là test xem USB sẽ boot như thế nào, có thành công hay không mà không cần phải boot thực sự hay dùng tới máy ảo làm chi cho mất thì giờ . Cái này là độc quyền bài viết này có.

Cả 2 công cụ này Lãng khách để chung vào một file nén, các bạn xả nén ra sẽ thấy.

BootIce.zip (1,21 MB)

4. Bộ cài Windows SP3 Volume License "xịn" nguyên gốc từ MSDN:

Windows XP Pro SP3 Volume License - Link tải trực tiếp từ MSDN

5. Bộ cài Windows 7 "xịn" nguyên gốc được tải về từ MSDN:

Tải bộ cài Windows 7 FULL dạng ISO một link duy nhất!

6. UltraISO (Trial):

UltraISO PE Download - Softpedia

B. THỰC HIỆN:

1. Các bạn gắn USB 4GB cần tạo boot vào máy tính và nhớ rút hết các USB khác ra tránh nhầm lẫn, rồi chạy Boot Ice, format USB theo định dạng FAT32 cho phân vùng Boot.
      Chú ý rằng chương trình tự động nhận USB nếu các bạn gắn sẵn, nếu không nó sẽ nhận luôn ổ cứng của các bạn. Chương trình này có khả năng làm việc cả trên ổ cứng nên các bạn hết sức cẩn thận.

By DrLangkhach

Nếu các bạn thích để phân vùng Boot này ẩn và không bị Windows format "sờ tới", còn phân vùng còn lại để dạng NTFS chứa dữ liệu, hoặc đơn giản chỉ để format và tạo MBR cho USB có thể boot thì đều tham khảo theo chủ đề sau của Lãng khách (chú ý cứ để bootloader được MBR gọi mặc định là file GRLDR như chương trình đề nghị):

Tạo phân vùng ẨN trên USB để vừa boot, vừa lưu trữ dữ liệu - Bkav Forum

2. Các bạn copy các file GRLDR, MENU.LST trong file Lãng khách đã nén sẵn ở đây vào trực tiếp ổ gốc của USB cần tạo Boot:

GRLDR.zip (114,2 KB)

3. Các bạn dùng UltraISO mở file ISO của Windows SP3 Volume License rồi bung toàn bộ nội dung vào thư mục gốc của USB.

4. Các bạn làm tương tự với file ISO của bộ cài Windows 7. Chú ý rằng nếu các bạn lựa chọn tích hợp bản Enterprise mà muốn tích hợp thêm các bộ cài khác thì sẽ phức tạp hơn một chút, Lãng khách sẽ tạm thời chưa đề cập. Vì vậy, để có nhiều lựa chọn cài đặt cho Windows 7, các bạn hãy sử dụng bộ cài Windows 7 Ultimate.

5. Sau khi bung nén, kiểm tra lại file setup.exe của bộ cài Windows 7 đã ghi đè file setup.exe của Windows XP chưa, nếu chưa các bạn copy thủ công lại bước này (vì file setup.exe của Windows XP không cần thiết, còn file của Windows 7 lại cần).

6. Nếu các bạn muốn có đầy đủ 5 lựa chọn khi cài Windows 7 cho các cấu hình máy khác nhau (Ultimate, Professional, Home Prenium, Home Basic, Starter) thì chỉ cần dùng UltraISO xóa file "ei.cfg" nằm trong folder Sources của bộ cài đặt Windows 7 là được.

By DrLangkhach

7. Xong rồi đó. Bây giờ là việc kiểm tra lại thành quả lao động của mình.
      Các bạn chạy UBUSB, bấm vào lựa chọn Test USB như hình minh hoạ:

By DrLangkhach

8. Nếu cửa sổ hiện ra thế này là OK rồi:

By DrLangkhach

By DrLangkhach

By DrLangkhach

Như thế có nghĩa là bạn đã có thể dùng để cài Windows 7. Chương trình kiểm tra chỉ chạy được tới đó thôi.

