• Chú ý

• Hiện kết quả từ 1 tới 12 của 12
      Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      37.679
      Được cảm ơn 14.426 lần trong 3.823 Bài viết

Mặc định [Thủ thuật] Khắc phục tình trạng không nghe được nhạc trực tuyến bằng Firefox 8

Chào các bạn,

Với tốc độ phát triển các phiên bản mới nhanh như hiện nay, Firefox khó tránh khỏi tình trạng chưa tương thích các Add-ons của các phần mềm khác.

Một vài trường hợp, chẳng hạn khi bạn cài IDM trước, sau đó mới cài Firefox 8, hộp thoại quản lý Add-ons không xuất hiện khi bạn khởi chạy Firefox 8. Lúc này IDM CC Add-on sẽ bị Firefox vô hiệu hóa mà không có thông báo nào cho người dùng biết cả.

Kết quả là những vấn đề tích hợp, tương thích giữa IDM và Firefox sẽ phát sinh. Ví dụ như trường hợp được nêu ra ở chủ đề này: tình trạng không nghe được nhạc trực tuyến, khi nhấn vào một bài hát trên web thay vì nghe trực tiếp ngay, IDM sẽ bắt link bài hát để download làm cho trình duyệt không phát được bài hát.

Để khắc phục, rất đơn giản, chỉ cần kiểm tra IDM CC đã được kích hoạt chưa:

Bấm tổ hợp phím Ctrl + Shift + A để mở tab quản lý Add-ons:

Kích hoạt IDM CC là xong .

Chúc các bạn thành công!

2. Có 6 thành viên cảm ơn bạn huynhdangductoan vì bài viết:
      catanha (02/12/11), doanphong1995 (02/12/11), hongquy (02/12/11), Ngọc Tuyên (02/12/11), tav4 (17/12/11), TuanAnh37 (02/12/11)

Hiệp Sỹ Áo đen
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      5.593
      Được cảm ơn 6.214 lần trong 2.727 Bài viết

Mặc định Re: [Thủ thuật] Khắc phục tình trạng không nghe được nhạc trực tuyến bằng Firefox 8

ngoài ra các bạn có thể làm theo cách dưới đây
      khá hiệu quả
      http://vtc.vn/congnghe/561-297277/ba...k-download.htm

IDM tự động bắt link download
      Nguyên nhân của hiện tượng bạn mô tả là do chương trình Internet Download Manager (IDM) trên máy tính của bạn đang thiết lập chế độ tự động download các file âm thanh.

IDM là một phần mềm download khá phổ biến chạy trên nền tảng Windows

Để chương trình IDM không tự động download các file âm thanh khi bạn truy cập vào các trang web nghe nhạc trực tuyến, bạn có thể thực hiện theo các cách sau:

Cách 1: Mở chương trình IDM, bấm chọn Options, trong hộp thoại Internet Download Manager Configuration, bạn chọn thẻ File types rồi xóa các tên mở rộng của file âm thanh thông dụng như MP3,WMA…

Cách 2: Trong thẻ General của hộp thoại Internet Download Manager Configuration, mục Capture downloads from the folowing browses: bạn bỏ dấu chọn trước tên trình duyệt mà bạn không muốn cho IDM “bắt” link được bấm vào (không tự mở cửa sổ download của IDM khi bấm vào link).

Cách 3: Trong hộp thoại Internet Download Manager Configuration, bạn bấm Edit list... nằm dưới mục Don’t start downloading automatically from the following addresses để bổ sung địa chỉ trang Web mà bạn chỉ muốn thưởng thức âm nhạc trực tuyến vào danh sách không cho IDM tự động “bắt” link.

Chúc bạn thành công.

