• Chú ý

• Hiện kết quả từ 1 tới 12 của 12
      Sứ giả thiện chí của Bkav
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      12.384
      Được cảm ơn 13.840 lần trong 3.976 Bài viết

Mặc định Cách diệt virus New Folder trong USB

Kính gửi các anh chị,
      Tôi là thành viên của BKAV. Trong máy vi tính của trường tôi có một máy có hiện tượng là khi cắm USB sạch vào thì trong USB luôn hiện ra một folder mang tên "New Folder" và nếu có thư mục nào thì nó luôn hiên ra thư mục cùng tên nằm trong thư mục gốc. Nếu có ai đó nháy vào thì máy sẽ bị treo và Bkav sẽ bị vô hiệu hoá, không mở được chương trình. Tôi đã sử dụng mọi cách để diệt nhưng khi xoá đi thì nó lại hiện lại ngay lập tức.Khi tôi đưa USB này sang máy khác thì lại có thể diệt được virus New Folder này. Tôi nhờ các anh chị xem hộ tôi. Tôi xin cám ơn
      "Cái quý giá nhất của con người là cuộc sống. Đời người chỉ sống có một lần ...."
      Hãy thăm tôi tại http://www.facebook.com/dzungmeo8375 và tại http://violet.vn/pussycat_edu/hdvietnam.com và.....

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

2. 20/12/09, 09:16 PM

Lý do spam

Danh vọng
      Cảm ơn
      46
      Được cảm ơn 65 lần trong 38 Bài viết

mình cũng đã từng gặp trường hợp này. lần trước là mình dùng bằng bitder sau đó update về, nhưng nhớ là tốt nhất bạn nên cài lại win, sau khi bạn cài win thì đừng vào bất cứ một phần vùng nào cả, chỉ dùng trên ổ c thôi. sau khi cài được bitder rồi thì bạn cho quét lại toàn bộ. mình đã áp dụng trên máy mình thì được còn máy của bạn thì chẳng biết thế nào. còn Bkav Pro có diệt được không thì mình không biết, vì đang đợi nhận thẻ bk nên chưa biết.

Bka----
      Danh vọng
      Cảm ơn
      63
      Được cảm ơn 55 lần trong 23 Bài viết

Bạn dùng CMC hoặc Bkav update là diệt được thôi.Hoặc dùng totalcamender để mở file lên,sau đó diệt bằng tay.Hình như đấy là virut của việt nam thì phải,trước dùng NIS không diệt được

Bk-----
      Danh vọng
      Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 20 lần trong 12 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi pussycat3000_edu Xem bài viết
      Kính gửi các anh chị,
      Tôi là thành viên của BKAV. Trong máy vi tính của trường tôi có một máy có hiện tượng là khi cắm USB sạch vào thì trong USB luôn hiện ra một folder mang tên "New Folder" và nếu có thư mục nào thì nó luôn hiên ra thư mục cùng tên nằm trong thư mục gốc. Nếu có ai đó nháy vào thì máy sẽ bị treo và Bkav sẽ bị vô hiệu hoá, không mở được chương trình. Tôi đã sử dụng mọi cách để diệt nhưng khi xoá đi thì nó lại hiện lại ngay lập tức.Khi tôi đưa USB này sang máy khác thì lại có thể diệt được virus New Folder này. Tôi nhờ các anh chị xem hộ tôi. Tôi xin cám ơn
      Con VR này bản BK home diệt được rồi mà. Cái USB của em thỉnh thoảng bị nhiễm con này do cắm vào các máy khác. Về dùng BKhome cài trên con notbook là diệt được ngay.
      Chỉ có điều là không biết máy bị nhiễm VR rồi có cài được BK nữa hay không?
      [COLOR=Red][B][SIZE=3]Bỗng dưng......... mún ... ấy![/SIZE][/B][/COLOR]

Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      2.476
      Được cảm ơn 4.001 lần trong 1.212 Bài viết

Đây là dòng virus lây nhiễm phổ biến trên USB, bạn có thể diệt nó bằng Bkav

Danh vọng
      Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 69 lần trong 35 Bài viết

Sau khi bạn cài lại win thì sử dụng Bkav diệt là oke thoi àh

Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      441
      Được cảm ơn 272 lần trong 133 Bài viết

Mình chưa gặp trường hợp này bao giờ. Mình thấy Bkav Pro vẫn diệt tốt con Vi rut này mà
      Lần sửa cuối bởi nhoa18; 21/12/09 lúc 10:58 AM

Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng
      Cảm ơn
      44.074
      Được cảm ơn 32.537 lần trong 9.051 Bài viết

Smile

Trích dẫn Nguyên văn bởi pussycat3000_edu Xem bài viết
      Kính gửi các anh chị,
      Chào bạn!

- Virus New folder còn có tên gọi khác:
      + Email-Worm.Win32.VB.mk-Kas;
      + W32/Virut.Gen- Avira;
      + W32/Sality.AO- Panda.
      + Vetor X5Ex.PE -Bkav Pro 2009

- Để diệt hiệu của dòng virus này bạn cần cho Bkav Pro tổng kiểm tra toàn bộ PC với chế độ Deep Scan.

Bkav---
      Danh vọng
      Cảm ơn
      32
      Được cảm ơn 109 lần trong 45 Bài viết

Mình thấy chỉ có Bkav diệt con này ngon thôi,như KIS vẫn để sót con này!
      Mà theo kinh nghiệm bản thân thì con này diệt bằng tay được,del cái là nó mất(nếu máy chưa nhiễm)!
      Lần sửa cuối bởi vo_danh0110; 21/12/09 lúc 12:28 PM

Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      10.331
      Được cảm ơn 24.236 lần trong 9.765 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi vo_danh0110 Xem bài viết
      Mình thấy chỉ có Bkav diệt con này ngon thôi,như KIS vẫn để sót con này!
      Mà theo kinh nghiệm bản thân thì con này diệt bằng tay được,del cái là nó mất(nếu máy chưa nhiễm)!
      Đây là dạng virus đa hình, nếu làm như bạn nói chỉ diệt bằng tay thì khó mà hết được, phải kiểm tra toàn máy với Deep scan. Nếu trong USB cũng nên dùng phần mềm quét chứ không nên chỉ xử lý bằng tay. Hì

Bkav---
      Danh vọng
      Cảm ơn
      32
      Được cảm ơn 109 lần trong 45 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangkiena3 Xem bài viết
      Đây là dạng virus đa hình, nếu làm như bạn nói chỉ diệt bằng tay thì khó mà hết được, phải kiểm tra toàn máy với Deep scan. Nếu trong USB cũng nên dùng phần mềm quét chứ không nên chỉ xử lý bằng tay. Hì
      Vâng,con này mà nhiễm vô máy thì khó diệt vô cùng,chỉ có xài phần mềm.Nhưng mấy lần em cắm USB vào máy nhà trường bị nhiễm,về nhà chỉ cần search và xóa mấy file *.exe,*.inf...là nó sạch bay,quét lại chẳng còn nữa
      Vì một thế giới không VIRUS

Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      37.577
      Được cảm ơn 20.912 lần trong 4.566 Bài viết

Con này gần đây Bkav Pro không phát hiện được, mình có gửi mẫu cho Bkav rồi mà chưa thấy thông báo có OK hay không. Mình đành phải diệt bằng tay giống như bạn vo_danh0110 đã nói. Vì máy mình tắt autorun tất cả các ổ nên khi gắn USB bị nhiễm vào thì lúc mở USB ra mình mới thấy có một con...