• Chú ý

• Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6
      Sứ giả thiện chí của Bkav
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      42
      Được cảm ơn 88 lần trong 62 Bài viết

Question [HELP] Hỏi về chế độ hiển thị khi chèn word art trong office 2010

Máy cậu mình do mình cài office 2010, trong quá trình sử dụng mình thấy wordart có chút vấn đề như hình dưới, ở trong word thì như thế này còn trong powerpoint không có kiểu này và máy mình cũng không hiển thị kiểu này không biết,có phải mình tắt chức năng nào đó nên nó hiển thị giống như bản 2003, mọi người ai rành về office hướng dẫn giúp với, thanks !

word 2010 của máy mình hiện như thế này

Trả lời nhanh   Trả lời với trích dẫn

2. Thành viên đã cảm ơn toanzoom vì bài viết:
      NamTDH_TV (22/07/11)

Bkav---
      Cảm ơn
      60
      Được cảm ơn 214 lần trong 78 Bài viết

ở máy tính thứ nhất, bạn đang để chế độ tự động lưu thành các file .doc, chính vì vậy tính năng wordart sẽ được hiển thị giống như trong phiên bản word 2007 trở về trước, chính vì vậy bạn sẽ thấy tại sao trong powerpoint và excel vẫn hiển thị như hình số 2, bởi các tính năng này được tích hợp từ phiên bản office 2003 rùi thì phải.

bây giờ bạn chỉ cần vào phần option của word 2010 tìm tới mục Save chỉnh lại Save file in this fomat là được thui

mà nói đúng hơn là làm việc với các file .doc thì các tính năng mới của wordart 2010 sẽ không còn.

nếu bạn muốn dùng nó thường xuyên thì làm như hướng dẫn ở trên để lưu mặc định là .docx là được, khi nào cần dùng .doc thì save as lại cho tiện
      Lần sửa cuối bởi tangtoc; 22/07/11 lúc 07:34 PM Lý do: **** Bài Tự động ghép ****
      [SIZE=3][COLOR=deepskyblue][COLOR=Lime]Say it your way![/COLOR][/COLOR][/SIZE] [B]<=>[/B]
      [COLOR=yellowgreen][COLOR=teal]Lời nói chẳng mất tiền mua
      Lựa lời mà nói cho vừa thời gian[/COLOR] [/COLOR]
      [SIZE=4][COLOR=sandybrown]Vui lòng đọc nội quy[/COLOR][/SIZE][SIZE=3][COLOR=sandybrown] [SIZE=4]sử dụng forum trước k[/SIZE][/COLOR][/SIZE][SIZE=3][COLOR=deepskyblue][SIZE=4][COLOR=sandybrown]hi vào!?[/COLOR][/SIZE][COLOR=Lime]
      [/COLOR][/COLOR][/SIZE]

Team leader HSAD
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      5.089
      Được cảm ơn 18.543 lần trong 7.023 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi toanzoom Xem bài viết
      Máy cậu mình do mình cài office 2010, trong quá trình sử dụng mình thấy wordart có chút vấn đề như hình dưới, ở trong word thì như thế này còn trong powerpoint không có kiểu này và máy mình cũng không hiển thị kiểu này không biết,có phải mình tắt chức năng nào đó nên nó hiển thị giống như bản 2003, mọi người ai rành về office hướng dẫn giúp với, thanks !

word 2010 của máy mình hiện như thế này

Từ phiên bản Powerpoint 2007 trở đi, WordArt sẽ được thanh đổi như hình vẽ trên của bạn. Wordart của PowerPoint và Word sẽ không giống nhau nữa. Ở Word vẫn là dạng thuần tùy như ở các phiển bản trước đó.

Việc bạn sao chép 1 wordart sau khi đã tạo hoàn thành từ Word sang Powerpoint thì việc chỉnh sửa có thể làm được vì Powerpoint hỗ trợ nó. Nhưng ngược lại, bạn copy từ Powerpoint sang Word thì nó sẽ chuyển thành một tệp ảnh và word sẽ không edit lại được.

Vậy nên máy tính của bạn là hoàn toàn bình thường nhé
      Lần sửa cuối bởi NamTDH_TV; 22/07/11 lúc 08:02 PM
      Do your best, the rest will come!

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

VIP Members
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      5.197
      Được cảm ơn 4.133 lần trong 1.615 Bài viết

Mình chưa hiểu bạn định hỏi gì vì 2 hình kia đều bình thường
      1 cái là Word 1 cái là Power point?
      Lần sửa cuối bởi MunPro; 22/07/11 lúc 08:04 PM

6. Thành viên đã cảm ơn MunPro vì bài viết:
      NamTDH_TV (22/07/11)

Bkav---
      Cảm ơn
      60
      Được cảm ơn 214 lần trong 78 Bài viết

2 bác trên đọc chưa kỹ ý của bạn ấy rồi.

