• Chú ý

• Hiện kết quả từ 1 tới 13 của 13
      B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 3 lần trong 2 Bài viết

Mặc định [Hỏi] Vấn đề bảo mật của Team Viewer

Các bác cho em hỏi về vấn đề bảo mật của Team Viewer với ạ. Đọc trên website của nó thì nghe có vẻ ổn lắm, nhưng có khi không thể nghe quảng cáo được. Các bác cho em xin ý kiến với, ví dụ như Chat trên phần mềm này có an toàn không, hay đặc biệt quan trọng là truyền file trên phần mềm này có an toàn không...v...v, mọi vấn đề về bảo mật của phần mềm này. Em đang cần biết rõ để cân nhắc có nên dùng phần mềm này không. Xin ý kiến các cao thủ, thanks các bác trước!

2. Thành viên đã cảm ơn dinhhoaigiang vì bài viết:
      Lãng khách  (29/02/12)

Super Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      63.773
      Được cảm ơn 121.008 lần trong 27.289 Bài viết

Mặc định Re: [Hỏi] Vấn đề bảo mật của Team Viewer

Theo Lãng khách thì không sao cả. Bạn cứ sử dụng như bình thường thôi, pw không nên đặt cố định và không chia sẻ linh tinh là được .

4. Có 3 thành viên cảm ơn bạn Lãng khách vì bài viết:
      dinhhoaigiang (29/02/12), N.Ngọc Duy Ái  (29/02/12), Đức Toàn  (29/02/12)

Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      37.777
      Được cảm ơn 14.492 lần trong 3.836 Bài viết

Chưa thấy ghi nhận trường hợp đáng tiếc nào liên quan đến Team Viewer. Chương trình có một số thiết lập bảo mật, bạn có thể tùy chỉnh cho phù hợp với nhu cầu sử dụng.

6. Có 3 thành viên cảm ơn bạn Đức Toàn vì bài viết:
      dinhhoaigiang (29/02/12), Lãng khách  (29/02/12), N.Ngọc Duy Ái  (29/02/12)

Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      39.180
      Được cảm ơn 24.003 lần trong 7.028 Bài viết

Hiện tại theo mình thấy thì Team Viewer đang được lựa chọn là phần mềm remote số 1 và là ưu tiên hàng đầu của anh em Bkav Forum khi cần xử lý sự cố từ xa

8. Có 4 thành viên cảm ơn bạn N.Ngọc Duy Ái vì bài viết:
      dinhhoaigiang (29/02/12), hongquy (29/02/12), Lãng khách  (29/02/12), Đức Toàn  (29/02/12)

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 3 lần trong 2 Bài viết

Cám ơn các bác. Em đang làm việc trong cơ quan nhà nước và thường xuyên phải kết nối với các bộ phận ở các địa phương trên toàn quốc, hiện tại bọn em sử dụng phần mềm pcAnywhere qua đường điện thoại để kết nối, đường điện thoại chỗ em thì khá an toàn, có gói bảo mật và có cả một bộ phận đảm bảo an toàn cho đường điện thoại. Tuy nhiên, như các bác cũng biết, vì qua đường điện thoại nên tốc độ rất chậm và gây nhiều khó khăn. Bọn em đang định chuyển qua sử dụng Team Viewer để có tốc độ khá hơn, tuy nhiên vẫn lăn tăn về vấn đề bảo mật vì cơ quan em đòi hỏi sự bảo mật gần như tuyệt đối. Vì vậy, vẫn xin tiếp ý kiến của các bác, đặc biệt là vấn đề truyền file của Team Viewer.

10. Có 2 thành viên cảm ơn bạn dinhhoaigiang vì bài viết:
      Lãng khách  (29/02/12), Đức Toàn  (29/02/12)

11. 29/02/12, 11:06 AM

Lý do Không phù hợp với chủ đề đang trao đổi.

