• Chú ý

• Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6
      Banned
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      24.858
      Được cảm ơn 11.192 lần trong 3.725 Bài viết

Mặc định [Thủ thuật] Gỡ bỏ quảng cáo trên facebook hiệu quả

Bạn đang dùng facebook nhưng lại xuất hiện quảng cáo. Vậy bạn phải làm sao. Sau đây là hướng dẫn giúp bạn khắc phục việc này.

1. Với Firefox

Cách 1

Bước 1: Bạn vào mục Công cụ

Bước 2: Bạn vào mục Tiện ích. Lấy thêm tiện ích.

Bước 3: Chọn tiện ích tên là Adblock Plus (ABP). Chọn cài đặt.

Bước 4: Sau đó khởi động lại Firefox.

Mỗi lần về sau, có chỗ quảng cáo nào khi bạn rê chuột vào nó sẽ có chữ chặn bên trên. Chọn chặn là quảng cáo sẽ không còn nữa!

Cách 2

Những người truy cập dịch vụ mạng FaceBook bằng trình duyệt FireFox có thể sử dụng harck script cho ứng dụng(add-on) Greasemonkey để bỏ và ẩn tất cả quảng cáo trên chính FaceBook.

Dĩ nhiên nó có thể sử dụng để ngăn cản chính xác một quảng cáo tương tự như ứng dụng AdBlock Plus, nhưng với Greasemonkey bạn có thể làm được nhiều hơn thế.

Ứng dụng Greasemonkey trên FireFox cho phép người dùng chỉnh sửa cách thức mà website hiển thị bằng một đoạn ngắn code JavaScript, bao gồm cả việc l oại bỏ quảng cáo, và vùng quảng cáo xác định.

Facebook không còn vùng quảng cáo nữa

Trước tiên FireFox phải được cài đặt ứng dụng Greasemonkey , khởi động lại trình duyệt FireFox và cài đặt một cài các script dưới đây(trong bài dịch này tôi chỉ sử dụng script đầu tiên) bằng cách nhấn vào từng link tương ứng bên dưới

Remove All Facebook Ads – Loại bỏ các quảng cáo, các mục của nhóm tài trợ.

Cách 3

Tình huống: Một người dùng đã rơi vào tình trạng khiếp sợ khi phát hiện rằng tên của anh được gắn vào một quảng cáo được spam đến bạn bè của mình mà mình không hề cho phép. Điều gì đã xảy ra vậy?

Giải pháp: Các quảng cáo xã hội “Social ads” là một thuật ngữ của Facebook đối với hành động đặt tên của bạn vào một quảng cáo cho một sản phẩm, sau đó chuyển tiếp nó đến các bạn bè của bạn mà không hề có sự cho phép của bạn. Khi không muốn như vậy, bạn có thể tắt bỏ chức năng đó. Vào trang Facebook Privacy và kích vào News Feed and Wall, sau đó chọn tab Social Ads. Thay đổi lựa chọn thành No one.

Cách 4

Bạn tải về plugin Greasemonkey cho Firefox và kết hợp với đoạn mã Facebook Cleaner để loại bỏ những quảng cáo phía bên phải khiến bạn khó chịu và cả các bản tin cập nhật.

Tải đoạn mã tại đây

2. Với Google Crome

Tuy nhiên, một điều không thể phủ nhận là tốc độ duyệt web của Chrome rất nhanh, với sự hỗ trợ của AdSweep (chặn quảng cáo trên các trang web) và Flashblock (chặn các file Flash) có lẽ mình sẽ sử dụng Chrome nhiều hơn.

Để sử dụng Adsweep và Flashblock trước tiên bạn cần làm như sau.

Bước 1: Tải file
      AdSweep.user.jsFlashblock.user.js về máy.

Bước 2: Tìm tới thư mục chứa dữ liệu của Chrome (User Data Directory) ứng với tài khoản trong Windows của bạn.

Với Windows XP:

Code:
        C:\Documents and Settings\Pavel\Local Settings\Application Data\Google\Chrome\User Data\Default

Với Windows Vista:

Code:
       C:\Users\Pavel\AppData\Local\Google\Chrome\User Data\Default
      (
      Pavel là tên Account của mình)

Trong thư mục
      Default bạn tạo một thư mục con lấy tên là User Scripts. Bạn copy 02 file .js đã tải về máy vào thư mục này.