9. Để cài Windows XP, kể ra thì có nhiều cách. Hẳn là các bạn từng nghe nói tới nhiều, và chúng đều có những cách thức thực hiện khá phức tạp, và đều phải dùng một công cụ nào đó để chuyển bộ cài vào USB, rất lâu. Và USB cũng phải được format rồi tạo MBR, bootloader... Dĩ nhiên là nếu làm theo cách này, các bạn cũng có thể tạo ra đĩa cài multi-boot được, khi mà đã có được bootloader. Tuy nhiên, hôm nay Lãng khách nghĩ rằng mình đưa ra một giải pháp đơn giản hơn:

By DrLangkhach

By DrLangkhach

By DrLangkhach

Các bạn sau khi vào Mini XP, tìm tới thư mục I386 rồi chạy file Winnt32.exe là được:

By DrLangkhach

Đây là màn hình quen thuộc của tiến trình cài đặt Windows XP:

By DrLangkhach

Chú ý rằng nếu có xung đột gì do trùng tên thư mục hoặc file, thậm chí các bạn chỉ cần tạo ra một thư mục như WinXP rồi xả nén toàn bộ bộ cài của SP3 vào đó. Vì môi trường Mini XP không chạy được file setup.exe của Windows 7 nên mới phải sử dụng bootloader. Lãng khách cũng có thể tạo ra môi trường Windows PE cho Windows 7 nhưng cách làm này hơi phức tạp nên cũng không tiện giới thiệu ở đây. Vốn nó chỉ để Lãng khách dùng khi Repair Windows hoặc sử dụng quyền hạn System (cao hơn quyền hạn của Windows 7 Repair System Disk một chút) để sửa chữa, khắc phục lỗi Windows 7 (nếu có) bằng command prompt hoặc giao diện GUI (đối với System Restore hoặc khôi phục file ảnh hệ thống được tạo dự phòng trước đó trong Windows 7).

Các bạn chú ý, cách này còn có thể dùng để boot thêm các lựa chọn đĩa cứu hộ của các Anti-virus nổi tiếng, hay BartPE, UBCD (Ultimate Boot CD for Windows), hay VistaPE, Windows PE,... nói chung là hầu hết các loại đĩa boot, kể cả tùm lum Windows, Linux boot chung một USB. Tuy nhiên thế thì nội dung đi dài quá . Có gì chúng ta bàn sau.

=============================

A LK cho e hỏi e gặp phải lỗi như bạn soitrang22 bây giờ e paj làm gì để khắc phục đây. E đang cần cài win gấp mà hiện tại k có mượn được đĩa, lên mạng search thử thì thấy bài viết của a rất hữu dụng nên e làm theo nhưng mãi k được. waitting a answer. Thanks you!

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lãng khách Xem bài viết
      Lãng khách đã nhận được một số PM đề nghị giới thiệu cách để USB có thể boot được và có thể thực hiện được các nhiệm vụ theo yêu cầu của người dùng. Vì vậy, nội dung bài viết này sẽ hướng tới mục đích đó.

A. NGUYÊN LIỆU.

1. Một chiếc USB 4GB trở lên.

2. Boot Ice dùng để format USB và tạo MBR cho USB. Như Lãng khách từng giới thiệu, Lãng khách thích tiện ích này vì tính tuỳ biến cao của nó chứ không cứng nhắc như tất cả các công cụ khác các bạn từng gặp. Có thể format tạo phân vùng ẩn chứa MBR, có thể thay đổi MBR để trỏ tới bootloader bất kì mà không kèm theo format lại, và có thể thay đổi tên file bootloader mặc định.

3. Ultimate Boot USB. Công cụ này cũng có khả năng format và tạo MBR cho USB. Nhưng Lãng khách giới thiệu với các bạn với mục đích khác. Đó là test xem USB sẽ boot như thế nào, có thành công hay không mà không cần phải boot thực sự hay dùng tới máy ảo làm chi cho mất thì giờ . Cái này là độc quyền bài viết này có.

Cả 2 công cụ này Lãng khách để chung vào một file nén, các bạn xả nén ra sẽ thấy.

BootIce.zip (1,21 MB)

4. Bộ cài Windows SP3 Volume License "xịn" nguyên gốc từ MSDN:

Windows XP Pro SP3 Volume License - Link tải trực tiếp từ MSDN

5. Bộ cài Windows 7 "xịn" nguyên gốc được tải về từ MSDN:

Tải bộ cài Windows 7 FULL dạng ISO một link duy nhất!

6. UltraISO (Trial):

UltraISO PE Download - Softpedia

B. THỰC HIỆN:

1. Các bạn gắn USB 4GB cần tạo boot vào máy tính và nhớ rút hết các USB khác ra tránh nhầm lẫn, rồi chạy Boot Ice, format USB theo định dạng FAT32 cho phân vùng Boot.
      Chú ý rằng chương trình tự động nhận USB nếu các bạn gắn sẵn, nếu không nó sẽ nhận luôn ổ cứng của các bạn. Chương trình này có khả năng làm việc cả trên ổ cứng nên các bạn hết sức cẩn thận.

