• Chú ý

• Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6
      Đại lý Bán hàng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      76
      Được cảm ơn 269 lần trong 138 Bài viết

Unhappy [Solved] IDM và các ứng dụng bị lỗi "has stopped working" Win7 x64

e dùng ban ghost win 7 ultimate 64bit, e dùng lâu rồi, không thấy lỗi gì, 3 hôm trước thấy cái IDM bị lỗi "has stopped working", e restart máy thì không thấy bị nữa, hôm qua bật máy thì IDM lại bị kèm theo cái "Microsoft(C) security" gì đó cũng bị has stopped luôn, tắt đi thì vẫn dùng được nhưng thi thoảng Firefox lại bị has stopped, rồi đến word, excel,... nản hôm nay bật máy vẫn thế, e nghĩ dính virus nên mang Bkav Pro ra quét (e có bản quyền bkav), quét được chừng 5 phút, chưa thấy bắt được con nào thì Bkav cũng bị has stopped working luôn bây giờ mỗi lần bật máy là tất cả những chương trình e cho chạy cùng win lúc khởi động đều bị stop hết. mở firefox lên diễn đàn cầu cứu thì viết được 2 câu lại stop. phát điên mất. e không muốn ghost lại vì có nhiều dữ liệu quan trọng, mỗi nơi 1 tí, ngại đi gom quá. e đã lên google search bao nhiêu forum mà không sửa đc. ai biết cách sửa lỗi này giúp e với. thanks trước!!!

2. Thành viên đã cảm ơn iktilky vì bài viết:
      nguso2 (31/03/12)

Sứ giả thiện chí của Bkav
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      2.061
      Được cảm ơn 1.097 lần trong 389 Bài viết

Mặc định Re: Cần giúp đỡ!!!

Trước mình cũng bị trường hợp này, nhưng không đến nỗi bi đát như bạn. Một vài chương trình bị là mình Ghost luôn nên cũng đỡ. Và cho đến bây giờ vẫn bị nhưng chỉ bị mỗi Office thôi, những chương trình khác ít khi bị. Mình nghĩ chắc là dính virus Ai biết khắc phục thì vào giúp bạn ý nào
      Không có gì tiết kiệm thời gian và tiền bạc hơn là yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên.
      Love is like a Dog, when you chase it runs, when you run it chases but when you stop, it shouts: GO GO GO

Banned
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      24.858
      Được cảm ơn 11.204 lần trong 3.726 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi iktilky Xem bài viết
      e dùng ban ghost win 7 ultimate 64bit, e dùng lâu rồi, không thấy lỗi gì, 3 hôm trước thấy cái IDM bị lỗi "has stopped working", e restart máy thì không thấy bị nữa, hôm qua bật máy thì IDM lại bị kèm theo cái "Microsoft(C) security" gì đó cũng bị has stopped luôn, tắt đi thì vẫn dùng được nhưng thi thoảng Firefox lại bị has stopped, rồi đến word, excel,... nản hôm nay bật máy vẫn thế, e nghĩ dính virus nên mang Bkav Pro ra quét (e có bản quyền bkav), quét được chừng 5 phút, chưa thấy bắt được con nào thì Bkav cũng bị has stopped working luôn bây giờ mỗi lần bật máy là tất cả những chương trình e cho chạy cùng win lúc khởi động đều bị stop hết. mở firefox lên diễn đàn cầu cứu thì viết được 2 câu lại stop. phát điên mất. e không muốn ghost lại vì có nhiều dữ liệu quan trọng, mỗi nơi 1 tí, ngại đi gom quá. e đã lên google search bao nhiêu forum mà không sửa đc. ai biết cách sửa lỗi này giúp e với. thanks trước!!!
      Chào bạn,

Hiện tượng bạn gặp phải là do 2 nguyên nhân:

1. Có thể trên máy em đã bị lỗi phần mềm gây ra xung đột.

2. Có thể trên máy em virus vẫn còn. Có thể đó là virus sality chuyên nhiễm file exe nên khiến các phần mềm không hoạt động ổn định.

Để khắc phục việc này, cần phải dọn dẹp máy tính, dọn dẹp các file lỗi. Diệt sạch virus bằng các phần mềm có uy tín, có bản quyền để đảm bảo máy tính ổn định.

5. Có 4 thành viên cảm ơn bạn tav4 vì bài viết:
      _Jay.Rich_  (01/04/12), iktilky (01/04/12), Lãng khách  (01/04/12), nguso2 (01/04/12)

Super Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      63.968
      Được cảm ơn 121.434 lần trong 27.344 Bài viết

Trường hợp này khả năng cao là lỗi virus lây file. Em nên sao lưu dữ liệu sang phân vùng khác, ghost lại HĐH rồi không được chạy bất cứ công cụ nào bên các phân vùng khác, tải Anti-virus về bằng trình duyệt mặc định, update CSDL đầy đủ, full scan toàn bộ các phân vùng còn lại xử lý triệt để virus.

Chúc em thành công!

7. Có 4 thành viên cảm ơn bạn Lãng khách vì bài viết:
      _Jay.Rich_  (01/04/12), iktilky (01/04/12), nguso2 (01/04/12), tav4 (31/03/12)

Đại lý Bán hàng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      76
      Được cảm ơn 269 lần trong 138 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lãng khách Xem bài viết
      Trường hợp này khả năng cao là lỗi virus lây file. Em nên sao lưu dữ liệu sang phân vùng khác, ghost lại HĐH rồi không được chạy bất cứ công cụ nào bên các phân vùng khác, tải Anti-virus về bằng trình duyệt mặc định, update CSDL đầy đủ, full scan toàn bộ các phân vùng còn lại xử lý triệt để virus.

Chúc em thành công!
      thank các a, e đã ghost lại và chạy Bkav quét được gần 100 con siêu đa hình gì gì đó.
      có Bkav mà vẫn dính virus, không hỉu tại sao.
      thank các a nhìu

9. Có 2 thành viên cảm ơn bạn iktilky vì bài viết:
      jetli123 (28/03/13), nguso2 (01/04/12)

Bk-----
      Danh vọng
      Cảm ơn
      24
      Được cảm ơn 7 lần trong 5 Bài viết

Bkav phải cập nhật thường xuyên nha bạn