• Chú ý

• Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10
      Bk-----
      Danh vọng
      Cảm ơn
      18
      Được cảm ơn 3 lần trong 3 Bài viết

Mặc định Cho em hỏi cách hiển thị folder gốc của 1 loạt file tìm thấy dùng Windows Search

Các bro cho em hỏi chút ạ. Em dùng Windows Search để tìm kiếm ra 1 loạt file có tên hoặc nội dung giống nhau. Nhưng những file này lại nằm trong các Folders khác nhau.

Vậy làm sao để em có thể thống kê 1 loạt các Folders đó ra theo 1 list để xóa tất cả chúng cùng 1 lúc?

Các bác làm ơn giúp đỡ. Em chân thành cám ơn!

Click chuột phải vào các file cùng lúc rồi chọn... DELETE hoặc Open file localtion là được mà.
      Cám ơn sếp đã có ý giúp đỡ. Nhưng mà nếu chọn nhiều file cùng lúc thì chuột fải nó không hiện ra Open file location đâu ạ
      Mà giả sử nếu có Open file location thì nó cũng sẽ bật ra = 1 cửa số mới chính là thư mục chứa 1 trong số các file đó chứ nó không listed (hiện theo 1 list) các thư mục cho mình xóa
      Ví dụ như hình này ạ

VIP Members
      Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      23.485
      Được cảm ơn 35.019 lần trong 10.883 Bài viết

Mặc định Re: Cho em hỏi cách hiển thị folder gốc của 1 loạt file tìm thấy dùng Windows Search

Tools -> Folder options -> View -> Use check boxes to select items, Ctrl+ F tìm và click để xóa.

3. Có 3 thành viên cảm ơn bạn TuanAnh37 vì bài viết:
      joney_pham (17/03/12), PPCC (17/03/12), trottrao (19/03/12)

VIP Members
      Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      23.485
      Được cảm ơn 35.019 lần trong 10.883 Bài viết

Mặc định Re: Cho em hỏi cách hiển thị folder gốc của 1 loạt file tìm thấy dùng Windows Search

Như nào rồi nhỉ?

5. Có 2 thành viên cảm ơn bạn TuanAnh37 vì bài viết:
      PPCC (17/03/12), trottrao (19/03/12)

Sứ giả thiện chí của Bkav
      Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      1.937
      Được cảm ơn 2.020 lần trong 519 Bài viết

Dùng công cụ miễn phí Everything http://www.voidtools.com/ cũng là một trong những giải pháp tốt thay thế Windows Search. Nó cho phép dễ dàng tìm và tạo list các file.

7. Có 4 thành viên cảm ơn bạn PPCC vì bài viết:
      joney_pham (17/03/12), Lãng khách  (17/03/12), navyblue (17/03/12), trottrao (19/03/12)

Super Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      63.968
      Được cảm ơn 121.438 lần trong 27.344 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi trottrao Xem bài viết
      Các bro cho em hỏi chút ạ. Em dùng Windows Search để tìm kiếm ra 1 loạt file có tên hoặc nội dung giống nhau. Nhưng những file này lại nằm trong các Folders khác nhau.

Vậy làm sao để em có thể thống kê 1 loạt các Folders đó ra theo 1 list để xóa tất cả chúng cùng 1 lúc?

Các bác làm ơn giúp đỡ. Em chân thành cám ơn!

Ví dụ như hình này ạ
      Không quan trọng. Click vào vị trí bất kỳ trong cửa sổ kết quả, Ctrl + A, Shift + Del để xóa bỏ toàn bộ các file được liệt kê (nếu có đủ đặc quyền). Xóa file tại cửa sổ kết quả tìm kiếm cũng tức là xóa file tại vị trí đích chứa. Lãng khách ngày xưa hướng dẫn cách này để xóa loại virus giả folder mà mọi người thường kêu ca khi đó .