Bkav
      Lần sửa cuối bởi doanphong1995; 17/12/11 lúc 10:05 PM
      ***TÍCH CỰC SƯU TẦM VIRUS GỬI MẪU CHO BKAV***
      VÌ MỘT BKAV PHÁT TRIỂN

VẠN SỰ KHỞI ĐẦU NAN
      MÀ GIAN NAN BẮT ĐẦU NẢN

Hiệp Sỹ Áo đen Bkav

4. Có 3 thành viên cảm ơn bạn doanphong1995 vì bài viết:
      catanha (02/12/11), hongquy (02/12/11), huynhdangductoan  (02/12/11)

Bkav---
      Danh vọng
      Cảm ơn
      42
      Được cảm ơn 61 lần trong 37 Bài viết

Mặc định Re: [Thủ thuật] Khắc phục tình trạng không nghe được nhạc trực tuyến bằng Firefox 8

bạn ơi cách của bạn mình làm vẫn không được..huhu nó vẫn bắt linh luôn mà không nghe đc đâu

[img][/img]

Trích dẫn Nguyên văn bởi doanphong1995 Xem bài viết
      ngoài ra các bạn có thể làm theo cách dưới đây
      khá hiệu quả
      http://vtc.vn/congnghe/561-297277/ba...k-download.htm
      BÁC SỸ MÁY TÍNH Print Email
      IDM tự động bắt link download
      Nguyên nhân của hiện tượng bạn mô tả là do chương trình Internet Download Manager (IDM) trên máy tính của bạn đang thiết lập chế độ tự động download các file âm thanh.

IDM là một phần mềm download khá phổ biến chạy trên nền tảng Windows

Để chương trình IDM không tự động download các file âm thanh khi bạn truy cập vào các trang web nghe nhạc trực tuyến, bạn có thể thực hiện theo các cách sau:

Cách 1: Mở chương trình IDM, bấm chọn Options, trong hộp thoại Internet Download Manager Configuration, bạn chọn thẻ File types rồi xóa các tên mở rộng của file âm thanh thông dụng như MP3,WMA…

Cách 2: Trong thẻ General của hộp thoại Internet Download Manager Configuration, mục Capture downloads from the folowing browses: bạn bỏ dấu chọn trước tên trình duyệt mà bạn không muốn cho IDM “bắt” link được bấm vào (không tự mở cửa sổ download của IDM khi bấm vào link).

Cách 3: Trong hộp thoại Internet Download Manager Configuration, bạn bấm Edit list... nằm dưới mục Don’t start downloading automatically from the following addresses để bổ sung địa chỉ trang Web mà bạn chỉ muốn thưởng thức âm nhạc trực tuyến vào danh sách không cho IDM tự động “bắt” link.

Chúc bạn thành công.

Bkav
      nhưng bạn ơi..minh nghe ở mp3.zing.vn thì làm như bạn IDM sẽ không bắt link nữa
      Lần sửa cuối bởi wjnter9x; 02/12/11 lúc 01:54 PM Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

Hiệp Sỹ Áo đen
      Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      5.089
      Được cảm ơn 5.417 lần trong 1.905 Bài viết

Chán thật IDM 6.07 build 15 vẫn chưa tương thích với FF8 nhỉ
      Hiệp sỹ Áo đen Bkav

VIP Members
      Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      23.485
      Được cảm ơn 34.966 lần trong 10.883 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi maplestory2 Xem bài viết
      Chán thật IDM 6.07 build 15 vẫn chưa tương thích với FF8 nhỉ
      Sao vậy em, có vấn đề gì à?

Trích dẫn Nguyên văn bởi wjnter9x Xem bài viết
      bạn ơi cách của bạn mình làm vẫn không được..huhu nó vẫn bắt linh luôn mà không nghe đc đâu

[img][/img]

nhưng bạn ơi..minh nghe ở mp3.zing.vn thì làm như bạn IDM sẽ không bắt link nữa
      Em qua Y!M Mr.TuanAnh37 anh fix cho nào, nhìn cái hình thì chưa Enable kìa.

8. Thành viên đã cảm ơn TuanAnh37 vì bài viết:
      Ngọc Tuyên (02/12/11)

Hiệp Sỹ Áo đen
      Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      5.089

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuanAnh37 Xem bài viết
      Sao vậy em, có vấn đề gì à?