Banned
      Danh vọng
      Cảm ơn
      28
      Được cảm ơn 122 lần trong 63 Bài viết

Teamviewer thật sự không bảo mật tốt đâu, được cái nó chỉ tiện dụng mà thôi. Nên hạng chế dùng nó. Hacker có thể remote vào máy bạn khi bạn đang dùng teamviewer. Công ty mình chưa bao giờ dùng Teamviewer mà dùng phần mềm khác. Teamviewer giống như "Remote Desktop Connection" của windows mà thôi.
      Lần sửa cuối bởi akampro; 29/02/12 lúc 11:09 AM

13. Thành viên đã cảm ơn akampro vì bài viết:
      dinhhoaigiang (29/02/12)

14. 29/02/12, 11:18 AM

Lý do Không phù hợp với chủ đề đang trao đổi.

Super Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      63.773
      Được cảm ơn 121.008 lần trong 27.289 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi dinhhoaigiang Xem bài viết
      Cám ơn các bác. Em đang làm việc trong cơ quan nhà nước và thường xuyên phải kết nối với các bộ phận ở các địa phương trên toàn quốc, hiện tại bọn em sử dụng phần mềm pcAnywhere qua đường điện thoại để kết nối, đường điện thoại chỗ em thì khá an toàn, có gói bảo mật và có cả một bộ phận đảm bảo an toàn cho đường điện thoại. Tuy nhiên, như các bác cũng biết, vì qua đường điện thoại nên tốc độ rất chậm và gây nhiều khó khăn. Bọn em đang định chuyển qua sử dụng Team Viewer để có tốc độ khá hơn, tuy nhiên vẫn lăn tăn về vấn đề bảo mật vì cơ quan em đòi hỏi sự bảo mật gần như tuyệt đối. Vì vậy, vẫn xin tiếp ý kiến của các bác, đặc biệt là vấn đề truyền file của Team Viewer.

Chứng nhận Chất lượng ISO 9001:2008

TeamViewer GmbH là một trong số ít công ty trong thị trường điều khiển từ xa được cấp chứng nhận hệ thống quản lý chất lượng theo tiêu chuẩn ISO 9001.
      Đây là một minh chứng bổ sung cho hệ thống chất lượng của chúng tôi đáp ứng các tiêu chuẩn quốc tế. (Tải xuống chứng chỉ)
      Cơ quan Giám định an ninh FIDUCIA IT AG

TeamViewer đã qua giám định về bảo mật bởi cơ quan FIDUCIA IT AG của Đức (cơ quan điều hành các trung tâm dữ liệu cho khoảng 800 ngân hàng Đức) và đã được phê duyệt cho sử dụng tại các trạm làm việc của ngân hàng.
      Tổ chức Giám định an ninh GAD eG

Tổ chức GAD eG của Đức (cơ quan điều hành các trung tâm xử lý dữ liệu cho khoảng 450 ngân hàng Đức) đã xác nhận các lĩnh vực liên quan đến bảo mật cho TeamViewer. TeamViewer đã được chấp thuận sử dụng tại các trạm làm việc của ngân hàng (WinXP).
      Mật mã hóa

TeamViewer bao gồm mật mã hóa toàn bộ, dựa trên trao đổi mã khóa công cộng/cá nhân RSA và mã hóa phiên AES (256 Bit). Công nghệ này dựa trên các tiêu chuẩn giống như https/SSL và được xem là an toàn tuyệt đối theo các tiêu chuẩn hiện nay.
      Trao đổi mã khóa cũng bảo đảm bảo vệ toàn bộ dữ liệu từ khách hàng đến khách hàng. Điều này có nghĩa là ngay cả các máy chủ định tuyến sẽ không thể đọc được luồng dữ liệu.
      Bảo vệ truy cập

Ngoài các ID đối tác, TeamViewer tạo mật khẩu phiên thay đổi mỗi khi khởi động phần mềm để tăng cường an ninh chống lại việc truy cập trái phép vào hệ thống điều khiển từ xa.
      Các chức năng liên quan đến bảo mật như truyền tệp có yêu cầu thêm xác nhận chủ động của đối tác từ xa.
      Ngoài ra cũng không thể kiểm soát vô hình một máy tính. Vì lý do bảo vệ dữ liệu, người ngồi trên máy tính từ xa phải có khả năng phát hiện khi có người truy cập vào máy.
      Chữ ký bằng mật mã