By DrLangkhach

Nếu các bạn thích để phân vùng Boot này ẩn và không bị Windows format "sờ tới", còn phân vùng còn lại để dạng NTFS chứa dữ liệu, hoặc đơn giản chỉ để format và tạo MBR cho USB có thể boot thì đều tham khảo theo chủ đề sau của Lãng khách (chú ý cứ để bootloader được MBR gọi mặc định là file GRLDR như chương trình đề nghị):

Tạo phân vùng ẨN trên USB để vừa boot, vừa lưu trữ dữ liệu - Bkav Forum

2. Các bạn copy các file GRLDR, MENU.LST trong file Lãng khách đã nén sẵn ở đây vào trực tiếp ổ gốc của USB cần tạo Boot:

GRLDR.zip (114,2 KB)

3. Các bạn dùng UltraISO mở file ISO của Windows SP3 Volume License rồi bung toàn bộ nội dung vào thư mục gốc của USB.

4. Các bạn làm tương tự với file ISO của bộ cài Windows 7. Chú ý rằng nếu các bạn lựa chọn tích hợp bản Enterprise mà muốn tích hợp thêm các bộ cài khác thì sẽ phức tạp hơn một chút, Lãng khách sẽ tạm thời chưa đề cập. Vì vậy, để có nhiều lựa chọn cài đặt cho Windows 7, các bạn hãy sử dụng bộ cài Windows 7 Ultimate.

5. Sau khi bung nén, kiểm tra lại file setup.exe của bộ cài Windows 7 đã ghi đè file setup.exe của Windows XP chưa, nếu chưa các bạn copy thủ công lại bước này (vì file setup.exe của Windows XP không cần thiết, còn file của Windows 7 lại cần).

6. Nếu các bạn muốn có đầy đủ 5 lựa chọn khi cài Windows 7 cho các cấu hình máy khác nhau (Ultimate, Professional, Home Prenium, Home Basic, Starter) thì chỉ cần dùng UltraISO xóa file "ei.cfg" nằm trong folder Sources của bộ cài đặt Windows 7 là được.

By DrLangkhach

7. Xong rồi đó. Bây giờ là việc kiểm tra lại thành quả lao động của mình.
      Các bạn chạy UBUSB, bấm vào lựa chọn Test USB như hình minh hoạ:

By DrLangkhach

8. Nếu cửa sổ hiện ra thế này là OK rồi:

By DrLangkhach

By DrLangkhach

By DrLangkhach

Như thế có nghĩa là bạn đã có thể dùng để cài Windows 7. Chương trình kiểm tra chỉ chạy được tới đó thôi.

9. Để cài Windows XP, kể ra thì có nhiều cách. Hẳn là các bạn từng nghe nói tới nhiều, và chúng đều có những cách thức thực hiện khá phức tạp, và đều phải dùng một công cụ nào đó để chuyển bộ cài vào USB, rất lâu. Và USB cũng phải được format rồi tạo MBR, bootloader... Dĩ nhiên là nếu làm theo cách này, các bạn cũng có thể tạo ra đĩa cài multi-boot được, khi mà đã có được bootloader. Tuy nhiên, hôm nay Lãng khách nghĩ rằng mình đưa ra một giải pháp đơn giản hơn:

By DrLangkhach

By DrLangkhach

By DrLangkhach

Các bạn sau khi vào Mini XP, tìm tới thư mục I386 rồi chạy file Winnt32.exe là được:

By DrLangkhach

Đây là màn hình quen thuộc của tiến trình cài đặt Windows XP:

By DrLangkhach

Chú ý rằng nếu có xung đột gì do trùng tên thư mục hoặc file, thậm chí các bạn chỉ cần tạo ra một thư mục như WinXP rồi xả nén toàn bộ bộ cài của SP3 vào đó. Vì môi trường Mini XP không chạy được file setup.exe của Windows 7 nên mới phải sử dụng bootloader. Lãng khách cũng có thể tạo ra môi trường Windows PE cho Windows 7 nhưng cách làm này hơi phức tạp nên cũng không tiện giới thiệu ở đây. Vốn nó chỉ để Lãng khách dùng khi Repair Windows hoặc sử dụng quyền hạn System (cao hơn quyền hạn của Windows 7 Repair System Disk một chút) để sửa chữa, khắc phục lỗi Windows 7 (nếu có) bằng command prompt hoặc giao diện GUI (đối với System Restore hoặc khôi phục file ảnh hệ thống được tạo dự phòng trước đó trong Windows 7).

