• Chú ý

• Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7
      Bk-----
      Danh vọng
      Cảm ơn
      21
      Được cảm ơn 19 lần trong 13 Bài viết

Mặc định [Help] Ổ cứng Laptop lỗi E#105, không vào win mà boot từ USB ?

EM có laptop SAMSUNG...RV409 core I3 380..RAM 2BG, HDD 320
      trước kia mua về nó có 1 ổ chung là 320.....dùng Partion Magic chia thì báo lỗi màu vàng E#105.
      Có hỏi trên này được mọi người hướng dẫn dùng Acodisc để chia ổ và chuyển định dạng 2 ổ D, E từ primary sang Logical ( vẫn không chuyển, ko chia được )
      _ em Ghost tạm 1 bản Win7 rồi chia ổ sống trên Win 7 ( chia được _ định dạng vẫn là primary)
      - Sau đó tiến hành cài Win 7 từ ổ cứng ( ko thành công, máy báo lỗi ) Xong quyết định DEL 2 ổ D,E trong Mini Win 7 ( mất hết dữ liệu)...lúc ấy mới cài được
      _ Hôm nay máy dở chứng...em cài lại Win 7 ( vẫn không được ) đành phải cài XP từ đĩa CD ( đã xong và tạo GHOST)...
      _chiều về lò mò cài win 7 tiếp _( boot từ USB và mini 7... ko cài thành công_ nhưng bất ngờ lại convert định dạng 2 ổ dữ liệu sang Logical được ) và từ ấy trở đi máy tính luôn luôn bắt boot từ USB mà không vào Win XP bình thường mặc dù đặt chế độ boot ưu tiên từ CD, hay HDD ( thậm chí tắt chế độ boot từ USB trong Bios rồi )_ bay giờ em cài tiếp Win 7 cũng ko được, ghost lại cũng không xong...nó cứ bắt boot từ USB ( usb rút ra rùi thì nó cứ báo thế...ko vào WIN)

2. Có 2 thành viên cảm ơn bạn okdiem vì bài viết:
      chaupc (15/03/12), V[D] (15/03/12)

Sứ giả thiện chí Thường trực
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      4.946
      Được cảm ơn 7.715 lần trong 2.240 Bài viết

Mặc định Re: ( Vấn đề cũ ) Ổ cứng Laptop lỗi E#105, ko vào win mà boot từ USB-----HELP

Trích dẫn Nguyên văn bởi okdiem Xem bài viết
      trước kia mua về nó có 1 ổ chung là 320.....dùng Partion Magic chia thì báo lỗi màu vàng E#105.
      Có hỏi trên này được mọi người hướng dẫn dùng Acodisc để chia ổ và chuyển định dạng 2 ổ D, E từ primary sang Logical ( vẫn không chuyển, ko chia được )
      _ em Ghost tạm 1 bản Win7 rồi chia ổ sống trên Win 7 ( chia được _ định dạng vẫn là primary)
      - Sau đó tiến hành cài Win 7 từ ổ cứng ( ko thành công, máy báo lỗi ) Xong quyết định DEL 2 ổ D,E trong Mini Win 7 ( mất hết dữ liệu)...lúc ấy mới cài được
      _ Hôm nay máy dở chứng...em cài lại Win 7 ( vẫn không được ) đành phải cài XP từ đĩa CD ( đã xong và tạo GHOST)...
      _chiều về lò mò cài win 7 tiếp _( boot từ USB và mini 7... ko cài thành công_ nhưng bất ngờ lại convert định dạng 2 ổ dữ liệu sang Logical được ) và từ ấy trở đi máy tính luôn luôn bắt boot từ USB mà không vào Win XP bình thường mặc dù đặt chế độ boot ưu tiên từ CD, hay HDD ( thậm chí tắt chế độ boot từ USB trong Bios rồi )_ bay giờ em cài tiếp Win 7 cũng ko được, ghost lại cũng không xong...nó cứ bắt boot từ USB ( usb rút ra rùi thì nó cứ báo thế...ko vào WIN)
      Chào bạn,! Trường hợp của bạn V[D] đã từng gặp qua rồi với Laptop của mình.
      V[D] đã phải hi sinh toàn bộ dữ liệu của mình để khắc phục nó.
      Trước tiên bạn hãy boot bằng đĩa Windowns 7 và định dạng toàn bộ ổ đĩa sang NTFS, sau đó phân chia ổ đĩa theo mong muốn và cài đặt hệ điều hành lên ổ đĩa mặc định đầu tiên.
      Chúc bạn thành công.
      ------------------------------------------------------
      Hiệp sỹ Áo đen Bkav
      Tổ quốc tôi như một con tàu
      Mũi thuyền ta đó - mũi Cà Mau

4. Có 2 thành viên cảm ơn bạn V[D] vì bài viết:
      okdiem (16/03/12), tav4 (16/03/12)

Bk-----
      Danh vọng
      Cảm ơn
      21

Mặc định Re: ( Vấn đề cũ ) Ổ cứng Laptop lỗi E#105, ko vào win mà boot từ USB-----HELP