Em qua Y!M Mr.TuanAnh37 anh fix cho nào, nhìn cái hình thì chưa Enable kìa.
      À được rồi, em quên backup xong chưa enable lên nên thả nào cứ hiện bảng ko tương thích
      Hiệp sỹ Áo đen Bkav

VIP Members
      Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      23.485

Anh sử dụng thường xuyên sao chả bao giờ gặp các trường hợp như này bao giờ nhỉ, cũng Firefox 8 như ai.

11. Thành viên đã cảm ơn TuanAnh37 vì bài viết:
      Ngọc Tuyên (02/12/11)

Hiệp Sỹ Áo đen
      Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      5.089

Anh sử dụng thường xuyên sao chả bao giờ gặp các trường hợp như này bao giờ nhỉ, cũng Firefox 8 như ai.
      Em toàn dùng MozBackup để backup lại dữ liệu khi ra quán net nên thường xuyên gặp lỗi này xài nhiều add on quá
      Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Sứ giả thiện chí của Bkav
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      889
      Được cảm ơn 253 lần trong 165 Bài viết

Mình cũng dùng FF8, nó ko có lỗi j cả, mà thằg e thì lại bị lỗi này. ko bit fix thế nào? mình dùng FEBE để backup dữ liệu, backup và restore suốt ngày mà ko sao cả.
      A TuanAnh37 hướng dẫn e cak sữa lỗi này đi. mấy cak trên có vẽ ko giải quyết dc thì phải?
      thanks!
      Lần sửa cuối bởi sumiscute; 02/12/11 lúc 02:35 PM

VIP Members
      Danh vọng
      Cảm ơn
      23.485

Sao không dùng Portable hả em? Mang USB ra quán mở trình duyệt của mình ra mà dùng.

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumiscute Xem bài viết
      mềnh cũng dùng FF8, nó ko có lỗi j cả, mà thằg e thì lại bị lỗi này. ko bit fix thế nào? mình dùng FEBE để backup dữ liệu, backup và restore suốt ngày mà ko sao cả.
      A TuanAnh37 hướng dẫn e cak sữa lỗi này đi. mấy cak trên có vẽ ko giải quyết dc thì phải?
      thanks!
      Nếu lỗi disable IDM CC thì bạn hãy vào Add-ons enable IDM CC lên là được.
      Cứ làm thế đã, nếu vẫn lỗi cmt tiếp nhé.

15. Thành viên đã cảm ơn TuanAnh37 vì bài viết:
      Ngọc Tuyên (02/12/11)

Hiệp Sỹ Áo đen
      Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      5.089

Sao không dùng Portable hả em? Mang USB ra quán mở trình duyệt của mình ra mà dùng.

Nếu lỗi disable IDM CC thì bạn hãy vào Add-ons enable IDM CC lên là được.
      Cứ làm thế đã, nếu vẫn lỗi cmt tiếp nhé.
      Em cũng định dùng nhưng em thích dùng Mozbackup hơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumiscute Xem bài viết
      Mình cũng dùng FF8, nó ko có lỗi j cả, mà thằg e thì lại bị lỗi này. ko bit fix thế nào? mình dùng FEBE để backup dữ liệu, backup và restore suốt ngày mà ko sao cả.
      thanks!
      Dùng MozBackup đi bạn , mềnh dùng Febe thấy không hay bằng mozbackup
      Lần sửa cuối bởi Ngọc Tuyên; 02/12/11 lúc 02:44 PM Lý do: **** Bài Tự động ghép ****
      Hiệp sỹ Áo đen Bkav

17. 17/12/11, 09:20 PM

Lý do Vi phạm nội quy BF (Vi phạm bản quyền)

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần trong 0 Bài viết

có khi cái addon adblock plus nó chận ! bỏ chọn vô hiệu hóa trên trang nhạc là ok ngay !