Bước 3: Bấm chuột phải vào biểu tượng Google Chrome (trên desktop hoặc trong menu Start), chọn tab Shortcut. Thêm đoạn
      --enable-user-scripts vào phần Target như hình vẽ.

Bước 4: Tiếp theo bạn chọn Apply, OK. Mở lại Google Chrome, truy cập vào trang www.adsweep.org. Nếu có thông báo màu đỏ hiện lên ở góc phải màn hình là bạn đã cài đặt thành công Adsweep.

Như vậy là đã hoàn thành việc cài đặt Adsweep và FlashBlock

Chúc các bạn thành công !!!

(Sưu tầm)
      Lần sửa cuối bởi tav4; 09/09/11 lúc 02:51 PM Lý do: Update

2. Có 4 thành viên cảm ơn bạn tav4 vì bài viết:
      catanha (09/09/11), kenichifc (09/09/11), kingmax123 (23/01/12), never_stop156 (22/11/11)

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 5 lần trong 3 Bài viết

Mặc định Re: [Thủ thuật] Gỡ bỏ quảng cáo trên facebook hiệu quả

He he Rất Cảm Ơn Bác Đã chỉ giúp nha ? he he mình đã làm được rồi vui quá, còn có quảng cáo đó chán lắm làm cho máy tính mình mất đẹp, Cách đó Rất hiệu Quả

4. Thành viên đã cảm ơn huyxd08 vì bài viết:
      tav4 (09/09/11)

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 5 lần trong 3 Bài viết

Các bác có ai biết làm cách nào không cần đĩa boot là vào được mấy tính không nhỉ , vì mình dùng win xp khi mình cài pass cho máy tính mà giờ quên mật khẩu mất không biết làm sao mà vô được chán quá khởi động lên mà vô không được trời ơi ai có cách nào chỉ mình với đi

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 14 lần trong 8 Bài viết

Mình không tìm ra đường dẫn này:
      C:\Documents and Settings\Pavel\Local Settings\Application Data\Google\Chrome\User Data\Default
      có thể chỉ rõ hơn không? Mình làm cho google chrome

Mình cài bằng 2 link này cho chrome, mình thấy nó cũng hiệu quả AdSweepFlashblock
      Lần sửa cuối bởi gataybinhphuoc; 22/11/11 lúc 06:29 AM Lý do: **** Bài Tự động ghép ****
      [URL="http://thietbimiendong.com/Camera-Quan-Sat/Camera-Than-hong-ngoai-2439774.html"]nhìn về tương lai rơi nước mắt[/URL]
      [URL="http://www.cameragiamsat365.com"]ngoảnh lại quá khứ toát mồ hôi!!!
      [/URL] ^

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần trong 2 Bài viết

xin cảm ơn về bài viết rất hữu ích với mình
      [URL="http://www.simsodepdau09.com/index.aspx"]sim so dep[/URL] hiếu bình chuyên cung cấp sim so dep gia re, [URL="http://www.simsodepdau09.com/timsim/39_sim-nam-sinh.htm"]sim nam sinh[/URL]...
      Mời bạn click vào đường dẫn để xem [URL="http://www.simsodepdau09.com/timsim/18_sim-so-dep-gia-re.htm"]sim so dep gia re[/URL].

8. Thành viên đã cảm ơn simhieubinh vì bài viết:
      tav4 (22/11/11)

Bk-----
      Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      64
      Được cảm ơn 52 lần trong 24 Bài viết

chỉ cần thêm mấy dòng này vào adblock của firefox là hết hiện qc fb ngay: facebook.com###fbPhotoSnowliftAdsSide facebook.com###home_sponsor_nile facebook.com##.ego_spo facebook.com##.fbEmu facebook.com##.fbEmuBlock facebook.com##.fbEmuEgo facebook.com##.fbEmuEgoUnit facebook.com##.fbEmuLink facebook.com##.fbPhotoAdsCol facebook.com##.fbPhotoSnowboxAds facebook.com##.fbTimelineSideAds facebook.com##a[ajaxify^="/ajax/emu/end.php?"] facebook.com##a[href^="/ajax/emu/end.php?"]