2 cái hình đó được chụp cùng trên chiếc máy tính của "ông Cậu" của bạn ấy.

- ý của bạn ấy muốn hỏi là: tại sao word 2010 của máy tính ông Cậu lại hiện hộp thoại " edit wordart text" lên, trong khi word 2010 trên máy tính của bạn ấy lại hiển thị chỉnh sửa trực tiếp luôn ( ở đây do đang ở bên nhà ông Cậu nên bạn ấy không có được bức ảnh chụp word 2010 trên máy tính riêng của bạn ấy => nên bạn ấy đành chup lại ảnh của powerpoint vì nó cũng tương tự mà)

như đã nói tính năng edit trực tiếp khi sử dụng wordart chỉ sử dụng được trên các file .docx, nếu sử dụng trên file .doc thì sẽ hiển thị hộp thoại "edit wordart text" - giống như trong word 2003 và 2007.

có thể ở đây máy tính của ông Cậu bạn ấy đã để mặc định lưu Save là .doc nên khi dùng tính năng wordart chỉ luôn được như hình 1 thôi

------------
      các bạn chú ý sẽ thấy ở hình 1: khi nhấn vào wordart trong ribon insert thì sẽ xuất hiện hộp thoại "e w t" nhưng không xuất hiện ribon Fomat. còn ở hình 2 (ở trong file .docx cũng tương tự) sẽ xuất hiện ribon fomat để người dùng có thể chỉnh sửa trực tiếp text => rất tiện lợi. tính năng này được lấy từ excel và powerpoint mang sang trang bị thêm cho word
      Lần sửa cuối bởi tangtoc; 22/07/11 lúc 09:11 PM Lý do: **** Bài Tự động ghép ****
      [SIZE=3][COLOR=deepskyblue][COLOR=Lime]Say it your way![/COLOR][/COLOR][/SIZE] [B]<=>[/B]
      [COLOR=yellowgreen][COLOR=teal]Lời nói chẳng mất tiền mua
      Lựa lời mà nói cho vừa thời gian[/COLOR] [/COLOR]
      [SIZE=4][COLOR=sandybrown]Vui lòng đọc nội quy[/COLOR][/SIZE][SIZE=3][COLOR=sandybrown] [SIZE=4]sử dụng forum trước k[/SIZE][/COLOR][/SIZE][SIZE=3][COLOR=deepskyblue][SIZE=4][COLOR=sandybrown]hi vào!?[/COLOR][/SIZE][COLOR=Lime]
      [/COLOR][/COLOR][/SIZE]

8. Thành viên đã cảm ơn tangtoc vì bài viết:
      NamTDH_TV (22/07/11)

Team leader HSAD
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      5.089
      Được cảm ơn 18.543 lần trong 7.023 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi tangtoc Xem bài viết
      2 bác trên đọc chưa kỹ ý của bạn ấy rồi.

2 cái hình đó được chụp cùng trên chiếc máy tính của "ông Cậu" của bạn ấy.

- ý của bạn ấy muốn hỏi là: tại sao word 2010 của máy tính ông Cậu lại hiện hộp thoại " edit wordart text" lên, trong khi word 2010 trên máy tính của bạn ấy lại hiển thị chỉnh sửa trực tiếp luôn ( ở đây do đang ở bên nhà ông Cậu nên bạn ấy không có được bức ảnh chụp word 2010 trên máy tính riêng của bạn ấy => nên bạn ấy đành chup lại ảnh của powerpoint vì nó cũng tương tự mà)

như đã nói tính năng edit trực tiếp khi sử dụng wordart chỉ sử dụng được trên các file .docx, nếu sử dụng trên file .doc thì sẽ hiển thị hộp thoại "edit wordart text" - giống như trong word 2003 và 2007.

có thể ở đây máy tính của ông Cậu bạn ấy đã để mặc định lưu Save là .doc nên khi dùng tính năng wordart chỉ luôn được như hình 1 thôi

------------
      các bạn chú ý sẽ thấy ở hình 1: khi nhấn vào wordart trong ribon insert thì sẽ xuất hiện hộp thoại "e w t" nhưng không xuất hiện ribon Fomat. còn ở hình 2 (ở trong file .docx cũng tương tự) sẽ xuất hiện ribon fomat để người dùng có thể chỉnh sửa trực tiếp text => rất tiện lợi. tính năng này được lấy từ excel và powerpoint mang sang trang bị thêm cho word
      OK. Đúng rồi đấy. Bài ở trên của mình áp dụng cho Office 2007 còn 2010 thì Powerpoint giống với Word luôn
      Do your best, the rest will come!

Hiệp sỹ Áo đen Bkav