Tất cả tệp chương trình được bảo vệ an toàn bằng công nghệ ký tên bằng mã VeriSign. Điều này cho phép bạn xác minh nguồn gốc lệnh thực thi nhận được.
      Ngay cả công cụ QuickSupport Custom Design được ký động trong khi tạo ra!

http://www.teamviewer.com/vi/products/security.aspx
      http://www.teamviewer.com/en/products/security.aspx

Lưu ý, đây là phần mềm thương mại nổi tiếng toàn cầu. Họ sẽ bán cho ma nếu như không đảm bảo được vấn đề bảo mật . Dĩ nhiên, tương tự như các vấn đề khác, ý thức và phổ cập kiến thức bảo mật cũng còn phụ thuộc người dùng. Giống như vụ Bkav Forum vừa rồi, có bạn sẽ mất pw yếu, có bạn không bao giờ mất, có bạn sợ bị spam, có bạn thì không bao giờ bị spam được.

http://www.resourcesforlife.com/docs/item4194

Xem đánh giá của trang này:
      TeamViewer Maximum Security. TeamViewer is one of the world’s most secure and trusted remote access programs. Below are the instructions to ensure that your installation of TeamViewer is set for maximum security. These instructions presume that your computer is currently set for low or good security as described above.

Theo đó, TeamViewer được đánh giá đạt mức bảo vệ cao nhất với người nước ngoài.

16. Có 7 thành viên cảm ơn bạn Lãng khách vì bài viết:
      NamTDH_TV (29/02/12), hongquy (29/02/12), hovaten (29/02/12), N.Ngọc Duy Ái  (29/02/12), qhd_vt (01/03/12), Tran Quang Ha  (29/02/12), Đức Toàn  (29/02/12)

Team leader HSAD
      Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      4.946
      Được cảm ơn 17.899 lần trong 6.782 Bài viết

An tâm khi dùng Teamviewer đi bạn
      Do your best, the rest will come!

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

18. Thành viên đã cảm ơn NamTDH_TV vì bài viết:
      Lãng khách  (29/02/12)

Sứ giả thiện chí của Bkav
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      102
      Được cảm ơn 207 lần trong 55 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi akampro Xem bài viết
      Teamviewer thật sự không bảo mật tốt đâu, được cái nó chỉ tiện dụng mà thôi. Nên hạng chế dùng nó. Hacker có thể remote vào máy bạn khi bạn đang dùng teamviewer. Công ty mình chưa bao giờ dùng Teamviewer mà dùng phần mềm khác. Teamviewer giống như "Remote Desktop Connection" của windows mà thôi.
      Bạn sd teamview crack thì việc hacker chiếm quyền điều khiển là đương nhiên. Nếu sd bản quyền thì có đầy đủ chức năng. Được HD thiết lập an toàn khi remote và quan trọng nếu dính sự điều khiển của hacker như bạn mô tả thì bắt đền Teamview

20. Thành viên đã cảm ơn hovaten vì bài viết:
      Lãng khách  (29/02/12)

Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      39.180
      Được cảm ơn 24.003 lần trong 7.028 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi hovaten Xem bài viết
      Bạn sd teamview crack thì việc hacker chiếm quyền điều khiển là đương nhiên. Nếu sd bản quyền thì có đầy đủ chức năng. Được HD thiết lập an toàn khi remote và quan trọng nếu dính sự điều khiển của hacker như bạn mô tả thì bắt đền Teamview
      TeamViewer có cả phiên bản miễn phí lẫn tính phí. Xài crack làm chi cho nó cực.

22. Thành viên đã cảm ơn N.Ngọc Duy Ái vì bài viết:
      qhd_vt (01/03/12)

Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      195
      Được cảm ơn 221 lần trong 131 Bài viết

-Teamviewer đúng là PM giúp điều khiển máy tình từ xa rất tốt.Nhưng tất cả đều thông qua server của họ nên nếu có những dữ liệu quan trọng,bí mật hay liên quan đến "Quốc gia" thì nên cẩn thận !