9. Có 3 thành viên cảm ơn bạn Lãng khách vì bài viết:
      joney_pham (17/03/12), PPCC (17/03/12), trottrao (19/03/12)

Bk-----
      Danh vọng
      Cảm ơn
      18

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuanAnh37 Xem bài viết
      Tools -> Folder options -> View -> Use check boxes to select items, Ctrl+ F tìm và click để xóa.
      Cám ơn anh. Nhưng em cần nó hiện cả list folder chứa những file đó để xóa các folders đó cơ ạ có khi những folders em muốn xóa lên đến vài trăm, xóa tay thì chết
      Trích dẫn Nguyên văn bởi PPCC Xem bài viết
      Dùng công cụ miễn phí Everything http://www.voidtools.com/ cũng là một trong những giải pháp tốt thay thế Windows Search. Nó cho phép dễ dàng tìm và tạo list các file.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lãng khách Xem bài viết
      Không quan trọng. Click vào vị trí bất kỳ trong cửa sổ kết quả, Ctrl + A, Shift + Del để xóa bỏ toàn bộ các file được liệt kê (nếu có đủ đặc quyền). Xóa file tại cửa sổ kết quả tìm kiếm cũng tức là xóa file tại vị trí đích chứa. Lãng khách ngày xưa hướng dẫn cách này để xóa loại virus giả folder mà mọi người thường kêu ca khi đó .
      Em muốn xóa cả folder vì trong folder đấy còn có 1 số file rác nữa. Đôi khi lên tới vài trăm folder nên em mới fải tìm cách này

Super Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      63.968
      Được cảm ơn 121.438 lần trong 27.344 Bài viết

Tìm folder cũng như tìm file em ạ. Cũng chọn tất cả trong cửa sổ tìm kiếm, xoá. Thực ra tìm kiếm không chỉ có tuỳ chọn tên file. Em có thể tìm theo kích cỡ, ngày tạo,... sao cho phù hợp với yêu cầu rồi xoá.

12. Thành viên đã cảm ơn Lãng khách vì bài viết:
      trottrao (19/03/12)

Sứ giả thiện chí của Bkav
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      4.980
      Được cảm ơn 2.515 lần trong 1.112 Bài viết

sao em không thử click phải vào file mà em muốn vào thư mục gốc,chọn open file location.nhớ là chọn file trong danh sách tìn kiếm đang nhiển thị nhé
      Code:
      Hồ Phương Châu
      Mail: hophuongchau@gmail.com
      Yahoo: kiepdocthankocanlayvo
      Tel: 0967 054 113  ---- 0121 6920 345

14. Thành viên đã cảm ơn chaupc vì bài viết:
      trottrao (19/03/12)

Bk-----
      Danh vọng
      Cảm ơn
      18

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lãng khách Xem bài viết
      Tìm folder cũng như tìm file em ạ. Cũng chọn tất cả trong cửa sổ tìm kiếm, xoá. Thực ra tìm kiếm không chỉ có tuỳ chọn tên file. Em có thể tìm theo kích cỡ, ngày tạo,... sao cho phù hợp với yêu cầu rồi xoá.
      Trích dẫn Nguyên văn bởi chaupc Xem bài viết
      sao em không thử click phải vào file mà em muốn vào thư mục gốc,chọn open file location.nhớ là chọn file trong danh sách tìn kiếm đang nhiển thị nhé
      Cám ơn các anh đã giúp đỡ. Nhưng vấn đề của e nó khác cơ ạ

Em phải làm việc với 1 số lượng thu mục lớn, khoảng vài ngàn.
      Trong các thư mục đó chứa 1 số file text, doc và file ảnh jpg.
      Em dùng windows search để tìm nội dung trong file text đó --> em tìm được các file text có nội dung giống nhau.
      Đôi khi số lượng file text này lên tới vài trăm và nằm ở vài trăm thư mục khác nhau ==> chuột phải chọn "Open file location" để xóa từng thư mục thì đúng là tra tấn.

Vậy làm sao để em có thể hiển thị theo list các folder chứa những file text đó? <Trong khi em ko biết tên folder là gì nên ko thể search theo tên folder>

Bk-----
      Danh vọng
      Cảm ơn
      18

Chẳng lẽ không ai biết ạ, hix