Trích dẫn Nguyên văn bởi V[D] Xem bài viết
      Chào bạn,! Trường hợp của bạn V[D] đã từng gặp qua rồi với Laptop của mình.
      V[D] đã phải hi sinh toàn bộ dữ liệu của mình để khắc phục nó.
      Trước tiên bạn hãy boot bằng đĩa Windowns 7 và định dạng toàn bộ ổ đĩa sang NTFS, sau đó phân chia ổ đĩa theo mong muốn và cài đặt hệ điều hành lên ổ đĩa mặc định đầu tiên.
      Chúc bạn thành công.
      vâng em đã chia được ổ cứng thành 3 ổ và định dạng ổ C là Primary, ổ D,E là Logical rồi đó ( 3 thằng đểu là NTFS luôn )....Giờ có cài được đâu.... có Phải ổ cứng SAMSUNG có vấn đề...chứ em test trên con Lenovo Y450 ổ Fuji cũ vẫn phi vèo vèo....
      Rất nhiều lần chia rồi gộp rồi chia lại ổ cứng nhưng đây là lần đầu tiên em chuyển được 2 ổ sang Logical...các lần khác chuyển xong máy hỏi Process( trong Acodics, ấn vào là nó cứ trơ ra, cancel chả được, chờ hơn 3 tiếng vẫn thế ...em phải tắt = phím cứng.)
      -Cài Win từ ổ cứng rất tiện lợi....đĩa CD lâu lâu ko dùng là có vấn đề nên chán lắm.
      Lần sửa cuối bởi okdiem; 15/03/12 lúc 08:59 PM

6. Thành viên đã cảm ơn okdiem vì bài viết:
      V[D] (15/03/12)

Sứ giả thiện chí Thường trực
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      4.946
      Được cảm ơn 7.715 lần trong 2.240 Bài viết

vâng em đã chia được ổ cứng thành 3 ổ và định dạng ổ C là Primary, ổ D,E là Logical rồi đó ( 3 thằng đểu là NTFS luôn )....Giờ có cài được đâu.... có Phải ổ cứng SAMSUNG có vấn đề...chứ em test trên con Lenovo Y450 ổ Fuji cũ vẫn phi vèo vèo....
      Rất nhiều lần chia rồi gộp rồi chia lại ổ cứng nhưng đây là lần đầu tiên em chuyển được 2 ổ sang Logical...các lần khác chuyển xong máy hỏi Process( trong Acodics, ấn vào là nó cứ trơ ra, cancel chả được, chờ hơn 3 tiếng vẫn thế ...em phải tắt = phím cứng.)
      -Cài Win từ ổ cứng rất tiện lợi....đĩa CD lâu lâu ko dùng là có vấn đề nên chán lắm.
      Có thể là ổ cứng có vấn đề.
      Bạn có thể mang ổ cứng ra trung tâm của SAMSUNG để bảo hành hay sửa chữa. Mình không dùng hàng của SAMSUNG nên không rành lắm. Khuyến khích dùng ổ cứng Toshiba hay của Hitachi !!
      Hiệp sỹ Áo đen Bkav
      Tổ quốc tôi như một con tàu
      Mũi thuyền ta đó - mũi Cà Mau

8. Có 2 thành viên cảm ơn bạn V[D] vì bài viết:
      okdiem (16/03/12), tav4 (16/03/12)

Bk-----
      Danh vọng
      Cảm ơn
      21

Trích dẫn Nguyên văn bởi V[D] Xem bài viết
      Có thể là ổ cứng có vấn đề.
      Bạn có thể mang ổ cứng ra trung tâm của SAMSUNG để bảo hành hay sửa chữa. Mình không dùng hàng của SAMSUNG nên không rành lắm. Khuyến khích dùng ổ cứng Toshiba hay của Hitachi !!
      Chiều qua em mang ra 117 Trần Duy Hưng rồi....đưa máy vào phòng test 1 lúc rồi trả lại, nhân viên nói ko vấn đề....
      --Có bác nào dùng SAMSUNG ko vậy, hay là ổ cứng dòng này có cấu tạo khác với ổ cứng thông thường

10. Thành viên đã cảm ơn okdiem vì bài viết:
      tav4 (16/03/12)

Banned
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      24.858
      Được cảm ơn 11.204 lần trong 3.726 Bài viết

Chiều qua em mang ra 117 Trần Duy Hưng rồi....đưa máy vào phòng test 1 lúc rồi trả lại, nhân viên nói ko vấn đề....
      --Có bác nào dùng SAMSUNG ko vậy, hay là ổ cứng dòng này có cấu tạo khác với ổ cứng thông thường
      Chào bạn,

Ổ cứng của bạn chưa chắc đã có vấn đề. Có thể ổ cứng của bạn chỉ bị bad nhẹ hoặc bạn phân chia ổ chưa đúng.

Mong tin bạn !!!

12. Thành viên đã cảm ơn tav4 vì bài viết:
      okdiem (16/03/12)

Bk-----
      Danh vọng
      Cảm ơn
      21

Mặc định Re: [Help] Ổ cứng Laptop lỗi E#105, không vào win mà boot từ USB ?

cảm ơn bác nhiều....em nghĩ chắc ko do phần cứng đâu...kiến thức mềm em gà quá thôi...