Các bạn chú ý, cách này còn có thể dùng để boot thêm các lựa chọn đĩa cứu hộ của các Anti-virus nổi tiếng, hay BartPE, UBCD (Ultimate Boot CD for Windows), hay VistaPE, Windows PE,... nói chung là hầu hết các loại đĩa boot, kể cả tùm lum Windows, Linux boot chung một USB. Tuy nhiên thế thì nội dung đi dài quá . Có gì chúng ta bàn sau.

=============================

A LK cho e hỏi e gặp phải lỗi như bạn soitrang22(Test USB, Disk error) bây giờ e paj làm gì để khắc phục đây. E đang cần cài win gấp mà hiện tại k có mượn được đĩa, lên mạng search thử thì thấy bài viết của a rất hữu dụng nên e làm theo nhưng mãi k được. waitting a answer. Thanks you!
      Lần sửa cuối bởi thanhvt; 07/08/11 lúc 11:31 PM Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

10. Có 2 thành viên cảm ơn bạn thanhvt vì bài viết:
      dinhcongtuong (12/08/11), subasa (04/01/12)

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0

em lam duoc nhu huong dan cua anh nhung win xp thi khong duoc. em thay trong file menu.lis khong co tuy chon cai win xp. anh xem coi va giup em voi.

Super Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      63.726

Bka----
      Danh vọng
      Cảm ơn
      42
      Được cảm ơn 45 lần trong 32 Bài viết

anh lk ơi anh có bộ cài Mac os nào không cho em bộ cài đi

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết

Mình làm theo như LangKhach nhưng khi cài win 7 đến bước chọn ngôn ngữ xong thì gâp lỗi:
      "A required CD/DVD drive device n driver is missing. If you have a driver floppy disk, CD, DVD, or USB Flash driver please insert it now."
      Xin LangKhach giải thích giúp.
      Thank!!!

15. Thành viên đã cảm ơn ThienUng vì bài viết:
      Lãng khách  (13/08/11)

Super Moderator
      Cảm ơn
      63.726

Bạn làm theo hướng dẫn này nhé:
      http://forum.bkav.com.vn/showthread....1-click-chuot-

hoặc cài theo cách này, nhanh hơn:
      http://forum.bkav.com.vn/showthread....that-don-gian-

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      1

e co cai o cung ngoai ma muon vua su dung de boot va cai win vua dung de luu du lieu nhu binh thuong thi lam nhu the nao ah

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      1

anh ơi vào đến boot sao em không thấy Install Windows XPPS3 vậy anh ?

Super Moderator
      Cảm ơn
      63.726

20. 18/08/11, 09:04 AM

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0

Cam on bac Langkhach rat nhieu! Day la cai don gian toi can! Cam on bac mot lan nua

Cam on bac Langkhach rat nhieu! Day la cai don gian toi can! Cam on bac mot lan nua
      Lần sửa cuối bởi vutuanlinh; 21/08/11 lúc 09:58 AM Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

22. Thành viên đã cảm ơn vutuanlinh vì bài viết:
      mr_com (21/08/11)

Bkav---
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      110
      Được cảm ơn 94 lần trong 61 Bài viết

Hix. Mấy cái Boot USB và cài Win này của anh LK em test thành công hết rồi. Bjo đang chờ sản phẩm mới của anh nè.
      [URL="http://mp3.zing.vn/bai-hat/I-Need-A-Doctor-Dr-Dre-Ft-Eminem-ft-Skylar-Grey/IW79Z960.html"] [SIZE=3][B][COLOR=red]I Need A Doctor[/COLOR][/B][/SIZE] [/URL]

[U] [SIZE=3][COLOR=blue][B]2 Bài viết mà mình cho là hữu ích với mọi người.[/B][/COLOR][/SIZE] [/U]

[SIZE=2][COLOR=red][B][URL="http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?16511-HOT-Sieu-Mini-Win7-1-click-Cuu-ho-Online-Wifi-tu-USB-o-cung-chuyen-nghiep-"]By Lãng Khách[/URL]
      [URL="http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?13133-Huong-dan-Tao-USB-Multi-Boot-that-don-gian-Cuu-ho-va-cai-Windows-voi-Win7PE-MiniXP-Hiren-s-"]By TuanAnh37[/URL][/B][/COLOR][/SIZE]

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0

tình hình là các link down bản iso của ultimate đều đã die, LK có thể chỉ giúp link khác k?

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0

Mặc định Re: [Hướng dẫn] Tạo USB cài XP+Windows 7+Hiren's Boot

em làm đếnbước bung file iso không hiểu sao không được máy báo thé này anh ơi

Trang 16/35 ĐầuĐầu ... 6141516171826 ... CuốiCuối