-Ai biết được lòng người chứ đúng ko.Mà đây lại là người nước ngoài chứ ko phải người Việt Nam !
      Cộng tác viên bán thẻ bản quyền BkavPro 2012 tại Quy Nhơn
      Yahoo/Email : yeu.em_nhieu@yahoo.com
      Fone number: 01266.613.402
      Website :
      BkavPro Quy Nhơn - Mua bán thẻ Bkav Pro 2012

24. Thành viên đã cảm ơn HD_LoveStory vì bài viết:
      akampro (29/02/12)

Banned
      Danh vọng
      Cảm ơn
      28
      Được cảm ơn 122 lần trong 63 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi hovaten Xem bài viết
      Mình nói rồi công ty mình không dùng Teamviwer thì sao lại dùng bản Crack bạn? Đừng biện minh tào lao quá bác.

- Teamviewer nó cấp cho mình 1 cái ID và Pass cho dẽ quản lý thôi, còn thực sự cái Port và IP mới là quan trọng bạn ơi. Mình có thể giã lập lại các gói tin để mà đánh lừa chương trình mà.
      - Bạn có thể ngồi thâu đêm kiểm ra xem khi mình thực hiện 1 lệnh Copy từ máy này qua máy khác thì xem teamviwer nó làm gì? rồi hãy phát biểu nha, chứ đừng tin vào những gì người ta nói. Đừng giao mọi thứ cho người khác quyết định.

Trích dẫn Nguyên văn bởi HD_LoveStory Xem bài viết
      -Teamviewer đúng là PM giúp điều khiển máy tình từ xa rất tốt.Nhưng tất cả đều thông qua server của họ nên nếu có những dữ liệu quan trọng,bí mật hay liên quan đến "Quốc gia" thì nên cẩn thận !

-Ai biết được lòng người chứ đúng ko.Mà đây lại là người nước ngoài chứ ko phải người Việt Nam !
      Nãy giờ thấy có mỗi bác này trả lời hay nè. Cố ngắn sau này thành chuyên gia bảo mật nhé bác :d

Các bạn phải tự đặt ra câu hỏi tại sao không để trực tiếp 2 máy tính giao tiếp với nhau, sao lại thông qua trung gian 1 server thứ 3, cái đó thì tự tìm hiểu nha.

- Khi mình vừa bật Teamviewer lên là nó connection vào cái IP 178.77.120.6:5938 ngay mà cái IP đó lại là của teamviewer (178.33.227.102:5938, 85.214.154.223:5938 - thêm vài em IP và Port nữa). Điều này chứng tỏ mình đi qua trung gian rồi không trực tiếp máy mình và máy bạn mình giao tiếp với nhau, dù cho cở nào đi chăn nữa thì dữ liệu của mình đã bị lưu lại trên server của người ta rồi.

- Giống như Bkav vụ vừa rồi, mọi thứ mình tin tưởng mình gởi gắm vào server của Bkav nhưng đùng 1 phát bị hacker nó chôm mất cái database thì lỗi do ai trời, rồi lại còn đổ thừa là do đặt pass kém chất lượng quá => lỗi của member à?
      Lần sửa cuối bởi akampro; 29/02/12 lúc 04:36 PM Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

26. Thành viên đã cảm ơn akampro vì bài viết:
      qhd_vt (01/03/12)

Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      329
      Được cảm ơn 402 lần trong 308 Bài viết

nói chung dùng teamviewer là ok thôi.bạn down teamviewer portable về chạy.mỗi lần muốn remote thì mở lên.ko thì tắt.ko nên cho nó khởi động cùng windows.ko đặt pass cố định là ok.ko cần lo lắng gì.còn mấy vụ hacker thì nếu đã bị nhòm ngó thì ko dùng teamviewer thì nó cũng bị cái khác thôi.mình nghĩ cũng ko có ai rãnh mà ngồi nhòm ngó dữ liệu của bạn đâu^^